Tìm kiếm bài viết theo id

HCM - Lớp Nhạc "Hạ Trắng" nhận dạy "guitar","thanh nhạc","piano"

Thảo luận trong 'Việc Làm - Học Hành' bắt đầu bởi harry_hieu, 20/7/09.

ID Topic : 1072604
Ngày đăng:
20/7/09 lúc 09:06
  1. harry_hieu Thành Viên Cấp 4

30t vẫn có thể học được, biết chút chút về đàn thì lại càng tốt, đàn ở lớp nhạc có nhìu,bạn kô cần fải mang..
    Thân Lớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano - 1

2. music_lover Thành Viên Mới

3. mr_klinz Thành Viên Kim Cương

có ghi thíu số 0 phía sau số 2-3 em ko vậy THẦY :snicker:

4. dahutron88 Thành Viên Cấp 3

mấy topic kia bị khóa rồi nên chạy qua đây quậy cho ổng hết đường kiếm tiền trên mồ hôi nước mắt của sinh viên luôn.

1.Đầu tiên là không gian của lớp học, lớp học nằm sâu trong 1 tiệm sách cũ kỹ trên đường Trần Nhân Tôn, bước lên lầu rồi rẽ vào cái phòng học như cái hộp quẹt với diện tích chỉ vài m vuông, , có hôm mình học có khoàng 2 bạn học organ, 2 bạn học guirta và 6 người học thanh nhạc (tính luôn cả mình và khách mời là cô thanh thủy)
    tổng cộng 11 người (tính luôn ông Lợi) cùng có mặt trong một căn phòng chỉ vỏn vẹn có vài m vuông nên các bạn có thể hình dung cảnh tượng ngột ngạt lúc đó, và trong lúc học hát ko nên quá khích nhảy nhót vì nếu bạn nhảy 1 cái là sập cái gác luôn @_@
    2.Chất lượng của ông Lợi
    Về phần hát: ông này phải nói là hát còn dở hơn học viên nữa cơ, mấy bài của bác Trịnh Công Sơn hầu hết mọi người đều thuộc cả nên ổng chỉ việc cho học viên hát 1 lèo từ đầu đến cuối mà thôi và dù học viên có hát dở tệ lệch tông đi chăng nữa ổng cũng cho học viên hát đến hết bài mà ko phải can thiệp vào cả, điều này rất sướng đối với những học viên học chỉ để xã street hoặc sợ bị la vì hát ko tốt.

Về xướng âm : ổng lấy từ giai điệu của bài "Việt Nam quê hương chúng tôi" và cho mọi người xướng âm theo, ko thấy 1 bài xướng âm nào giống như ở trong nhạc viện cả, ko biêt ông ta có thể xướng âm đúng cao độ ko nữa vì âm vực của ông ta quá nghèo nàn (ko tin nổi câu quảng cáo "bạn sẽ có 1 âm vực rộng lớn")

3.Về tư cách và đạo đức :
    Ông này mặc áo sơ mi cũ rích ko mặc nổi cái quần dài nói chung là ăn mặc nhếch nhác vậy mà ko biết mắc cỡ khi tiếp xúc với học viên nữ, tóc tai thì để trông khá dị hợm, mặt mày cứ như dân chợ búa hay dân xì ke
    ko quan tâm đến học viên, học gần 1 tháng mà ông ta còn ko nhớ nỗi tên mình mà cứ gọi là em trai này em trai nọ

Về mặt đạo đức thì khỏi nói rồi chỉ biết gom học phí người khác mà ko dạy dỗ cho ra hồn quái gì cả, kết hợp quá độc đáo việc dạy thanh nhạc cùng lúc với guirta và organ luôn,chỉ trong 1 tiếng đồng hồ mà dạy cả 3 môn luôn giỏi quá rồi còn gì hèn chi tốt nghiệp loại ưu.

Lần cuối cùng mình muốn cảnh tỉnh mọi người để khỏi tiền mất tật mang, nếu bạn vẫn còn muốn đến đây học thì cứ thử xem thì sẽ biết đá biết vàng, tẩy chay lớp học ko có tình thương này đi mọi người.

