Tìm kiếm bài viết theo id

Lập hội bắt kẻ bán điện thoại giả

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Trần văn khánh, 2/7/15.

ID Topic : 8109790
Ngày đăng:
2/7/15 lúc 09:58
  1. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Mình mới bị lừa mua điện thoại giả. Mình lập nhóm này mong mọi người hiến kế bắt thằng này. Facebook của mình : trankhanh2001@yahoo.com. Mong mọi người giúp đỡ

2. thanviethai_1992 Thành Viên Bạch Kim

kể rõ sự việc đi bạn hiền tường thuật lại thật sống động nha keke

3. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Mình đọc tin trên ****** va thấy nó bán note 4 nên gọi mua. Mình mua về dùng thấy nó lởm lắm. Mang ra thế giới di động kiểm tra (máy còn bảo hành 6 tháng theo như hoá đơn nó đưa) thì nó báo là hàng giả. Thằng này lừa chuyên nghiệp nên mình nghĩ nó đi nhiều người nên mong muốn ae giúp bắt thằng này.

4. huyhoang677 Thành Viên Cấp 3

Không có kinh nghiệm Test máy mà bác lại chọn mua hàng cao cấp của Samsung hàng fake đầy rẫy mà lại tin vào cái hóa đơn thì em bó tay với bác rồi.

5. Typhooneiji Thành Viên Cấp 4

bác mua hàng ở khu nào? Hồi trước em cũng bị lừa

6. Trần văn khánh Thành Viên Mới

O quận Tân Phú bạn ơi. Sáng nay thấy nó cũng bán trên ****** nhưng sdt khác, mới vào thì thấy nó xoá rồi. Chắc mới bán dc cho ai đó.

7. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Cũng kiểm tra imei và nt lên tổng đài Samsung để coi bảo hành. Imei trong máy và hộp trùng nhau nữa nên tin ;(

8. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

g bác coi nó có bán tie61o không, có thì kêu ai liên lạc với nó rồi kêu công an theo nếu bác muốn nó bị xử theo luật, còn không thì kêu người hốt nó cho nó chừa

9. huyhoang677 Thành Viên Cấp 3

Đấy cái dại của bác là tin vào cái IMEI với cái hóa đơn kia.IMEI tụi nó muốn fake số nào mà chả được.Haizz chia bùn cùng bác vậy, lần sau mua hàng cao cấp mà k có cao thủ đi theo thì tốt nhất em nghĩ bác mang thẳng ra TGDD nhờ nhân viên kỹ thuật kiểm tra cho chắc ăn,nếu đúng hàng thì bung tiền.

10. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Vẫn thấy nó bán nhưg đổi sdt khác. Mình không nhờ đc ai nên mới lên đây nhờ mọi người giúp.

11. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Cám ơn bạn Lập hội bắt kẻ bán điện thoại giả. Hy vọng lần sau không bị

12. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

lần trước bán có cái gì xác minh không? nếu không có gì xác minh thì g muốn bất nó thì chỉ gài nó thôi,hẹn nó ra địa chỉ nào mà gần ngay tiệm dt nào đó xong cầm dt vô thẳng tiệm nhờ test dùm ( nhưng trước khi test thì ghi âm lại cuộc nói chuyện " VD: g bác nói máy này zin, chính hãng còn BH thì mình test nếu không đúng thì tịch thu nộp ca" cho bỏ ghét ) xong thì tuốt nó tại chỗ vì lỡ đang đánh nó mà có công an tới thì mình mệt lắm ?( mắc công bị ghép tội ăn cướp vì đánh nó để giựt đồ) nên bác chuẩn bị kỹ lưỡng chút

13. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Không có gì để xác minh bạn ah. Chỉ mong có ai cung cảnh ngộ cùng bắt nó và đập cho 1 trận thôi. Mình nghi tụi nó có mấy người nên ko dám manh động Lập hội bắt kẻ bán điện thoại giả

14. tanphumobile Thành Viên Cấp 5

ban mua o nha hay o ngoai duong vay?

15. Làm Lại Cuộc Đời Thành Viên Cấp 4

Chắc là giao dịch ngoài đường rồi .đt cao cấp gd ở nhà còn chưa yên tâm .đằng này giao dịch ở ngoài đường thì thua. Giá mà dưới cả giá thu cửa hàng thì chắc chắn lừa đảo rồi

16. Typhooneiji Thành Viên Cấp 4

Bạn miêu tả thằng đó cho mình được không, có thể là thằng hồi trước lừa mình đó.

Chuyện của mình thì xảy ra hơn 1 năm trước, lúc đó mình mới biết đến smart phone nên tìm mua con LG LTE. Nào ngờ, có trăm ngàn người bán uy tín mà trời xui đất khiến thế nào mình lại vớ phải thằng này, mình chủ quan giao dịch ngoài đường, test rất ok nhưng đến khi về nhà cắm sạc vào thì điện thoại không nhận, tháo nắp máy ra thì thấy bị bung tè le. Biết là bị thuốc nên mình giả bộ gọi rủ nó đi giao lưu cafe chơi, nào ngờ nó biết ý hay sao mà mình chưa kịp rủ, nó đã chặn số mình luôn....

Chuyện chưa dừng lại ở đó, mình nhờ mấy đàn anh ở SG tìm nó, và lấy số đt khác để giả vờ hỏi mua xem sao. Phải 1 tháng sau mình mới bẫy được nó, nó hẹn ngay khu Thích Quảng Đức nên mình chủ quan đi luôn, rủ thêm 2 đứa nữa theo cùng giả dạng hỏi mua.

Đến nơi, tụi bạn mình giam lỏng nó lại được, nên mình cũng xuất hiện nói lịch sự với nó, chỉ cần nó trả tiền lại là xong, nào ngờ mình ngu tập 2. Để nó gọi điện cho đám đàn anh nó ra, 7 thằng là ít, lại còn mang hàng họ ra chơi nữa.

Xác định tối đó đổ máu rồi nên mình đạp 2 thằng đàn anh của nó để tước con dao, rồi ra dí cổ nó để mở đường máu cho tụi bạn thoát ra ngoài hẻm trước, trước khi đi cũng tặng nó 1 nhát ngay đùi, gọi là trả nợ tình xưa. Tụi bạn mình cũng lấy xe được xong rồi phóng đi luôn....

Sáng hôm sau nó chủ động gọi điện cho mình để trả tiền, mà nó lại hẹn khúc Q4 Tôn Thất Huyết nên mình xác định là bố thí cho nó luôn...có ngu mới đi vào đó

Nếu nó là thằng mà bác chủ đang tìm thì mình sẽ phụ 1 tay, thằng lừa mình có ngoại hình khá mập, đi chiếc Wave tàu và chiếc RSX màu đen

pes2015 thích bài này.
  17. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Thằng lừa mình nó cũng mập nhưng đi xe dream. Mấy hôm nay mình thấy nó lừa cũng đươc nhiều người vì thấy nó đổi sdt liên tục. Đang đợi anh em cùng cảnh ngộ lập kế hoach bắt nó

18. Trần văn khánh Thành Viên Mới

ở ngoài đường bạn ah? Ở khu chung cư Bàu Cát

19. djkool Thành Viên Kim Cương

Chung cư Bàu Cát lô nào, khúc nào bác biết không, e dân ở đó có cần e hỗ trợ gì ko ?

20. Trần văn khánh Thành Viên Mới

Mình không để ý lô nào bạn ah. Nó chạy tới đó giao dịch nên chưa chắc nó ở đó.