Tìm kiếm bài viết theo id

Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi K.P.G, 21/10/11.

ID Topic : 4025432
Ngày đăng:
21/10/11 lúc 21:01
  1. tsukiyo_hoshimi Thành Viên Bạch Kim

yu côn làm agency nào vậy? pm inbox biết đâu có cơ hội làm chung j đó
    :smile:

2. Arés Thành Viên Kim Cương

đúng rùi. hồi đó cty em làm cho THP cái clip quảng cáo Dr.Thanh vỏn vẹn có 30s mà 500 lẻ vài chục triệu rùi. cũng cách đây 2 năm

3. nhocyuka Thành Viên Cấp 4

xin lỗi anh. em sử dụng tiếng việt Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát

4. stingdau1987 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

QC làm kiểu đó hông có chất lượng rồi

5. Tommy Vercetti Thành Viên Cấp 4

QC là quỷ chúa hả

6. stingdau1987 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ặc ặc bó chiếu với bác này luôn
    :beated:

7. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

làm 1 ngày 12 tiếng mà thay ca nữa, tuần này làm từ 6g sáng đến 6g tối còn tuần sau thì làm từ 6g tối đến 6g sáng.sinh học cơ thể thay đổi liên tục, chịu ko nổi đâu
    vợ mình lúc chưa cưới cũng vô đó làm QC, mà nhớ là lương cũng trên 5tr mà (cách đây 2 năm), vợ làm đc nửa tháng thì xin nghỉ chuyển chỗ. mặc dù đêm đến chỉ ngồi chờ lấy mẫu kiểm tra (1-2 lần/đêm) nhưng nó nhất định ko cho ngủ, nếu phát hiện thì lập biên bản trừ lương, phải công nhận là nó bán rất chạy hàng, vợ mình bảo kiểm tra nhiều lần ko đạt, nhưng khi mang kết quả xuống báo cáo để ngưng ko xuất hàng đi thì ôi thôi, hàng đã chở đi từ lúc nào rồi, bởi vậy mình toàn xài hàng ko đủ chất lượng thôi.
    còn về làm Qc trong đó thì nếu trụ được khoảng 4 tháng thì coi như là đã có thâm niên rồi, hầu hết chỉ trụ qua tháng đầu rồi xin nghỉ thôi, bởi vậy nó luôn đăng tuyển nhân viên QC.
    mà nếu bạn vô đó làm thì hãy để ý nha: các sếp trong đó ko bao giờ dám uống sản phẩm của mình làm ra, toàn thấy uống nước suối của lavie hay aqua thôi, mặc dù number 1 cũng có nước suối
    đôi điều chia sẽ để bạn biết trc công việc
    bác này có gf làm ở thiên hương à, có khi làm chung bà xã mình nhỉ, ko biết vợ mình làm cái gì mà chỉ làm từ 8g đến 16g thui

8. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

em lào lao công 9h/ngày
    lương 2tr8
    nhẹ nhàng

9. K.P.G Thành Viên Cấp 1

Kiểu này chắc khó mà làm được quá, giờ giấc thấy đảo lộn tùm lum hết, mà em lại ở trên thành phố nữa. Đúng là tìm được công việc như ýviệc gian nan thật.Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát

10. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

thị trường giờ thằng THP này chiếm gần hết rồi.

11. lmdt Thành Viên Cấp 5

nghe làm thay ca là nản rồi, ca đêm k dc ngủ nữa.... Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp PhátLương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát - 1

12. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

phải chi cứ để nhân viên thay nhau ngủ lấy sức, chỉ để 1 đứa trực thôi, rồi đến giờ lấy mẫu thì đứa trực kêu dậy xuống lấy mẫu là đc rồi, đằng này nó bắt cả chục đứa ngồi ngáp mà nhìn nhau vậy đó, net ko có, báo cũng ko, chỉ đc ngồi nói chuyện với nhau, mà nó theo dõi bằng cách thiết kế cái phòng xung quanh bằng kính hết nên bọn bảo vệ đi qua là thấy toàn bộLương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát - 2

13. khoacdt1602 Thành Viên Mới

chắc ko đó bạn?Staff mới vào 300$/12h ah?Mình thấy tính bằng $ là ko thể tin rồi.Tân Hiệp Phát nổi tiếng lương bèo, bóc lột công nhân, trốn bảo hiểm.

14. nhocyuka Thành Viên Cấp 4

Haiz... mấy bác thông cảm. Em từ quê ra, em không hiểu các từ ngoại nhập các bác dùng.
    QC = quality control = phân loại chất lượng

QA = quality assurance = kiểm tra phân định hàng

QC < QA

Mới hỏi cao nhân xong Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát

Hi vọng mấy bác "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt" ... hồi đó em đi làm, sếp toàn nửa Việt, nửa Anh... nghe phát nản. Trong khi ổng cần dịch hợp đồng thì quăng cho em và con nhỏ cùng phòng dịch ( em ko giỏi anh văn, em nhờ vdict dịch Lương QC ở Tập Đoàn Tân Hiệp Phát - 1 ) Bây giờ lên đây cũng thế. Haiz...

15. tamss Thành Viên Cấp 5

công ty này trả lương ko cao đâu...có người từ THP nhảy qua cty mình làm rùi

16. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cty bác làm gì vậy, làm ở đâu, có xin vô đc ko, vợ mình làm ở thiên hương xa quá định kêu chuyển chỗ mà chưa biết chuyển đi đâu

17. Phongnal Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mặt bằng chung của ngành thực phẩm, lương QC làm ngày 10h khoảng 6 triệu