Tìm kiếm bài viết theo id

Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoangy06, 3/6/15.

ID Topic : 8078315
Ngày đăng:
3/6/15 lúc 21:41
  1. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    14
    Update :
    Topic cũng dài quá rồi, em nghĩ toàn bộ câu chuyện các bác đã tỏ tường . Được rất nhiều bác ủng hộ ý kiến gửi đến FPT nên tìm cách nâng lợi ích giữ chân KH cũ hơn là mãi tìm kiếm khách mới. Về chiến lược kinh doanh lâu dài thì họ quý hơn những khách mới nhiều lắm. Đừng để những "cam kết tự ý phát sinh" làm " khách hàng lâu năm" cảm thấy bị ràng buộc như trường hợp của mình ( mặc dù thống nhất đây là nhẫm lẫn,sai sót của NV tổng đài ).

Hiện với công bố trực tiếp từ FPT qua các đại diện "có chất lượng" thì mình tin từ đây đến hết tháng 6 FPT sẽ nâng toàn bộ đường truyền các bác đang dùng lên mức Gấp đôi dù đó là gói nào đi chăng nữa. Chỉ số performance/price tăng lên 200% , tỉ lệ với mức độ hài lòng.
    Việc chuyển đổi lăn tăn hiện giờ ko còn là chuyển qua nhà mạng khác mà là chuyển gói mạng FPT . Với các gói công bố thì FPT vượt mặt tất cả kể cả Viettel. Tin tưởng hạ tầng có sẵn và sự đổi mới rất mạnh lần này sẽ thay đổi toàn diện cách nhìn của người đăng ký mới cũng như " Khách hàng lâu năm."
    Em tiếp tục sử dụng FPT và chứng kiến sự chuyển mình của gã khổng lỗ ,bởi với những gì em nhận được mấy ngày nay là FPT họ còn quan tâm tới ý kiến Khách Hàng và trân trọng nó.
    Em xin cảm ơn và sẽ cùng các bác chờ đợi đến hết tháng 6 để lần lượt nhận ưu đãi big-bang này.
    Topic tạm đóng lại ko update thêm các bác nhé.
    CLOSED
    Thân ái

20h Một anh đại diện bên FPT đã gọi, rất nhiệt tình nhận khuyết điểm kèm gởi lời xin lỗi lịch sự và lịch thiệp. Hy vọng sắp tới các bác " khách hàng lâu năm " sẽ nhận được ưu đãi hơn so với vài năm trở lại đây. Trước mắt trong tháng 6 các bác hãy chờ cuộc chuyển đổi nâng băng thông. Cân nhắc tiếp tục kéo dài số năm sử dụng lên con số 10.

Update 22h 6/6
    Update 16h 6/6

Update 9h 5/6
    FPT cực kỳ mất dạy !!!!! , nó
    gài người dùng , cái thời điểm nhân viên nó gọi cho em nói nâng lên từ 8Mbs thành 15Mbs cước phí tăng lên 330k , em ko hề nghe cái gì cam kết 1 năm hay sao hết , đang ậm ừ thì nó tự đồng ý luôn. Thật vô lý , em đã dùng 10 năm giờ bắt em cam kết 1 năm chặn đầu để em khỏi chuyển qua gói mới F tung ra. thật vô cùng mất dạy, em chưa thấy cái chính sách của thằng ngu học nào như thế này , bức xúc lắm rồi, em lên FPT đây !!!

Update tối 4/6
    :

Các anh em đang dùng và đã được chuyển từ đồng sang cáp quang nên cầm CMND lên để chuyển qua các gói F2 F3 F4... gì gì đấy để nâng speed lên >15Mbs tùy gói mà giá giảm còn 220k full VAT :smile:
    Các ông bụng bự trong FPT đã ra quy định thế này nên ae phải tự giành quyền lợi thôi :

Từ một thím bên VOZ :

Update khuya : Tạm thời gọi lên tổng đài yêu cầu đổi gói đều được xin phép về hỏi sếp mai trả lời vì gói mới ra áp dụng khách đăng ký mới !!
    bó tay , có hạ tầng csvc sẵn ko muốn, muốn lắp thêm cái nữa cho ae chúng ta mới chịu hà Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 7

