Tìm kiếm bài viết theo id

Lỗi tại ai ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 18/10/17.

ID Topic : 8980866
Ngày đăng:
18/10/17 lúc 19:05
  1. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Hết thịt lợn bị tiêm thuốc an thần, chất tạo nạc lại đến cá bị hấp hóa chất: Bệnh tật từ đây ra chứ đâu
    Quá đau lòng, người ta bây giờ vì chút lợi nhuận mà bất chấp, giết dần chính đồng bào mình... Cần phải xử nghiêm và thật nặng để có sức răn đe. Sao lại chỉ xử lý vi phạm hành chính, cần xử lý hình sự vụ việc này, vì đây chẳng khác gì tội giết người

Nguồn Thanh niên

Lỗi tại ai ?
    Ngày 17.10, Phòng Cảnh sát môi trường - Công an tỉnh Gia Lai đã lập biên bản xử lý vi phạm hành chính 2 cơ sở dùng hóa chất để hấp cá tại TP.Pleiku.
    Trước đó, qua kiểm tra, công an phát hiện 2 cơ sở hấp cá của các ông Mai Văn Hiếu và Mai Văn Vĩnh (anh ông Hiếu, cùng ngụ TP.Pleiku), đang sử dụng hóa chất trong quá trình hấp cá.
    Ông Hiếu và ông Vĩnh không xuất trình được các giấy tờ chứng minh nguồn gốc xuất xứ của loại hóa chất này. Cơ quan chức năng cũng phát hiện khoảng 300 kg cá đã hấp hóa chất.http://thanhnien.vn/thoi-su/hap-ca-bang-hoa-chat-891146.html

2. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Xem TV chương trình Chuyện trưa 12h và VTV1 19h có mà đầy. Lổi tại ai ? Tại con người hại con người chứ tại ai, tại ham thu lợi bất chính, tại do hối lộ làm lơ,.Nói chung là tắt trách trong khâu quản lý: quản lý xuất nhập chất cấm, quản lý khi xuất sản phẩm bán ra thị trường, luật pháp chưa đủ sức răn đe.
    Xem chương trình Hành trình của 1 ly trà sữa là khỏi uống luôn, thế mà khu phố trà sữa Home made ở Lê Quý Đôn hàng ngày vẫn nườm nượp, 1 ngày kiếm 500, 600k ngon ơ !

3. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Đề nghị thành lập Cục Cảnh sát ATVSTP có đặc quyền khi bắt đc ~ trường hợp này nhốt bọn chúng ngay nơi SX,buộc chúng xơi sạch ~ cái do bọn chúng làm ra,ăn hết thì thả,hết thở thì chôn!

4. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Đang tìm cách thu gọn bộ máy giảm chi NS lại mà bác còn kêu thành lập thêm. Trả tiền cho ban bộ này mà chưa biết vấn đề có hết được hay ko. Tiền đâu trả lương==> thu thuế. Chữi nữa bi giờ nà. Hahah

5. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Chỉnh sửa cuối: 19/10/17
  6. 7800II Thành Viên Kim Cương

Đệch cụ nhà nó, món cá hấp yêu thích của em, thế mà nó nỡ lòng nào, thôi đành phải mua cá về tự hấp vậy.
    Cá hấp nó giữ đc độ ngọt của thịt cá, em mê lắm, ăn nhậu cũng hay kêu con sapa hấp hay nướng giấy bạc...

7. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

hahaha cái kiểu đề nghị của bác chắc thích hợp với đám áo đen cắt đầu người quá hahaha, ăn cướp là chặt tay, hiếp dâm là cắt thằng em .....
    Hiện nay Quốc hội vẫn còn đang đưa vấn đề này ra bàn thảo bởi đưa ra 1 cái bản án hay 1 điều luật không hề đơn giản như ta tưởng thích "cho" nhiu năm là nhiêu năm bởi vấn đề này nó dính tới vấn đề khác, đưa ra 1 đề nghị rồi phải bàn thảo, tranh luận, 1 khi đã thống nhất thì CT QH mới duyệt và trình lên Thủ tướng ký ban hành. Trên TG nước nào cũng vậy không kể CS hay TB

Đơn vị này hiện nay đã có .Đó là Đoàn kiểm tra liên ngành bao gồm : CA, Thuế vụ, Y tế , Quản lý thị trường....Và nếu là liên ngành như thế thì tỉ lệ hối lộ như báo trước địa điểm đến kiểm tra...là rất khó có thể bởi KTLN là do nhiều cơ quan mà đứng đầu là 1 tổ trưởng.Trước khi tiến hành kiểm tra, tổ trưởng sẽ yêu cầu tất cả thành viên giao nộp tất cả điện thoại cho đến khi lên xe tổ trưởng ngồi kế bên lái xe và chỉ thông báo địa điểm đến thôi !

