Tìm kiếm bài viết theo id

Lý do Hàn Quốc ghét Nhật Bản nhưng VN lại thích Nhật

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Mr.Karamello, 12/10/19.

ID Topic : 9411038
Ngày đăng:
12/10/19 lúc 10:47
  1. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Đã bị chiên xù,nằm trong chảo thì chỉ chờ bị người xơi,có làm đc gì nữa mà phải cẩn thận? Bác nên cảnh giác vs mấy lão như @Mr.Karamello ,@loc9000 ,@7800II ...đề phòng em nào bác đang tăm tia sẽ bị cướp trên giàn mướp ngay!

7800II and ruaden4 like this.
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em thì chưa biết danh tính của 9 thằng đi theo này, nhưng bác nghĩ xem cỡ dân đen mình làm sao có thể xin đi ké đc chuyên cơ của chủ tịch QH, mấy thằng đi ké này theo suy đoán thì cũng kiểu như Trịnh Xuân Thanh, Nhật Cường, hay Vũ nhôm hồi trước trốn ra nc ngoài thôi, đi cùng chuyên cơ sẽ ko bị kiểm soát gắt gao, bởi vậy mấy lão ấy có dám công bố tên tuổi mấy thằng bỏ trốn đâu

Cá Mập chiên xù and ruaden4 like this.
  3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ko biết tính mới trốn qua Hàn, léo bỏ chạy đi đâu dc, 3 hướng biển và phía bắc đụng thằng Triều Tiên. Hàn Quốc thì nó bé chỉ bằng miền Nam VN, trốn đi đâu cũng khó. Đất nước trốn tuyệt nhất là Tàu hoặc Thái Lan, rất dễ đi qua các nước khác.

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

Uh, chả biết sao lại qua hàn, chắc qua đó rồi lên tàu thủy băng đại dương qua nước khác, mỹ thì thủ tục hơi khó chứ có tiền thì nhập tịch qua mấy nước có chính sách tị nạn chính trị như Đức, canada cũng dễ, khi mà đc duyệt đơn chấp nhận tị nạn rồi thì nó bảo vệ như công dân chính thức của nó

ruaden4 and Cá Mập chiên xù like this.
  5. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Trung Quốc nó cũng Ok lắm, đâu đó khổ đến mức lại chịu vào cái container để đi 8000km qua Anh nhỉ ?

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  6. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Bác mà đọc cái hệ thống chấm điểm công dân ở TQ thì sẽ ko cmt ntn đâu.

TUAN_VU, ruaden4 and 7800II like this.
  7. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Mấy nước phát triển phương Tây là điểm đến cuối cùng thích hợp nhưng tạm thời chưa đi dc thì qua Tàu, Thái ở tạm, dễ đi bằng đường bộ + mức độ phát triển cũng tạm đủ để sống.

Do tiếng Anh phổ biến ai cũng có thể nói dc một chút để kiếm việc, và nước Anh là nước nói tiếng Anh duy nhất có thể đi bằng đường bộ từ Châu Á. Người VN năm nào chả có đứa chui vào container để vào Anh. Tại báo chí trong nước ít đề cập chứ dân VN đi bằng đường bộ qua Châu Âu rất đông, chủ yếu tụi nó bay qua tập trung ở Nga trước, rồi từ Nga vào Châu Âu. Giá 1 suất đi như thế từ 7000 đến 10000USD.

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

Cách nay tầm 7 năm thì 2 đứa con của bà bác mình qua thụy điển theo đường kết hôn giả với giá 30 ngàn đô, sau khi lấy đc quốc tịch thì nó đã gỡ lại bằng chính chiêu kết hôn bảo lãnh người khác qua đó với giá 50 ngàn.

9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bởi thế có quốc tịch các nước phát triển đi tán gái ở VN gần như auto đổ. Gái VN qua nước ngoài làm phò, trai thì làm lao nô giờ đã nổi tiếng toàn cầu. Người nước ngoài khi nghĩ tới người Việt thì nó liên tưởng tới cái tôi đề cập ở trên đầu tiên.

7800II thích bài này.
  10. 7800II Thành Viên Kim Cương

Dân trí thấp, chênh lệch tỷ giá và thu nhập nên dẫn đến tính trạng này, thằng bạn ở sing bảo cùng 1 giá mà gái tàu gái sing chỉ xài đc hàng dạt, hàng tã, mà gái vn lại đc hàng cao cấp thì tội gì ko dùng dịch vụ đó cho sướng, nó bảo nhiều khi riết rồi thấy tội chị em vn, mỗi khi qua đó bị nó ktra gắt gao, mà người dân bên đó nó nghe thấy chị em vn qua thì nó cũng ngại là chị em qua làm ngành

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Người mình như vầy hỏi sao họ không khinh . Tiên trách kỷ hậu trách nhân .

Chỉnh sửa cuối: 28/10/19
    7800II thích bài này.
  12. cloudvan Thành Viên Mới

VN thì sính ngoại nói chung mà.