Chào các bác
    Tính tới hết 1/6 là em dùng FPT hơn 10 năm . chuyển nhà 2 lần cũng báo đổi địa chỉ luôn , đóng liên tục 308.000/ tháng tức gói MEGA YOU 6Mb/s trước đây. Năm vừa rồi tăng lên cho được 8Mb/s ( cáp đồng ) xài tàn tàn tới bây giờ .
    (mấy năm trước 2015 còn vô cớ trừ thêm 5000/tháng tiền thu tiền tận nhà !! mặc dù em dùng tự thanh toán auto banking , số tiền đó ko biết đi về đâu, ờ mà thôi kệ)

Nhìn bạn bè chung quanh dùng Vnpt , Viettel... cáp quang 180-220k/tháng mà ham , Thậm chí đi đăng ký mới cùng một gói FPT MEGA YOU với em cước sẽ thấp hơn so với mình 50-80k !!!
    Bức xúc hỏi lên tổng đài thì được giải thích là chính sách khuyến mãi đăng ký mới, có thể tự kích hoạt cam kết để được 1 năm giá giảm này , nản tập 2 cho chính sách " khách hàng lâu năm xài được thì cứ xài , FPT ko quan tâm " .

Ôi mà thôi kệ , 50k-80k /tháng coi như được cái mác "khách hàng lâu năm" hữu danh vô thực , tiếp tục bị trừ 308.000/tháng .

Sau đó cả năm 2014 Viettel làm ầm ầm cái cáp quang 220k/tháng - 12Mb/s nên các bô lão FPT chắc bị khách bỏ nhiều quá nên cách 2 tháng trước nhả bớt thay cáp quang miễn phí cho toàn bộ khách nhưng giữ tốc độ của gói đang dùng 8Mb/s phí 308k/tháng.
    Ờ cảm ơn FPT .

Nghe đứa bạn khoe ( trước cũng bỏ FPT sang) Viettel nâng toàn bộ gói 12Mb lên 15Mb năm rồi, rồi tháng này là 20Mb/s ( gần gấp đôi) hoàn toàn tự động và miễn phí ( phí vẫn là 220k/tháng ) ,có thêm 1 gói "rẻ" 200k/tháng speed 15Mb/s , thấy sao người dùng được tôn trọng quá .
    Ờ thôi kệ ngó lơ tiếp

Sáng hôm 28/5 đang loay hoay làm việc thì bên FPT gọi xuống báo anh ơi bắt đầu từ tháng 6/2015 bên em sẽ nâng speed lên thành 15Mb/s , oh sướng quá
    nhưng được 5s em báo mức phí tăng thành... 330k/tháng .
    Em nghe tới là hết ờ nổi các bác ợ.

Với 330k em có thể tận hưởng gói 30Mb/s của Viettel tức gấp đôi speed này, anh FPT muốn cạnh tranh nhưng tiếc...22k . Cảm thấy quá ...bần.

Thôi em chia tay đây thằng bần này đây , nản.
    Ko quảng cáo cho ai cả , ai cần có thể kiểm tra IP biết mình đang dùng nhà mạng nào liền Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 8

Cảm ơn các bác đã lắng nghe, chia sẻ và Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 9

Update 4/6

một bác FPT chia sẻ
    Quote:
    Note : tất cả giá đề cập phía trên là đã có thuế VAT 10% Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 18

Chỉnh sửa cuối: 9/6/15
    thekinggroups thích bài này.
  2. tucammoi Thành Viên Kim Cương

thằng đó chơi vơi Tung Của mà nên giống Tung Của bỏ cả thế giới chiếm cái biển Đông.