5. harry_hieu Thành Viên Cấp 4

Bạn nói sai và chỉ nhìn vào mặt bên ngoài...
    1./ các bạn học guitar và piano hầu hết là học đệm và muốn đệm hát cho người khác hát cũng như bản thân vì vậy mới xếp chung với các bạn luyện thanh để đệm cho các bạn ấy hát và không nhiêu buổi như vậy. Và thêm nữa là đây không phải sàn mà đã lót gạch và xi măng, bạn có thể đến kiểm chứng.

2./ Để dạy không phải hát hay mà phải hát đúng và hát chính xác cao độ,nhịp phách,trong bải hát.
    Tôi vd: hãy nhìn vào các HVL tennis,bóng đá,... bạn hãy xem có ai giỏi hơn trò mình không hay chỉ cần biết cách chơi như thế nào và quan trọng là chỉ dạy như thế nào??

Về xướng âm: nếu không xướng được những bài dễ như "Việt Nam quê hương chúng tôi" thì đừng mong xướng những bài khác khó hơn , bạn đã học nhạc viện chưa mà biết trong đó học như thế nào hay cũng bắt đầu từ những bài còn chán hơn là "Việt Nam quê hương chúng tôi" ???

3/Mặt đạo đức: Tôi nghĩ chính bạn mới là người đáng fải trách, bạn đã học thầy, 1 chữ cũng là thầy 1/2 chữ cũng là thầy , dù thầy như thế nào đi chăng nữa nhưng truyền thống VN là tôn sư trọng đạo,đằng này bạn lại đi nói xấu thầy,đâm chọt thầy,sao bạn không thẳng thắn góp ý với thầy???
    Việc nhớ tên học trò: bạn thử về lại trường cấp 1 và hỏi thầy giáo dạy môn Toán hồi cấp 1 xem bạn tên gì liệu ông ta nhớ bạn không??
    Và thầy đã khuyên tôi xuống nước và giảng hòa nhưng tôi không ngờ cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng...bạn thật quá đáng.

6. music_lover Thành Viên Mới

Xin lỗi bạn Harry_Hiếu, nhưng những ý kiến trên là của những học viên, còn mình thì tạm thời đang im hơi lặng tiếng rồi, bạn đừng có đổ thừa bậy bạ nghen.

Nhưng thấy bạn lý sự có vẻ không logic lắm, mai mình sẽ phân tích !!!

7. rose123456 Thành Viên Mới

To doc nhan xet cua Music-lover rat chinh xac.
    - Minh biet ban Hieu cung day dan nua, chi biet so so thoi
    Minh dang hoc mot thay co trach nhiem, Khi hoc Thay chi tung li tung ti, khong quan trong hoc phi. Mien la hoc vien do co nang luc, chiu kho hoc hoi. Minh da bo thoi gian kha nhieu va vo ich noi nay. Minh hoc mot buoi mat cong di hon mot tieng dong ho toi lop hoc, ong tap cho minh co mot bai hat dc mot hai lan, roi noi minh ve tap tiep. minh thay cong suc, tam huyet lan loi duong xa that vo ich. Ong chi biet dem tien. Su thuc thi luc nao do no cung lo thoi.
    - Ve chuyen mon ong cho xuong am " do re mi.." ma chang dung cao do cua not do. trong khi do bai thang bai giang cung vay. nen thang am do truong khong bao gio chuan.
