Tìm kiếm bài viết theo id

Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA)

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi heeroyun, 22/4/09.

ID Topic : 873350
Ngày đăng:
22/4/09 lúc 11:11
  1. heeroyun Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    17
    Điều kiện để gia nhập hội:

- Có đầy đủ tất cả phụ kiện kể trên và ít nhất 1 cuốn sách chuyên nghiệp về falconry (Falconr and Hawking của Philip Glasier, Traing Birds of Prey của JPJ hoặc Understanding Birds of Prey của Nick Fox)

- Có khả năng tài chính, đủ quĩ thời gian và biết tự tìm hiểu, tự học cùng theo đuổi lớn. Biết xem xét cân nhắc mọi việc trước khi quyết định.

- Tuyệt đối không đem chim về nhà trước khi có đủ phụ kiện và sách vì bất cứ lí do gì. Còn các bạn mới tập chơi mà đòi chơi luôn chim to như Đại Bàng thì xin đừng gọi vì mình sẽ không giúp.

Chú ý:

- Mình không bán chim hay làm bất cứ giao dịch nào với những người bán chim nên từng tìm mình với lí do muốn dẫn đi mua chim. Đây chỉ là 1 nhóm riêng do mình lập ra với mục đích chia sẻ và tìm hiểu với những falconer có kiến thức và muốn tiến xa chứ không phải nơi mua bán.

- Mình đã gặp rất nhiều người PM và gọi cho mình với bao nhiêu lí do là đam mê, thích thú chim săn mồi từ rất lâu, yêu quí chim săn mồi để muốn gia nhập nhưng bản thân họ lại không hề có chút chuẩn bị nào trước khi thực hiện cái đam mê đó, đó là sự tàn nhẫn đối với cái mà các bạn lúc nào cũng nói là "đam mê" hoặc "Yêu thương", mà bản thân mình thì hoàn toàn không chấp nhận nó.

- Falconry là một nghề chơi cực kì vất vả và đòi hỏi cực nhiều thời gian và công sức. Bất cứ ai, dù có một chút biểu hiện thiếu cân nhắc, thiếu nghiêm túc đều không được hoan nghênh tại đây. Việc bất cứ ai đem chim về nhà trước khi có đầy đủ phụ kiện là một sai lầm không thể chấp nhận dù với bất cứ lí do gì.

- Đây là một nhóm mang tính cá nhân và độc lập, không phải một cộng đồng mở rộng cho ai muốn vào thì vào. Nếu bạn cảm thấy không thích nghi được với những điều trên thì xin mời đi tìm cho mình một con đường khác, đừng vào đây chửi bới hay nói lí lẽ vì đơn giản mình cũng sẽ chẳng quan tâm.

2. TCDuyAnh Thành Viên Cấp 5

cũng hay ! lâu lâu chạy ngoài đường thấy có bán, mê lắm nhưng không biết cách chăm ra sao nên thôi

3. heeroyun Thành Viên Cấp 5

Mình có thể hướng dẫn, cung cấp các kinh nghiệm và phụ kiện. Nếu bạn thật sự có đam mê thì hãy tham gia với mình!

4. Unafraid Thành Viên Cấp 6

thú chơi quý tộc của mấy ông vua dầu lửa Arab

1 con chim như thế bao nhiêu tiền vậy bro, mua ở đâu,

ở SG chắc chỉ săn chuột cống thôi

5. han tinh Thái Dương Store

quá đã..nhưng em ko đủ khã năng hic

6. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

lâu lâu đi qua khu đối diện trường lê quí đôn bên hông dinh độc lập có bán đại bàng con,chắc 1k$ con là ít

7. yashirohitoshi Thành Viên Kim Cương

chà, thú vui dành cho ng có $$$ !! E là SV, chắc coi ké thôi Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA)

8. MoZart Thành Viên Cấp 6

bay ròy bay luôn hoặc kắn người thì nguy với police

Với cả luật VN cấm nuôi động vật hoang dã, các bác nào chơi kon nài có nguy cơ lên CAP nằm ngủ

9. BAO_NAM Thành Viên Bạch Kim

nuôi cực em ko ngại , nhưng cho hỏi chổ nào nhận huấn luyện mấy em này zậy ???

