Tìm kiếm bài viết theo id

Lợi dụng đấu giá để bán hàng kém chất lượng

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Fabianole, 30/1/18.

ID Topic : 9066210
Ngày đăng:
30/1/18 lúc 07:42
  1. Fabianole Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Lâu lâu thì cũng có 1 số người, đã lợi dụng trang đấu giá của 5 giây để đưa lên những mặt hàng kém chất lượng, nhưng tạo lập topic đấu giá ko miêu tả rõ ràng sản phẩm của mình, làm nhiều ngươì lầm tưởng nên đã đấu phải giá cao, nhưng khi nhận hàng thì là hàng kém chất lượng, ko tương xứng vơí số tiền bỏ ra. đơn cử như topic này:
    https://www.5giay.vn/threads/bop-vi...nd-23h59p-28-01-2018.9064802/#post-1057891310
    ví da, nhưng là loại giả da, hàng simili kém chất lương chỉ đáng giá 30k, hay 50k mà ngoài đường góc ngã tư hay những người bán dạo bán thôi, nhưng ở đây topic rao da lộn tuyệt đẹp, hàng cao cấp. làm nhiêù người lầm tương mà đưa giá cao.
    cái này cũng lôĩ do mình ko xem rõ hình ảnh khi đăng, nhưng nhiều lúc tin tưởng nên chi xem qua loa ko xem xét tấm hình kỹ.
    mình chia sẽ lên đây chỉ muốn các bạn chú ý ko như mình thôi. Mình cũng biết rằng khi trao đổi trên mang thì luôn luôn có rủi ro và rủi ro là đây. minh cũng chăng trách ai, nhưng muốn mọi người tránh bị hàng kém châts lương thôi
    Cảm ơn

2. hien111 Thành Viên Kim Cương

5s gio con ai vao nua dau, ma ban vao day khieu nai lam gi

3. Ngày mới đẹp hơn Thành Viên Cấp 1

Cám ơn bạn đã cảnh báo

4. o0NYSE0o KEEP WALKING®

Đáu giá toàn hàng kg bán đc mang lên , kg có món nào hấp dẫn

5. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Hix, không liên quan nhưng đèn pin mình đấu giá trên đó toàn là hàng xịn nhé :v

6. Ngày mới đẹp hơn Thành Viên Cấp 1

Đấu chủ yếu là bán lẹ mà, quan trọng là mô tả đúng sp không giấu giếm hay gian lận
    Nhiều khi mình không cần nhưng người khác cần

7. Xem thêm bình luận
  8. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Cái này bạn qua box xử lí đấu giá mới đúng chứ.

9. Chuyển qua rồi, xử lý luôn đi em.

pttn2508 thích bài này.
  10. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- @ax89 trả lời cho winner nhé. Đấu giá không đúnh chất lượng, không đúng mô tả bị ban nick nặng lắm đấy.

11. ax89 Máy & Phụ Kiện N-gage

Vâng chào mod , mình sẽ liên lạc lại winner để giải quyết nhé .

12. osaka.91 Thành Viên Cấp 1

sao lại lừa đảo nhau chỉ có vài chục ngàn vậy ?

13. ax89 Máy & Phụ Kiện N-gage

Bạn ơi có vài chục thật sự ko đáng , mình mua ví cho ba mình ở aeon mall và thật sự cầm trên tay không giống simili như ngoài đường bán đâu bạn . nhưng ông già ko thích mẫu này ,thích mẫu ví ngang nên mới mang lên đấu giá và mình mua ko có giá 30k như winner nói nên khi winner nói hàng rẻ mạt như vậy mình rất bực ko trả lời , mình vừa nhắn tin cho winner để thương lượng chứ ko phải mình bỏ trốn vì tiền ít như thế

Mình vừa nhắn tin cho winner lúc nãy đây và chờ bạn ấy trả lời (trước khi trả lời bạn)....

Lợi dụng đấu giá để bán hàng kém chất lượng

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  14. pgarcdo4 Thành Viên Cấp 4

Có thể là do nhầm lẫn trong lúc đăng bài thôi , Bidder cũng phải có trách nhiệm kiểm tra trước khi nhận hàng chứ , không đúng với mô tả thì không lấy thôi...

15. edtuih Thành Viên Cấp 3

Mấy loại da pu, nhân tạo cầm vuốt vs bẻ qua bẻ lại xem kỹ là thấy liền. Chỉ mấy bạn ít kinh nghiệm mới dễ nhầm thôi. Lúc nhận kiểm tra kỹ sẽ đở phiền phức hơn.

16. X-Men Vô Tình Thành Viên Cấp 4

Ngu ráng chịu chứ than gì. Nhìn hàng sôht và cách sohot đấu giá mà học hỏi nha

17. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Nhiều khi món giá trị nhỏ ng ta tin tưởng nên ko xem kĩ, ai cũng có lúc sai sót bạn ak, bạn ko nên dùng từ ngữ như vậy.