Tìm kiếm bài viết theo id

Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR

Thảo luận trong 'Việc Làm - Học Hành' bắt đầu bởi hellmen, 13/3/13.

ID Topic : 6504951
  1. hellmen Thành Viên Kim Cương

Chào bạn, điện thoại mình luôn mở mà sao ò í e nhỉ?! Chắc là do mạng, bạn thông cảm cho.

Lớp 2-4-6 đúng ra khai giảng ngày hôm qua rồi, nhưng do mình có việc đột xuất - sợ học mà cứ nghỉ thì phiền mọi người. Thành ra mình đã gọi cho các bạn đăng ký trước và thống nhất dời lịch khai giảng lại vào ngày 18/5 này.

Cuối cùng, xin lỗi bạn vì ko cập nhập bài viết kịp thời. Bạn cần thêm thông tin gì cứ báo mình biết nhé.

2. hellmen Thành Viên Kim Cương

[h=1]Perfect Composition in Portrait Photography - 50mm lens[/h]

3. brat121 Thành Viên Cấp 1

e mới tập chụp ảnh. e có cỡ 10tr thì nên mua loại nào a? hàng 2nd thì e ko biết check máy. ( 45k shot 10k shot gì đó e cũng ko hiểu @@ )

4. hellmen Thành Viên Kim Cương

Chào bạn, bạn cho mình biết bạn mua máy để chụp gì là chủ yếu thì mình sẽ tư vấn dễ hơn nhé. Số shots như bạn nói là tuổi thọ màn trập của mỗi body đó mà. Máy càng chụp nhiều thì càng rớt giá.

VD 1 máy có tuổi thọ màn trập theo NSX công bố là 100k shots (tấm ảnh), thì máy 2nd mà mình mua nếu đã chụp đc 50k shots sẽ phải rẻ hơn máy khác chụp chỉ 10k shots.

5. brat121 Thành Viên Cấp 1

dạ e muốn chụp chân dung, phong cảnh, những hình ảnh về đời sống hằng ngày thôi a. Loại máy nào cg dc ạ.

6. hellmen Thành Viên Kim Cương

Vậy mình xin tư vấn cho bạn bộ máy sau: Canon 550D + Tamron 17-50 non-VC. Đây sẽ là 1 khởi đầu khá tốt cho bạn ạ. Và tất nhiên bộ trên mua 2nd mới đc giá ~10tr bạn nha Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR

7. hellmen Thành Viên Kim Cương

[FONT=Verdana, Arial, Tahoma, Calibri, Geneva, sans-serif](khóa mới khai giảng ngày 23-6-2015 - còn 3/8 chỗ trống)[/FONT]

8. anh_em_mot_nha Thành Viên Cấp 4

bạn ơi cho mình hỏi là mình đang phân vân giữa máy canon 7D MARK II và 70D thì cái nào sài ok hơn trên thị trường thì 2 dòng này làm sao nhận biết là đồ sài rồi và tăng trang và có phải hàng china ko giá thì có chổ bán 70D THÌ 17tr còn 7D MARK II THÌ 27tr hàng sách tay của usa mớ 100% và hàng chính hảng và sách tay thì chất lượng như thế nào vì mình ko biết mua sợ bị thuốc bạn có thể giới thiệu mình cửa hàng uy tính và cách nhận biết máy đã sữa vì mình muốn mua máy để chụp hình và học khoá chụp ảnh bên lớp bạn thank

9. hellmen Thành Viên Kim Cương

Chào bạn, nếu bạn cần chụp nhanh đặc biệt như thể thao, chim cò động vật hoang dã này nọ, cần body chắc khỏe chống chọi thời tiết khá thì 7DII nhé; còn nếu bạn ko cần những cái trên thì sẽ chọn 70D (và mình chủ quan bạn hợp với 70D hơn đó).

Hàng mới hay xài rồi thì 1 là khi mở máy lên phải cho mình set ngôn ngữ, ngày tháng năm này nọ. 2 là bạn cắm cáp kết nối vào máy tính để check shot nhé. Nếu số shot = 0 là máy mới.

Chính hãng và xách tay khác nhau cái đóng thuế + bảo hành chính hãng vs. bảo hành cửa hàng. Bạn mua xách tay thôi!!

Cửa hàng máy ảnh thì nhân viên bên Khánh Long là mình đào tạo. Bạn cứ ra mua và nói là bên lớp của thầy Thoại giới thiệu là ok. Nhưng nhìn chung, nếu đã mua mới thì bạn cứ tham khảo giá của các cửa hàng trước. Chỗ nào giá + hậu mãi tốt thì bạn mua cũng đc. Giờ họ cũng ko dám làm bậy đâu.

10. anh_em_mot_nha Thành Viên Cấp 4

Cám ơn bạn mình sẽ mua máy và tới lớp bạn ghi danh và cho mình hỏi lens 70-200mm canon sài cho chụp hình ngoại cảnh và chân dung nói chung là đa năng được không bạn

11. hellmen Thành Viên Kim Cương

Chắc chắn là chụp tốt với tiêu chí đó của anh rồi ạ Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR

12. hellmen Thành Viên Kim Cương

13. anh_em_mot_nha Thành Viên Cấp 4

Mình qua mua máy bên khánh long rồi mà bên đó ít có fix và nói giá khác với gì web bên đó đăng và không biết có bị thuốc không bay giờ là tới lớp anh học thôi mà lớp anh giờ có lớp khai giảng chưa nhiếp ảnh với em là=0

14. hellmen Thành Viên Kim Cương

Vì mình ko biết rõ câu chuyện của bạn và KL nên chưa bình luận gì được. Nhưng do mình đào tạo nhân viên bên đó, nên có gì sẽ giúp dành quyền lợi cho bạn. Hiện tại khóa kế tiếp khai giảng là ngày 23/6, nhưng do mình có thể có lịch trực vào thứ 3, 5 nên có khi khóa này ko mở được. Vì vậy có khi 6 tháng 7 mới là khóa học kế tiếp bên mình đó bạn. Còn nếu bạn muốn học riêng 1:1 thì có thể bắt đầu bất cứ lúc nào nhé.

15. anh_em_mot_nha Thành Viên Cấp 4

Không sao anh 6thang 7 em học củng được vì tháng 6 vợ em sanh rồi

16. hellmen Thành Viên Kim Cương

Ahh, chúc mừng bạn nha!! Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR

17. anh_em_mot_nha Thành Viên Cấp 4

Có gì khai giảng anh inbox em nha chứ em cầm máy mà chụp toàn chế độ A+ không
    Cầm máy hơi pro mà không biết chụp em mua 7D Mark II luôn lens 14-70mm

18. hellmen Thành Viên Kim Cương

Bộ máy anh rất tốt rồi ạ. Nhưng có lẽ anh ghi nhầm lens, có thể là 17-40 hoặc 24-70 thì phải. Anh có thể đăng ký khóa học 2-4-6, 18h30-20h khai giảng ngày 6/7/2015 nha.

19. hellmen Thành Viên Kim Cương

Cảm ơn bạn. Hi vọng sớm được hỗ trự bạn nhé Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR - 1

20. hellmen Thành Viên Kim Cương

Thanks em trai Lớp Nhiếp Ảnh Nền Tảng & Định Hướng dành cho Người Chơi DSLR