10. TCDuyAnh Thành Viên Cấp 5

làm gì có tới giá đó ! :byebye:

11. heeroyun Thành Viên Cấp 5

Không muốn nói cái này nhưng thực sự chơi chim săn mồi là thể thao của người có đủ khả năng tài chính và đam mê.

Chim thì mình mua ở nhiều chỗ, mà vấn đề này thì anh em trong hội biết thôi Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA)
    Không phải mình có ý gì xấu nhưng hiện tại mình đang làm việc với 1 số tổ chức bảo vệ động vật hoang dã, có thể tương lai sẽ thực hiện 1 số hội thảo về bảo vệ chim săn mồi mà trong đó việc phổ biến và hợp pháp falconry là vấn đề mình đang cố gắng đạt đến. Tình hình nuôi và giữ chim săn mồi ở VN tệ lắm...

Và Falconry thì ko bao giờ đi săn trong TP bạn ạ. Chuyện chim đi cắn người thì với con chim super tame của mình thì chắc là ko thể. Dù sao mình cũng sẽ cẩn thận như bạn nhắc nhở. Chúc vui!
    Thì tự em mua rồi huấn luyện theo bài bản. Hướng dẫn thì có thể liên lạc với anh.

12. 1vuonchuoi9 Thành Viên Cấp 2

mình nghe cũng thấy hay và cũng rất thíck, nhưng mà chưa có chim thì có vẻ vẫn chưa dc tiêu chuẩn vào hội rồi, đợt này phải gặp bạn để tham khảo nhìu hơn mới dc....

13. duongpq Thành Viên Mới

Các bác chơi món này quả là ác chiến quá. theo em biết để có một con chim săn mồi thiện chiến thì giá chắc gần 1T$ đó (bọn ả rập).
    không biết mua bọn này ở đâu hả bác, chứ em thấy ở HN chỗ núi nùng thỉnh thoảng có mấy chú, mà chẳng biết là loại gì? toàn đem về luộc lá chanh thôi.

14. nicky_YL Thành Viên Mới

Tên: Nguyễn Duy (21 tuổi)
    Số điện thoại: 0908198268
    Email: nicky.nsa@gmail.com

15. copperhead Thành Viên Cấp 1

E cũng mún tham gia
    Tên: Trung Hiếu (21tuổi)
    SDT: 0902041089
    Email: copperhead_simi@yahoo.com
    a có thể chỉ e mua chim ở đâu hok T_T iu con này từ nhỏ rùi mà hok có tiền! giờ lớn rùi thì giờ muốn nuôi!

16. Hồng Sơn Thành Viên Mới

Chào tất cả mọi người ! Tui là người đam mê nuôi chim. có 10con và 1 con diều hâu muốn làm quen học hỏi kinh nghiệm nuôi và huấn luyện Diều hâu của Heeroyun và các bạn cùng đam mê...Cảm ơn nhiều về tất cả.
    Email của tui: thuongmaituyenhoa@ymail.com

17. GQ7 Thành Viên Cấp 1

thú chơi mới không biết đắt tiền không

18. duy_dienpro Thành Viên Cấp 1

Ten: Pham Duc Duy
    Tuoi:18
    Sdt: 01279152688
    Email: duy_dienpro@yahoo.com
    Me no lau rui nhug ko bit cach cham soc va huan luyen. co j may a chi day them^^

19. Hồng Sơn Thành Viên Mới

CÁC BẠN XEM GIÚP ĐÂY LÀ CHIM GÌ ( ƯNG,Ó,HAY DIỀU HÂU)
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA)
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 1
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 2
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 3
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 4
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 5

20. Hồng Sơn Thành Viên Mới

Tôi gữi ảnh em lên nhờ anh xem dum em này là loại chim gì,tôi vừa bắt được một tháng nay...Cám ơn anh cùng diễn đàn.

Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA)[/IMG]Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 1
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 2
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 3
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 4
    Lập hội chơi chim ưng, cắt, ó, đại bàng (VFA) - 5.jpg[/IMG]