Tìm kiếm bài viết theo id

Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hailuaanchoi, 28/7/13.

ID Topic : 6848661
Ngày đăng:
28/7/13 lúc 16:47
  1. lazzycat Thành Viên Cấp 3

các bạn không nên ném đá quá nhiều công nhân lương tháng thấp hơn 5tr nhưng vẫn tiết kiệm cuối năm vẫn mua vàng được đấy.

2. hailuaanchoi Thành Viên Vàng

không biết họ sống ntn nhưng với mình 5t đã là quá khổ

3. tranghoney Thành Viên Cấp 5

cách đây 1 năm mình làm lương <8tr nhưng vẫn sống ok, tiền nhà điện nước net ở nhà bà con nên mỗi tháng 1tr à. Hàng tháng còn có tiền gửi cho ba mẹ và để dành được chút đỉnh, với điều kiện ko shopping nhiều. tự nấu cơm đi làm,
    cái này chắc cũng possible thôi.

4. cheap4pay Thành viên BQT Moderator

Lương tầm đó là có dư là đúng rồi.
    - Trước đây mình làm tầm 4tr5, tháng nào cũng để dành được 1 ít, 2-3 tháng là mua được 1 chỉ vàng.
    - Cứ thế mình mua được gần 1 cây (thời đó 1 chỉ tầm 3tr thui).

=> Nếu muốn tiết kiệm cũng không phải khó: lên lịch chi tiêu hàng ngày, hàng tháng & các khoản phụ thu thêm,... chắc chắn các bạn sẽ làm được.

P/s: Đối với các bạn Nam thì hạn chế gặp "Chân dài" sẽ có dư ngay thôi mà Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

5. tigerboss Thành Viên Cấp 4

Có mới nói nha bạn, mình nhớ k lầm hộ khẩu ở đâu sẽ đi theo khu vực đó, đẩy ra tỉnh thành cũng thuộc vùng miền, mấy người ở miền Bắc sao đi nghĩa vụ trong này được, còn nếu dân Bắc đi nghĩa vụ quân sự trong này thì ngta cũng có hộ khẩu trong này, có hộ khẩu trong này mình nghĩ k nghèo đói đến mức như bạn nói.

6. toni_boo Thành Viên Kim Cương

đọc topic nhìn mình y chang bùn vai~ Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =))

7. xuanperfume Thành Viên Cấp 3

Nếu lương 5 triệu không đủ sống và không tích luỹ được thì công nhân nước ta sống như thế nào?

8. Quang Tèo Thành Viên Cấp 3

lậu thì như sau :
    kỳ 1 tờ giấy 10 củ, 1 dự án 100 củ . 1 tháng ký 30 tờ giấy 3 dự án là khoe Lương 5 triệu nhưng tôi tiết kiệm có tiền mua vàng =)) - 1

9. datawind Cuộc đời như cơn gió

Bác giống mình, không rãnh hơi tin thằng đó, loại bất tài thất nghiệp ăn bám ba mẹ như nó thì nhận xét được ai =))) Nó đang mở topic xin anh em giúp đỡ tư vấn, tới cái kiểu ăn nói + viết bài viết mà còn viết không nên thân bị anh em góp ý thì nói gì tới mức độ tin tưởng =))))

10. MINHLUC Thành Viên Kim Cương

hu hu 5 triệu mình còn không đủ đóng tiền học phí mẫu giáo trên đất sài gòn cho 2 đứa con nữa là.buồn ghê

11. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

quăng lựu đạn hả mấy thằng nhà báo tào lao mía lao

12. Olympios Thành Viên Cấp 1

Tiết kiệm cũng vô cùng mà ăn chơi thì cũng vô cùng, chẳng có gì là không thể, quan trọng là bản thân chọn cách sống ra sao thôi.

13. tuan_hatinh Thành Viên Cấp 2

em lương 5tr, k phải mất gì thêm, mà cuối năm dư tiền tàu xe với sắm tết, vậy có dc gọi là tiết kiệm k nhỉ