Cám ơn anh bạn trẻ đã đưa thông tin để có cơ hội cho mình giải đáp cho các bạn thêm thông suốt hahaha bạn nghĩ là mình ngáo lắm hay sao mà chưa chi đã đưa link rồi còn thanh minh báo chính thống !
    Các bạn trẻ thân mến Lỗi tại ai ? - 1
    Không riêng gì Salbutamol mà người ta dùng từ "Chất tạo nạt" để câu view mà hầu hết các độc chất khác như Á phiện, Morphin, tất cả, tất cả các chất cấm đều phải nhập từ nước ngoài. Salbutamol ( chất tạo nạt) được phép dùng trong các trường hợp:
    Viên nén thuốc Salbutamol thuộc nhóm thuốc chủ vận beta – 2-adrenergic có chọn lọc, có thể được dùng để dãn các cơ trơn trên đường hô hấp và tử cung.
    Viên nén thuốc Salbutamol có thể được sử dụng trong việc điều trị: Hen suyễn, làm giảm sự thu hẹp đường hô hấp;Viêm phế quản mãn tính; Bệnh khí thũng vân vân và vân vân
    Do đó nó giống như mình nói: công nghệ thông tin là 1 con dao 2 lưởi, bạn biết sử dụng , nó rất có ích trong sự hiểu biết của bạn.Còn không, nó rất nguy hiểm, nhìn cái tựa thôi mà nghĩ lung tung, không tốt chút nào !
    Bây giờ biết công dụng của "chất tạo nạt" rồi đó rồi mới nói tiếp: thuốc nó có ích như thếnhưng vì 1 số người sử dụng sai mục đích bởi vậy mới có chuyện "phối hợp quản lý" là không sai bởi ai cũng biết thuốc thì do Bộ Y tế quản lý chứ ai, nhưng do 1 số người dùng qua mục đích xấu khác mà có liên quan đến 1 ngành khác, do vậy, ngành bị liên quan ( tức bộ nông nghiệp) phải lên tiếng.Chúng ta cần quản lý chặt và đúng số lượng nhập cũng như xuất để tránh việc lạm dụng. Giải thích như vầy có rõ không các bạn ?

8. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Cái món cá sapa hấp mà bác hay chén là món cao cấp,khi khách yêu cầu nhà hàng mới đem cá vào hấp,còn cá trong bài viết này là loại bình dân,bán ngoài chợ 20k/3 giỏ, công nhân,dân nghèo như tớ mới mua về làm món chính trong bữa cơm đạm bạc thôi, thế mà...hic!

7800II and đừng ban nửa nha like this.
  9. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Theo e dự đoán là từ năm 2020 trở đi, trẻ hóa ung thư sẽ dần chiếm ~40% tại thành thị. Ngta sẽ bán gói bảo hiểm ung thư như 1 cách để cứu rỗi gia đình.
    Thực tế là hầu hết những em học sinh mà em khảo sát đều cười khi e hỏi uống cái này ko sợ ung thư à?
    Thế hệ trẻ vô tâm lắm, hầu như chỉ cần biết điện thoại đẹp, quần áo đẹp, xe xịn.... Và quất được nhau..... Còn chính trị, xã hội, kinh tế, thì hầu như bỏ ngỏ. Chỉ rất ít ng quan tâm cái đó. Dạng như 10 khu phố mới có 1 em nắm bắt được cái người lớn quan tâm.

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

em cũng khoái món cá hấp đó lắm bác, mua cá bạc má hay cá nục về chiên với tỏi nguyên tép ăn bá cháy luôn

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  11. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Thế thì bác kiu @Tô Mẫn ra chợ mua cá tươi về chế biến cho ngon,tội gì ăn cá giỏ. Đây là cá loại 2-3 nên ko ngon bằng cá nục/bạc má...đc ướp Urê nguyên chất,ahihi!

7800II thích bài này.
  12. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

theo mình biết thì có 2 loại cá có tên gần giống nhau : đó là cá Basa thuộc họ Cá da trơn sống ở vùng nước ngọt và cá Saba, cũng da trơn nhưng nước mặn: hình thù tương tự cá Ngừ nhưng nhỏ hơn, thon, dài và chứa nhiều chất béo hơn cá Ngừ nhưng không có mỡ như cá Basa. Ngoài ra chỉ có địa danh Sapa chứ hem có Cá Sapa nhen bác hahaha

Bạn nói cũng có khả năng có nhưng mình nghĩ khó mà có cái BHYT nào dám đứng ra bán gói "BH ung thư lắm" vì đó là 1 căn bệnh trời kêu ai nấy dạ...mình đoán vậy thôi chứ không rành về lảnh vực BHYT nên không dám nói xa hơn Lỗi tại ai ?