    -Ve sang tac nham nhi. Lay nhung bai cua cac nhac si noi tieng sang tac loi vo van, keu hoc vien hoc ma khong noi cuoi nguon bai hat nay.
    Vd: minh co gap mot ban hoi minh tren hoi quan hoi ngo" sao bai nay ong nay hat sai loi rui ha"" Goi nang tren vai em gay.." con bai ay hat o lop nhac ha trang la" ha trang, phoi pha ru tinh con ai voi ai" that la vo van. ca tu cua nhac si TCs bi ong nay gioi hon sang tac them loi moi, thiet la gioi, "dang phuc"
    -Mot dieu nua la anh Hieu a, Tot nhat anh noi O Loi dung day hat nua. day dan Guitar thi dc. Con viec quang cao thi moi nguoi qua ranh roi, khong phai bien minh j nua. Tat ca cac nghe si noi tieng vo tinh bi ong loi dung.
    - Co mot chi doat giai trong thi hat nhac TCS ong nay cu goi dien hoai, keu len do thu am, ma nguoi ta biet ro roi nen chang den, ma ong ko biet cu goi dien hoai.
    - Tat ca hoc vien thuc su cua ong chang ai hoc dc j ca.
    - Nhung hoc vien hoc lau ma not do re mi o dau tren khuon nhac cung khong biet, that la oai
    - Ong chi kiem tien cua nhung nguoi nhe da, ma minh thay rat toi nghiep mot ban sinh vien dam me ca hat o mai tan Go vap, di xe buyt lan loi toi lop hoc, ma ong chi co hat " ta mang cho em mot doa quynh"" ho ho ho ho.." ngay nao len lop cung vay.
    - Con thay mot co lon tuoi thay toi nghiep cung vi dam me ca hat, ban ngay lan loi cho hang bua nao ranh tranh thu di tap hat, thay ma toi nghiep. Rat tiec nha minh xa qua, neu ko minh cung keu co ay toi nha, dan mien phi cho co ay hat de thoa man niem dam me.
    - Minh Biet vu nay lau roi. co may lan minh vao day hoi bong hoi gio. Vay ma van kieu lua doi, that khiep." Chi Kim THu cung hoc O Loi, Ban toi lop hoc hoi thay se huong dan". Ban Hieu a, minh thay ban cung giong y nhu OLOI. va con nho cai lan lam on ma mac oan nua ban a.
    - Nhung nguoi hat tren hoi quan hoi ngo thi cung ro, Nhung co Lon tuoi nguoi ta hat bang niem dam me. Nguo ta khong hoc hat tren lop nhac cua ong, ong noi hat sai, ma minh thay nguoi ta hat cung dc. Ong bat nguoi lon tuoi phai hat dung"chinh xac" trong khi do hoc vien da tap o ong thi ong ko noi j.
    - "Ban noi mot chu cung la Thay u" Ban thu hoi Chu cua ban(O Loi) Co day ai duoc mot chu khong?!! hay chi la dem cho nguoi ta hat ma keu la day. Vay thi phai xet den cai Tam cua nguoi la nghe giao ban a! Minh nghi Ong ko xung dang la Thay! ban cung biet ma.
    Minh la nguoi biet rat ro ve O LOi, Bay j minh di ngu day. Ngay mai minh se noi tiep.
    Noi cho ban het xao voi moi nguoi, noi de moi nguoi canh giac, Noi vi cai tam cua minh la phai noi su that.

