Tìm kiếm bài viết theo id

Laptop không hiện ô nhập mật khẩu wifi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lakvnn, 22/10/11.

ID Topic : 4028171
Ngày đăng:
22/10/11 lúc 12:34
  1. lakvnn Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    14
    tình hình là con lap của mình có nhiều nơi vào wifi bình thường,nhưng có một số nơi khi vào wifi không hiện lên ô nhập mật khẩu để type mật khẩu vào ,chình vì vậy mà không thể vào wifi được. Cũng nơi đó nhưng thử với con lap khác thì lại hiện lên ô type mật khẩu và có thể vào được wifi. Mình không biết xử lý thế nào nữa, rất mong nhận được lời khuyên từ các bro ( mình có 2 con đều bị tình trạng này, cả 2 con đều xài win xp, 1 con là acer 4310,1 con là hp 6510)
    Thanks mọi người

2. 0904627527 Thành Viên Vàng

pác vào chỗ chọn sóng wifi chụp cái hình ko hiện pass up lên ae xem nào Laptop không hiện ô nhập mật khẩu wifi

3. lakvnn Thành Viên Cấp 5

máy cùi ko cài nổi bác ah
    thì nhấp vào tên wifi là nó cứ thế connect,chả có ô nhập pass gì cả bác ơi

4. sitq1107 Thành Viên Cấp 3

Theo mình biết thì có những máy sử dụng card wireless đời cũ sẽ không tương thích với các chuẩn bảo mật mới như WPA/WPA2, nhưng mình đã lướt sơ trên mạng cấu hình 2 máy mà bạn đưa ra (có thể không giống hoàn toàn máy bạn), mình thấy hai máy của bạn không cổ lắm ^^. Vậy có thể máy bạn bị lỗi driver wireless hoặc lỗi win, bạn thử cài lại driver hoặc cài lại win xem thế nào.

Nếu vẫn không được nữa thì lại phải hỏi tiếp vậy ^^.

5. ndth 444 UY TÍN LÀ VÀNG 444

Hình như liên quan đến chuẩn kết nối giữa card wifi trong laptop và cục phát wifi, laptop đời cũ thì cũng gặp trường hợp tương tự. Mua cái usb wifi w311u về sài rẻ mà good.

6. khuonghnguyen261 Thành Viên Cấp 4

Driver Wiless của máy bị lỗi rồi,bạn chỉ cần cài lại Driver cho máy là OK,nếu cần thiết hãy gọi cho mình nhé,đảm bảo 100% sẽ hết bệnh ngay.

7. minhthuan.org Thành Viên Mới

minh chụp cái hình mong các bác chỉ bão dùm.minh ko tìm thấy được ô nhập mật khẩu wireless
    Laptop không hiện ô nhập mật khẩu wifi

8. kiki_008 Thành Viên Cấp 4

lỗi này mình lúc trước mình bị rùi.
    máy bạn chạy win XP sp2 đúng ko?
    win xp sp2 nó không hỗ trợ chuẩn wifi WPA2 nên ko vào dc ,
    khắc phục bạn down thêm cái soft gì trên MS ấy, mình quên tên rồi.
    hoặc cài lại win XP sp3 là ok ngay.

9. trung5800 Thành Viên Cấp 3

cũng có thể tên Accesspoint mà bạn truy cập trùng tên với accesspoint mà máy tính đã lưu, ví dụ bạn connect ở 1 quán để wireless là dlink chẳng hạn, khi connect ok thì máy tính sẽ nhớ tên dlink kèm theo pass của dlink, nhưng khi qua quán khác cũng wireless tên dlink thì nó tưởng là cái nó đã lưu nên connect bằng pass cũ, và kg vào được, để xử lí thì nên xóa những tên wireless mà máy đã lưu đi và connect lại