Tìm kiếm bài viết theo id

DIY Lúc nhỏ và lớn khác nhau...

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tô Mẫn, 12/9/18.

ID Topic : 9219498
Ngày đăng:
12/9/18 lúc 15:08
  1. Tô Mẫn Thành Viên Vip

Tuổi tham gia:
    14
    Lúc nhỏ và lớn khác nhau...
    Lớn lên rồi mới thấy nhỏ hạnh phúc biết chừng nào?

2. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Lúc nhỏ quen với bạn gái thì đưa về khoe cho mẹ vui, giờ lớn rồi mà quen bạn gái không dám cho mẹ biết vì sợ mẹ và zợ buồn.

Nói chơi vậy chứ khi đã làm cha , làm mẹ rồi thì mới biết hối hận tại sao hồi đó mình lại không chịu nghe lời cha mẹ.

Thiên Sứ, ruaden4, 7800II and 3 others like this.
  3. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác này có hiếu ghê ta. Rất đáng khen.
    Theo mình thì chưa cần đền đáp công ơn thế nào, cứ hễ nhận ra công ơn Cha Mẹ là đã quý lắm rồi.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  4. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bài chia sẻ hay. Nhưng từ nhỏ mà đã biết "cắt cò " 20K tiền cái áo với mẹ rồi thì bác này đáng nể lắm rồi đây.

5. LongLan Thành Viên Cấp 3

Lúc nhỏ chỉ chơi,ham vui
    Lúc lớn biết chơi trò người lớn

6. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

lúc nhỏ chơi chung với con gái thì sẽ bị gọi là thằng bê đuê, nhưng lớn lên mới biết chơi chung với con trai mới là bê đuê

8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

2 vc pác có gì thì đóng cửa phòng bụp...bụp, chứ tui thấy 2 thím tám trong đây không hà.

9. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Lúc nhỏ không dám đi chơi game vì sợ cha mẹ la
    Lớn lên dẫn con theo chơi chung

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

Ở nhà nhìn nhau riết cũng chán, nhìn nhau chả biết nói gì, ấy vậy mà lúc đi làm lại lôi đt ra tám, vậy mới lãng mạn lão ạ, mỗi mần vào cơ quan ngồi toilet là em lại gửi cho vợ 1 bức hình seophi và hỏi ăn sáng nữa ko, rồi thi thoảng lại nhắn zalo dê nhau, đại loại như "hôm qua em rên to quá anh cứ sợ mấy đứa nhỏ ở tầng dưới tưởng có chuyện j chạy lên xem sao", hoặc "Hôm quá ướt mẹ nó cả tấm ga, sáng nay có gỡ bỏ vô máy giặt chưa"... Má, nghĩ lại khi có riêng 2vc thì tục đếu chịu đc

11. Tô Mẫn Thành Viên Vip

lúc nhỏ mẹ nhờ đi mua đồ còn tiền thừa là lúc nào cũng mè nhèo xin mẹ cho hoặc có khi ra điều kiện với mẹ,cho con mua kẹo thì con mới đi...

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  12. loc9000 Thành Viên Cấp 6

sao hồi đó anh không giống em nhỉ, hồi nhỏ mà mẹ kêu mua đồ thì sướng lắm vì được chạy đi chơi một lúc, nhiều khi ra khỏi cửa gặp mấy thằng bạn thế là lo chơi , lát về nhà quên cả mua đồ, mẹ hỏi mua được chưa, thế là lại chạy vèo ra đi mua, hôm đó thế nào cũng bị la, anh thì ít bị đánh lắm vì ngoan nhất nhà, bây giờ lớn rồi, lên 5s bị mấy ông kia đào tạo nên mới hư chứ.

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

em thì bị mẹ đánh như cơm bữa, còn ba đánh có 1 lần, do trông em mà lo chơi bắn bi nên thằng em rớt xuống ao, may mà nó túm đc mấy cộng cỏ ống, mang về nhà còn đầy bèo, mẹ cho mấy bạt tai, còn ba tới tối uống vài ly xong bắt mang cái cần câu ra, 5 phát.
    sau này có con rồi, bực mình lên cũng đánh đòn, ba em thấy thế thì bảo "đánh để dạy thì được, đừng nổi cáu, cục lên rồi đánh thì chả khác nào to xác ăn hiếp đứa bé"...giờ ba xa rồi

14. Tô Mẫn Thành Viên Vip

vì chả bao giờ dc mẹ cho tiền mau kẹo nên thèm kẹo là phải dở thủ đoạn với mẹ kakka

15. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Lúc nhỏ chơi trò người lớn mẹ la à bác haha

16. choixongjong Thành Viên Vàng

Có đâu,
    Lúc nhỏ hay chơi trò...vợ chồng. Làm "đám cưới" với con nhỏ hàng xóm, cũng...ôm nhau ngủ. Có ai la gì đâu Lúc nhỏ và lớn khác nhau...

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

em nhìn cái nick bác là em biết dồi

18. 7800II Thành Viên Kim Cương

mà hồi nhỏ có biết gì đâu, nghe mấy thằng anh lớn đọc mấy bài vè đồng dao mà có hiểu ý nghĩ ra sao đâu
    em nhớ 1 hôm cạnh nhà có đám cưới, cả đám con nít đứng nhìn rước dâu về rồi đọc cái bài:
    "cô dâu chú rể
    làm bể bình bông....
    ...
    ...
    cô dâu nằm dưới
    chú rể nằm trên
    lắc qua lắc lại
    cô dâu có bầu"
    mẹ em lôi vào cho mấy roi vào mông mà vẫn ngơ ngác ko hiểu vì sao

19. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Đúng rồi

20. ken01664696699 Thành Viên Cấp 1