8. dahutron88 Thành Viên Cấp 3

xin lỗi, mình muốn hỏi bạn hiếu 1 câu khá tế nhị "chừng nào lớp nhạc giải tán". Mong là 2 chú cháu sẽ chuyển nghề khác sinh sống chứ đừng dạy dỗ kiểu bất lương này nữa, ăn tiền trên mồ hôi nước mắt người khác mà ko có cái tâm cái đức thì có ngày cũng bị ông trời trừng phạt thôi, hãy tự đóng cửa kiểm điểm bản thân.

9. rose123456 Thành Viên Mới

Chao Ban Hieu,
    Minh noi that lop nhac cua ban va ong LOi, Minh doan chac la co ngay hom nay.
    Nhung minh ko phai la nguoi hay di to cao nguoi khac dau. Nhung vi no buc xuc lau qua roi. nen bay j no moi bung phat. Lam an thi phai coi trong uy tin, va khach hang la thuong de. Day hoc thi phai den noi de chon, day bai ban ma neu nguoi ta khong hoc duoc nguoi ta cung phai ne phuc, vay moi goi la day. Truoc khi minh toi lop nhac nay, Minh da hoc qua mot lop luyen thanh, xuong am, organ, thay truoc cua minh day rat ky ve nhac ly, minh cung kha kha, thay keu di thi nhac TCS, den do thi hat y nhu nhac ly ma cung chi lot dc vao vong 2 thoi(vi nhac TCS phai co cam xuc). Minh thay nhung nguoi hat o cho OLOI hay qua nen moi toi lop hoc nay dang ky dai han( minh ko biet nhung nguoi do cung chi la nhung nguoi toi lay tong, ko phai hoc vien cua lop nay, rat nhieu nguoi bay j minh moi phat hien ra). Chua ke ong con kinh doanh voi cac quan caphe roi moi hoc vien toi do hat nua. thay vi neu ong co tam thi hat o nha O cung dc chu sao lai cu phai keu hoc vien nay hoc vien no ra quan de ung ho. Tro lai voi lop nhac ha trang, minh dong tien rui nen khong the nghi dc. nen cung rang di hoc cho het so tien do, ong danh dan thay ma hoc lom thoi, chu ong dau nghe lam. neu ai toi roi se biet. nhung nguoi khong biet j thi ong chi cho hat vo van ko chinh sua (vd co mot chi lam thu ky tren hoi quan hoi ngo, rat toi nghiep cung dam me ca hat ma toi lop hoc thay chi ay bi hat hui va sai xe voi nhung loi noi cua OLOI minh thay ma dau long cho nguoi ma nguoi ta goi la thay(chi nay ko bao j ke le voi ai ve ong, rat hien nhung minh thi thay buc xuc), nhung nguoi co trinh do ong luon dau nghe, vi so nguoi ta hoc mat, the thi lam Thay de lam j nhi? Minh noi minh la nguoi chiu dung rat gioi cho den ngay hom nay khi ma moi nguoi deu nhan xet giong minh thi minh len tieng thoi. Ban Hieu biet ko de toi lop hoc, tien xang no con cao hon tien dong hoc phi cho OLOI nua, the ma khoang thoi gian dai minh toi lop hoc ma chang hoc duoc j, co hom mua tam mua ta chay 70km de toi lop hoc vi minh lam mai tan Tan Uyen de toi lop hoc vay ma OLOI co chuong trinh j do ko day duoc va cung chang thong bao cho hoc vien biet, khi ho o xa. minh noi ra o day de gop y luon voi ban, vi minh biet ban cung ko den noi nao giong OLOI, vi minh tiep xuc nhieu roi nen moi noi the. Chi mong ban va OLoi day Hat va dan co Cai Tam thoi, Minh cung nghe noi nhieu va cung ko biet co phai la su that hay ko? mot ban co giong hat buon buon o Lop nhac nay, bay j hinh nhu ko con o do nua hinh nhu ten la MT thi phai, ban nay cung co nhieu dieu khong bang long voi lop nhac nay, ban ay noi voi minh la Vi hoi truoc Thay(OLOI)co day cho nhung hoc vien dau( khoa dau) day rat tan tinh, den khi nhung nguoi nay du long du canh roi thi bay mat va ko biet on thay(oloi). Nen bay j Thay(oloi) moi dau nghe nhu vay. Minh thi chang thay OLOi day tan tinh bao j ca.

10. dahutron88 Thành Viên Cấp 3

Thầy Lợi ko có giấu nghề đâu bạn ơi, đừng có hiểu lầm thầy vì thực tế thầy có nghề đâu mà giấu. Với lại những học viên bịa lừa như tụi mình cũng ko thể cứ vào đây cảnh giác dùm những người khác mãi được, tốt nhất là xin mod xóa cái topic quảng cáo quăng bom này đi, cho những người đam mê thực sự ko bị lớp nhạc này lừa gạt.

11. dungctl5589 Thành Viên Mới

có lẽ bạn nên tìm chỗ khác thích hợp hơn....

12. rose123456 Thành Viên Mới

Neu ban do du tien cua, du thoi gian thi cu den thu.

13. harry_hieu Thành Viên Cấp 4

14. rose123456 Thành Viên Mới

Khong co thoi gian thi o nha di. keo ton thoi gian vo ich.

15. rose123456 Thành Viên Mới

Bạn rảnh lắm à. Theo thì tới lớp hoc di, lên đây nói chi nữa. Đúng làLớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano
    rảnh hơi.Lớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano - 1. nếu dư tiền thì cứ tới

16. Tần Thủy Hoàng Vạn Lý Trường Thành

chúc lớp học của anh Lợi ngày càng phát triển và có nhiều người biết tới.( HOÀNG i'm yours cafe)

17. aether Thành Viên Cấp 2

lâu rồi ko vô, thầy còn dạy ko ta, em đang muốn học piano Lớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano

18. PhuCuongfuniture Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mắc quá , có chỗ dạy 500k/tháng/người mà đâu có thu tiền nhạc cụ đâu

19. 004 Thành Viên Cấp 2

thầy ơi cho e hỏi là suất học guitar chủ nhật từ 14=>16h còn ko thầy Lớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano
    với lại con chưa biết gì hết á Lớp Nhạc Hạ Trắng nhận dạy guitar,thanh nhạc,piano - 1 liệu con có học được không thầy.

20. Tuyetvan1402 Thành Viên Mới

Đã được nghe thầy Lợi đánh đàn Piano ở lớp thanh nhạc cô Xuân, rất hay.