Tìm kiếm bài viết theo id

Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hailuaanchoi, 28/7/13.

ID Topic : 6848661
Ngày đăng:
28/7/13 lúc 16:47
  1. ventoan1992 Sorry I Cant Be Perfect

vi en ịt rết nữa nè

[h=1]Sếp lương 150 triệu trần tình việc chỉ tiêu 3 triệu đồng[/h][h=1]Đi xe hơi ăn cơm với muối ớt[/h]các bác chịu khó gug gồ, dẫn link hình như bị ban nick
    :tire:

2. hailuaanchoi Thành Viên Vàng

bó tay đi xe hơi ăn cơm muối ớt

3. tigerboss Thành Viên Cấp 4

Bình thường thôi bạn, công nhân 2 vc lương 10tr 1 tháng mà vẫn có người mua được đất xây nhà, tùy cách sống mỗi ng thôi.

4. thang22_4_1989 Thành Viên Cấp 5

Mình và bạn gái nhà tp, ăn sáng ở nhà, trưa mang cơm theo ăn, tuần gặp nhau 2-3 lần, vẫn ăn uống ở ngoài được đấy thôi. Thu nhập mỗi đứa 1 tháng gần 6tr, thế mà vẫn đều đều mỗi đứa mỗi tháng mua 1 chỉ vàng tiết kiệm được đấy thôi, đó là chưa kể bạn gái mình đưa mẹ mỗi tháng 1tr. Tiền xăng mỗi tháng bạn gái mình 300k, mình thì 500-600k. Còn lại là tiền ăn uống, xem phim...Quan trọng là cái nào cần xài thì xài thôi. Đôi dòng chia sẽ

5. choixongjong Thành Viên Vàng

Thì nhậu nhẹt, ăn chơi có lính nó lo hết rùi. Về nhà ăn kiêng giảm mỡ là chuyện bình thường.

Mà bó tay với cái ông đào mộ :doubt:

6. smit2 Thành Viên Bạch Kim

lương 5tr mà thưởng tới 12tr cũng khá nhỉ, :snicker:

7. quangthanh1508 Thành Viên Bạch Kim

Bạn gái mình 1 tháng 4tr5, mình ko chu cấp tiền, chỉ lâu lâu mua cái card điện thoại, lâu lâu đi ăn mình lo. (Vì sắp cưới nên tiền ai cũng vậy, bạn gái mình muốn tự chi tiêu để xem ntn?)
    - 650k phòng, điện, nước (2 người ở phòng 1tr1)
    - 180k gởi xe chiếc Click.
    - Điện thoại sài gói Đoàn Viên và mình 1 tháng nạp cho 2 lần 50k --> Ko tốn.
    - 900k ăn 2 bữa :Ăn 1 bữa trưa cty lo, sáng và tối nấu ăn chung với chị gái tầm 30k/2bua.
    - Ăn ngoài ốc,lẩu, dê, bò, heo, chó ... Bạn trai dẫn đi + Đi với cty.
    - Xăng 400K: 1 tuần 100k.
    - Quần áo vẫn mua đều đặn 1 tháng tầm 500k, lựa đồ kĩ nên mua về là mặc, ko bỏ phí, và form người dễ mặc đồ. (Nên thường có Quần Áo mới), sinh nhật hay lâu lâu mình cũng tặng.
    - Chi phí phát sinh: Cafe với tụi bạn bè (Con gái), kem, BVS:beat_shot:, dầu gội... tầm 800k - 1tr.

Mỗi tháng sài tầm 3tr5, dư vẫn được 1tr bạn nhé! Đừng nói là bạn kia sài 4tr.

Sinh viên bố bẹ gởi vào 3tr vẫn rất nhiều bạn sống tốt nhé bạn. Con trai tốn nhiều, con gái tốn rất ít!

8. Cacao365 Thành Viên Mới

Tiền nào của nấy mà anh em. Tiền nhiều thì chất lượng sống tốt hơn thôi chứ tiền ít mà biết chi tiêu cũng sống khỏe mà các bạn Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

9. hostsummer1982 Thành Viên Cấp 1

2 vợ chồng ông cậu tui làm CN, lương khoảng 3tr/tháng/người, 2 đứa con. Làm lụng để dành đủ tiền, 2 vc nghỉ làm, chồng mở dịch vụ rửa xe, vợ sáng bán bún riêu, trưa chiều tối bán cafe tại nhà (đất nhà khá rộng, ở thủ đức). Giờ có tiền sắm sửa đồ đạc trong nhà, mua Airblade chạy. Ai có chí thì sẽ thành công thôi.

10. Eric.Cantona Thành Viên Cấp 4

THường mà. Em có chuyện này (chuyện bịa thôi nhưng nghe như thật). Ông chú em làm ở trên phường. Lương 3 chai/tháng thôi mà có 2 cái nhà mặt phố, nhà hai bánh, xe hơi bốn bánh đầy đủ, con cái đi du học... Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

(Các bác đừng ném đá em nhá..........)

11. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Lương 5 triệu có thể sống chứ không có dư, hiện tại 1 tháng đi 2 cái đám cưới thì hiểu luôn. Thôi để dành tiền mua xăng đi làm đi... mục đó toàn chém gió sướng miệng không à.

