Tìm kiếm bài viết theo id

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Mr.Karamello, 12/10/19.

ID Topic : 9411038
Ngày đăng:
12/10/19 lúc 10:47
  1. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Nếu ở VN nghèo quá,định ra NN để đổi đời mà đi qua Tàu thì đi làm gì? Kinh doanh thì chắc chắn ko làm lại người bản xứ,làm thuê thì lương bên ấy cũng ngang ngửa bên VN, lại bất đồng ngôn ngữ,thể chế XH & luật pháp của nó còn gắt hơn VN,nhất là cái vụ chấm điểm cá nhân (lạng quang đi bộ về nước vì điểm xấu ko mua đc vé tàu/máy bay),thêm cái tội nhập cư bất hợp pháp nữa...
    Thà ở VN làm ăn,nghèo mà bình yên.

2. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác nói đúng hết... cả cái vụ đồng hồ nhái thương hiệu (ở Nhật tuyệt đối 100% không bao giờ có)
    Nhưng chỉ không đồng ý cái vụ "gái Hàn đẹp nhất" .
    Những em gái Hàn mà bác gặp ... toàn là dân đã PTTM bác ơi.
    Gái Hàn gốc để nguyên của trời cho, nhìn không lung linh như bác thấy.
    Bên Hàn, PTTM bình thường và phổ biến như kiểu mấy cô mấy bà bên Việt Nam đi làm móng ở các tiệm nail vậy.
    Gái VN đẹp hơn bác ơi.

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật - 1

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật - 2

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật - 3

Chỉnh sửa cuối: 14/10/19
    7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  3. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Nhất bác rồi. Đi miền Tây, vẫn thấy thích nhất mấy cô áo bà ba.
    Rõ ràng không hở hang chút nào nhưng nhìn rất gợi cảm.
    Không thể tả xiết.

4. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Hic hic.... nghe đến Tàu là dội ngược rồi. Cho thêm tiền mình cũng không trốn qua Tàu.

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đa số dân miền Bắc VN có tính cách y hệt dân Tàu. Bản sao của nhau. Gái Bắc giống gái Tàu, cũng xinh xắn trắng trẻo nhưng toàn xạo lol.

Tàu dc cái cơ sở hạ tầng pro chó, nhìn hoành tráng đã mắt. Đồ ăn đường phố rẻ mà ngon. Nếu có việc làm ổn định sống sướng hơn VN một chút.

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

tại vì dân nó đông, nước nó rộng bác ạ, nên vẫn có những vùng đói khổ dữ lắm, có lẽ về chênh lệch mức sống thì thằng TQ chênh lệch lớn, y như kiểu thằng ấn độ. còn khi đi du lịch thì toàn đc đưa đến các tp lớn, và nếu so sánh hạ tầng đường xá giữa seoul với thượng hải thì seoul ko có cửa để sánh, những vấn đề khác thì ko tìm hiểu kỹ nên ko dám nói
    ờ, đúng rồi, mịa, đi cả chuyến du lịch nó cứ cho ăn mấy cái đồ tàu, em là thằng dễ ăn nhất mà còn thấy ngán, món nào cũng đầy dầu mỡ, mà hầu như nấu nướng nó cứ bỏ thêm bột vào nên nó cứ sệt sệt, ngán bỏ xừ

7. loc9000 Thành Viên Cấp 6

HQ ghét Nhật thì kệ nó, mình chỉ thích đồ Nhật thôi chứ không thích tụi Nhật.

8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Chém cho vui, Hàn bị Nhật đô hộ tới 100 năm nên Nhật nó áp đặt bộ máy nhà nước cai trị lên Hàn. Thời gian Hàn bị Nhật độ hộ bằng thằng Pháp đô hộ VN. Nhưng VN sướng hơn Hàn vì những lý do sau :

-Nhật nó đô hộ kiểu phát xít, tức nó xem dân Hàn ko khác gì súc vật, ngang con chó nuôi để thịt. Tương tự lúc Nhật chiếm VN, tuy chưa áp đặt bộ máy nhà nước cai trị, chỉ có vài năm ngăn ngủi nhưng rất khủng khiếp.

-Pháp đô hộ VN kiểu thực dân nhưng vẫn xem người VN là công dân hạng 2 Annam mít, tức là nó vẫn xem người VN là con người, có thẻ căn cước công dân Cartes. Có nhân quyền tối thiểu của 1 công dân thuộc địa, dân VN dc đi học và khám bệnh miễn phí chuẩn Pháp. Do ảnh hưởng thiên chúa nên Pháp vẫn đối đãi người VN khá tốt miễn đừng chống đối nó. VN thời Pháp phát triển thịnh vượng, dân VN tự do muôn đi đâu cũng dc, léo ai cấm, muốn qua Pháp ở nó cũng cho luôn (trong đó có anh phụ bếp), thoải mái. Sướng bỏ mẹ.

Giống thằng thực dân Anh cai trị Hongkong ấy, sau khi bỏ chế độ thực dân Anh đã biến Hongkong thành 1 quốc gia thịnh vượng, thu nhập cao top 10 thế giới những năm 199x.