Cá biển chất dinh dưởng nhiều hơn cá sông và có nhiều loại cá có tổng hợp các loại acide amin tự nhiên tốt cho sức khỏe mà con người chưa thể tạo ra được như trong Trứng cá Tầm ( Caviar) hoặc cá Hồi (Salmon)

13. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Thanks MOD đã góp ý.Thật sự là loại cá Sapa này đẳng cấp...cùi bắp như mình nghĩ còn ko dám,huống chi là vô nhà hàng khệnh khạng thét lác:"Người đâu,cho 1 con Sapa to nhất,béo nhất nướng giấy bạc nhập từ Anh quốc.Mau!".Khẩu khí này chỉ có mấy "ngài"tầm cỡ chủ tịch phường như lão @7800II mới dám hưởng thụ.Và cái tên cá là do lão í hay kêu nên quen miệng,dẫn chứng:

14. 7800II Thành Viên Kim Cương

hehe, hồi đó giờ vào quán đọc menu toàn thấy ghi là cá sapa, vào siêu thị thì ghi là saba nên đôi khi ghi lẫn lộn, em thì hay vào coop mua loại nó bọc giấy bạc sẵn, mang về quê nhậu với bố vợ, vừa rẻ vừa ngon, mang thêm thùng vang về nữa thì chỉ có cắm mặt

15. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Mềnh thì thấy...ngán chắc vì vị béo của nó.Mềnh khoái nhất là Cá Mú đỏ, 1 trong những loại cá mắc nhất. Khoái là vì trước kia làm bên ngành thu mua hải sản nên mới có dịp ăn, thịt nó còn tươi, nhắm mắt lại ăn đố mà biết Cá hay Cua hihi
    Nói chung, cá nào có thịt dai là khoái Lỗi tại ai ?

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  16. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Rõ rồi bác ! Nhưng chốt lại có ai chịu trách nhiệm ko bác ? Có ai bị cơ quan nhà nước xử lý chưa hoặc ít ra cũng từ chức như các nước văn minh chứ ? Hay dân đen chúng em lãnh đủ ?

Black dog thích bài này.
  17. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Cách nay...15 năm,lúc ấy còn ở Trà Vinh,ngư dân đánh bắt đc cá đường rất nhiều.Bong bóng nó thì dĩ nhiên ko đc chén rồi,dành cho xuất khẩu,nhưng chỉ cần xơi con cá là tuyệt vời: Đầu cá nấu canh chua,thân cá xắt quân cờ nấu nghệ hay cà ri,hoặc đem phơi khô, lúc ăn xé chà bông chiên,cực kỳ hao cơm,chẹp chẹp!
    Giờ này thất truyền luôn gòy...

18. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Có sao không bạn ? Hiện nay Bộ Y Tế đang bị kiểm tra đó thôi. Không ai đưa ra 1 vấn đề rồi lại bỏ ngỏ cả, bạn yên tâm chuyện đó. Còn chuyện kiểm tra, chịu trach nhiệm và chịu trách nhiệm đến đâu thì cái đó quá sự hiểu biết của mình nên không nói khi chưa biết rõ.
    Muốn tranh luận 1 vấn đề chúng ta phải tìm xem mọi tư liệu hoặc kênh thông tin có liên quan chứ mới nghe cái tên không mà đã dị ứng, nhảy dựng lên rồi sao mà nói chuyện được.Đã đưa thông tin " phối hợp kiểm tra" bạn đã biết rồi.Thế thì bạn phải theo dỏi xem rồi "kết quả kiểm tra tới đâu hay chỉ nói cái miệng?
    Bởi vậy, đừng dị ứng với bất cứ cái gì mình không thích miễn nó có ích !

đừng ban nửa nha thích bài này.
  19. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Bạn dùng từ "chúng em lảnh đủ" tôi e rằng thiển cận, cần sửa lại, nếu như có chất độc trong thực phầm không phải chỉ có "chúng em" mà là " chúng ta " mới đúng. Bạn có lý khi đưa ra 1 vấn đề để tranh luận, nhưng nếu tốt hơn nữa thì hảy theo dỏi hoặc trực tiếp đưa vấn đề lên báo chí, đến văn phòng của họ, điện thoại, email ...để hỏi " các anh chị đưa ra vấn đề kiểm tra liên ngành chất tạo nạt, thế bây giờ kết quả thế nào rồi. Đó là ý nghĩ rất hay dành cho giới trẻ thích xông xáo và tranh đấu cho những cái đúng.Không phải ri6ng tôi mà ai cũng hoan nghênh bác !

20. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Bác nói nghe khó hiểu quá !
    Đã kiểm tra mà ko biết ai chịu trách nhiệm ! Bài báo từ năm ngoái , kiểm tra mà ko lòi ra đc ai là hiểu rồi . Trong khi đây là vấn đề nghiêm trọng ảnh hưởng tới giống nòi của dân tộc.
    Rồi thì đừng dị ứng với bất cứ cái gì mình không thích miễn nó có ích ? Cái gì mình bất lợi cho mình thì ko thích là phải rồi có ích gì ở đây ?