12. raumuongxao Thành Viên Cấp 2

Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) lương 10t vừa đủ sống Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) - 1.khổ cái ban bè e nó đông lắm e lại hay ăn nhậu và mê chân dài nữa Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) - 2

13. tigerboss Thành Viên Cấp 4

2 đám cưới của bạn hết 1tr, của ng ta hết 400 thôi, nên vẫn dư 600 nha, công nhân k phải tháng nào cũng cưới đâu Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

14. choixongjong Thành Viên Vàng

Tội quá, 10tr sao đủ sống :snicker:

15. johntu3012 Thành Viên Mới

bài viết of bác hay quá, mong là có dịp bác dành ít time kể tip tập 2 cho ae tụi tui nghe nữa nha, Like Mạnh cho bác,
    tui cũng xin góp 1 chiện : tui là dân gốc sg, năm 2008 ba tui cho tui tình nguyện đi lính, đóng quân ở biên hòa đồng nai, tui là phòng không -không quân , ở nhà như công tử bột , mún j đc đó, ăn sung mặc sướng khỏi nói, cái này ae nào dân sg quân 1, quận 3 là hỉu rồi hen, tui ở gò vấp, kể típ nè, trong 3 tháng quân trường, ae nào đi bộ đội thì bjt, cực lắm, sáng mở mắt ra là cơm nguội vs cá khô , hoặc gói mì, tui nuốt ko nổi lun, trong khi đó mấy thằng Bắc Kì , :" đkm , trong "Lam" ăn ngon thế , sướng quá, chắc ở trong lày nun quá !!! " @@ hỉu rồi hen Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))) . ăn thì một bàn ngồi 6 thằng, cũng may bàn tui chỉ có 2 thằng Hà Nam vs Bắc Giang, 4 thằng còn lại Ở SG và Long An. CÁI NỒI CƠM THÌ CƠM TRẮNG THÌ ÍT MÀ CƠM CHÁY THÌ NHÌU, tụi tui mổi thằng tự bới cơm, tui chưa kịp ăn ,mới cầm đôi đũa lên tính gắp cọng rau muống luộc , là thằng Bắc Giang ngôi kế bên nuốt mẹ nữa chén cơm rồi, tui gắp thêm con cá lòng tong bỏ vào chén vừa đưa lên miệng là nhìn qua thấy nó bới chén thứ 2. vl thiệt , 1p30s nó wất 4 chén chóng mặt lun. gd tui đi thăm nuôi, bà già đem cho tui hủ mắm ruốc , tới h cơm, tui dích 1 muỗng cafe bỏ vào chén sẵn để ăn vs cơm, thằng Hà Nam thấy : cho tớ xin 1 miếng ăn thử, thế là tình đồng chí đồng đội , tui chia cho nó 1/2 muỗng cafe mắm ruốc... ôi mẹ ơi !!! vs 1/2 cục mắm ruốc như zay mà nó wất 1 hơi 3 chén cơm trắng, chén cuối cùng nó chang canh nước rau muống luộc. trong khi đó tui chỉ ăn dc 1 chén cơm, vs chén thứ 2 chang canh. vl thiệt Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) - 1(( đó là chiện ăn . còn chiên ún nè , trong balo tui lúc nào cũng đầy đủ sữa bịch vinamilk, milo, cafe G7.. , thằng Bắc giang rất thix ún cafe , the là tui cho no 1 bich, sau 5p anh ấy bưng lên ly cafe nóng hỏi, ngồi nhâm nhi vs cái điếu cày. wa ngày hom sau , thấy ảnh bưng lên 1 ly cafe nữa, tui tưởng nó mua, vi trong cantin cũng có bán, ai dè, nó nói,hwa nó pha nữa bịch, còn nữa bich ,9dể dành hnay pha típ , @@ vcc thiệt . lạy thánh . còn rất nhìu chiên tui sẽ kể cho các bác nge, h bùn ngủ rùi Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) - 2) bữa nào kể típ .

16. datawind Cuộc đời như cơn gió

Lương sao mà không sống được. Không đủ cũng phải biết co vào cho đủ thôi Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

17. smit1 Thành Viên Kim Cương

công tử sao ba má dở mắm ruốc cha nội =))

18. sang_ongbut Thành Viên Kim Cương

Em lương 5tr vẫn có dư nè mấy bác, ko chém gió nha :amazed:

19. johntu3012 Thành Viên Mới

thèm mắm ruốc bác ơi, bà già tui đem toàn mắm ruốc, tôm chua,mắm đu đủ, ba khía , cà pháo mắm tôm . bộ đội mà có mấy món đó là ngon hơn những thằng khác lắm lun rồi đó Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) tại bác ko đi bộ đội nên ko bjt đó, chứ ăn cơm vs cá khô, rau muống hoài sao nuốt nổi . =))

20. luugiathinh Thành Viên Cấp 4

Lương chở hột vịt hột gà 1 tháng 3tr vợ làm lao động phổ thông, Nuôi 3 đứa con 2 con riêng vợ 1 con chung. Một năm dư 12 chỉ vàng.
    Vì ngoài chờ hột vịt hột gà ông còn sửa xe máy dọc đường, bán xăng, nhặt ve chai, mua đồ điện về sửa.... Quần áo giày dép ông mặc thì toàn đồ lượm thôi.
    Xe ông còn ware tàu mà như cái nhà di động. Ổng là bạn tui nè! Ông kiếm đc 200k 300k là ông gửi ngân hàng ngay khi nào đủ 1 chỉ vàng là ông đi mua vàng rồi ông lại đi gửi ngân hàng vàng.
    Giờ ổng có tiền rồi còn cho đi vay nữa chứ 5% tháng!