Chỉnh sửa cuối: 14/10/19
  9. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em có thằng bạn đang sống và làm việc ở Nhật, về VN nó phán rằng: "Gái Nhật nhìn chung Xấu. Hầu hết đều vừa lùn vừa xấu, xấu hơn gái VN." Về công việc, Nhật làm việc bất kể giờ giấc, hết việc chứ không hết giờ. Nó đi làm 1 thời gian rồi quyết định định cư ở Nhật luôn, không chịu về lại VN.

TUAN_VU and Cá Mập chiên xù like this.
  10. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Nhật thì người nước ngoài ko bao giờ hòa nhập dc với chúng nó đâu, sống và làm việc thì ok còn hòa nhập như 1 công dân thì never. Người nước ngoài tối đa nó cho visa Vĩnh Trú là hết, còn lâu mới vô quốc tịch. Anh vẫn là công dân VN thường trú tại Nhật đến cuối đời.

-Người VN qua Hàn nhập tịch thoải mái, thành công dân Hàn ầm ầm. Nhật thì quên đi nhé hê hê bởi thế ở trên tôi mới nói qua Hàn hợp với người VN hơn.

11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

ở Nhật buồn và chán lắm, mình đi có một tuần mà đã muốn zìa sớm rồi.

12. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, phải cái...nhiều nút quá Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật

13. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Nhật đang bị siêu bão tấn công, tan hoang gần hết nước. Kinh hoàng. Lâu lâu bị 1 cú trời giáng như vậy mà Nhật vẫn giữ dc phong độ luôn đứng thứ 2 trong khối G7 (top 7 nước công nghiệp phát triển nhất thế giới). Tàu cộng tuổi lol ngồi chung mâm.

14. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Cái này có thật ko bác? Nếu đúng thì đây là lời giải đáp cho vụ 9 ông trốn ở lại Hàn quốc.
    Thế các em JAV cũng xấu hơn dàn hotgirl TVHK của bác à?
    Vậy cái tay để ở không làm gì? Dzựt phát là ra chứ!

15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thật nhé, đợt tôi qua Hàn du lịch cái con hướng dẫn viên là người Hàn gốc VN tên Trang Yumi, quê Đồng Tháp, sn 85. Nó qua Hàn du học rồi ở lại làm việc sau đó nhập tịch. Còn dân bỏ trốn thì nhập lol á.

16. 7800II Thành Viên Kim Cương

đúng đấy, đợt mình qua đó 1 tuần, con bé hướng dẫn đoàn cũng đồng hương HP kể lại là nó học bên VN 2 năm về hàn quốc, 2 năm sau qua Hàn học tiếp, rồi ở lại xin vào đài truyền hình Hàn làm việc đc 5 năm rồi nghỉ ra làm du lịch, lấy thằng chồng người VN qua đó hợp tác lao động, giờ đầy đủ quốc tịch rồi. 2VC cũng mua đc căn hộ nho nhỏ, sắm đc con santa Fe đi làm, lúc đó nó bảo quy ra tiền VN khoảng 600tr, trong khi con xe này mua ở VN thời điểm đó là 1,2 tỏi, trong khi thu nhập của nó cao, nó bảo quy ra lương tháng thì em tốn khoảng 8 tháng lương để mua con xe đó, còn ở VN để mua con xe này chắc tốn gần chục năm ko ăn uống mới mua nổi, qua đó cỡ xe hạng D như sonata hay kia K7 chạy taxi đầy đường, nhìn mà thèm.
    bên TQ thì xe sang chạy đầy đường nhưng nghe HDV bảo chả biết đâu là thật hay giả nếu ko phải dân sành xe, nó cũng đổi logo y chang mấy xe tàu nhập về VN ta

17. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, cái lão này có cái xác ve già mà...bạo zăm ớn Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật

18. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Lão tuy xác ve nhưng tâm hồn vẫn còn "trẻ".

19. 7800II Thành Viên Kim Cương

Lão ấy có cái chiêu mở nút áo, kéo dây thun quần bằng miệng bác ạ, và miệng cũng có 2 cách:
    Cách 1: mở trực tiếp là đưa miệng lưỡi vô mở, như kiểu trc khi uống rụ vang thì người uống lắc ly để ngửi mùi tạo kích thích ấy
    Cách 2: khẩu lệnh, chỉ cần nói là cái nút nó cởi ra, cái quần nó tụt xuống, cái này áp dụng khi cần đánh nhanh diệt gọn

20. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Hàn có cấp visa 5 năm cho dân hộ khẩu HCM đấy, qua đó kiếm vợ thôi. Giờ bắt đầu học tiếng là vừa =)) Mấy ông bà Hàn sồn sồn thì tưởng tớ là người Hàn, cứ xả tiếng Hàn ko hiểu gì hết, còn đám trẻ trẻ thì tụi nó tưởng tớ là người Châu Âu, xổ tiếng Anh như gió. Hài vãi, bữa đứng đeo máy chụp hình ngay chợ Dongdemun có 2 con bé Hàn xinh như diễn viên lại bảo "excuse me, could i take a picture for you ?" =))

Chỉnh sửa cuối: 15/10/19