3. BeNa_Na Yểu Điệu Thục Nữ

đang xài vietel hơn năm nay , và được up lên gói 20mb miễn phí với giá 220k gần tháng nay nói chung xài ổn ok ko bị cá mập cắn cáp Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! down fshare vip thì cứ 2,5mb 1s ão lòi ra

4. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

nghe bác nói mà e muốn đăng ký ngay trong đêm ạ T_T , sáng nay nó mới trừ cước 308 tháng vừa rồi của em và hăm he cười đểu "sẽ thu cao hơn tháng trước"

5. Man Hinh Saphia Thành Viên Cấp 5

E thì dùng viettel trước tới h, giờ dọn ra nguyễn thái bình thì ngay nhầm chỗ ko có cáp , đành phải dùng tạm fpt , mih ko tham gia khuyến mãi gì hết,dùng tháng nào tính tháng đó,vậy mà con nhỏ làm hợp đồng gài mih, ko nói trước, làm mih ký dzô hợp đồng, h viettel có cáp, mih tính chuyển wa viettel thì nó nói phải đền cho nó 1100k,haiz, gài khách hàng, làm mih tốn 650k tiền cọc, 550k tiền hòa mạng, đúng là ko nên dùng fpt bạn ạ

6. pro-tech Thành Viên Cấp 4

e cũng đang ức chế vs thằng vnpt... bà mẹ nó trước e mua nhà chủ cũ chưa cắt nét e để dùng luôn, e đóng 385 ngàn 1 tháng, e đóng trước 6 tháng thí nó hứa tặng tháng thứ 7, e đóng nắm 2014 đến tháng 3 2015 là hết chu kì 6 tháng, đến tháng 5 e bi cắt net vì nợ 2 tháng, kg hề có giấy báo cước, e lên bưu điện quận 5 đóng cước 2 tháng 3 và 4 là 770.000. sau đó yêu cầu đóng thêm 6 tháng nữa và e nói nó trừ cho e lần trước 1 tháng như đã hứa, nó vô tìm mãi kg có dữ liệu, rồi kếu e về tìm hóa đơn, bà cha nó, ai còn giữ mảnh giấy hơn nữa năm chứ. lũ mất dạy, e tức quá kg đóng nữa đi về, lần này xài đến khi nào cắt thì bỏ lun kéo vietel xài, dù gì cũng kg phải e đứng tên,
    à còn chuyện này nữa nà, e vô tình thấy nó có chương trình khuyến mãi lắp mới có 290k tháng dc tặng 2 tháng nếu đóng lun 1 năm, vs khách hàng mới thì nó vậy còn trong khi mình như kẹc, 385k,
    công nhận 1 đều lun là trong bưu điện w5 làm ăn chán vl, nhân viên thì già mà ngu, kg năng động, cái gì cũng lề mề, chạy tới chỗ này hỏi chổ kia hỏi, đáng nhẽ nên cho đám này nghỉ thay bằng đám trẻ hơn mới phải , e kg mún nêu tên giao dịch viên làm việc vs nhưng phải nói là vnpt là đám ăn hại

7. Đạt Vô Ngã Vô Ưu

Băng thông trong nước (Mbps) 15,20,30
    Băng thông quốc tế (Kbps) 640 :cry_002:

8. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

Viettel giờ giống FPT rồi. Toàn đưa thông tín láo lừa người ta. Chẳng có nâng cấp băng thông internet gì cả. Cái nó nâng là băng thông nội bộ VN thôi. Ra nước ngoài vẫn như rùa bò 640kbps.
    Chỉ duy nhất em VNPT là thật và hiện tại đã lên 15mbps => 1,875MB/s
    Không hiểu tại sao kéo torrent không bao giờ được full speed. :hungry:

Chỉnh sửa cuối: 4/6/15
  9. Làm Lại Cuộc Đời Thành Viên Cấp 4

Thì băng thông quốc tế nào giờ có thằng nhà mạng nào đảm bảo đâu bác
    Nói sao chứ e thấy thằng viettel là làm ăn ngon nhất trong 3 nhà mạng em xài , xếp hạng viettel > VNPT > FPT > SPT = SCTV . 2 thằng sao thì khỏi bàn tới như cục sh!t

10. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Một bác FPT chia sẻ , FPT nên tự đổi khi có gói mới chứ để người dùng tự đi đổi hoặc với chính sách này thì sẽ khuyến khích người dùng bất chấp hủy gói cũ đăng ký mới hoàn toàn làm thiệt hại thời gian, tiền bạc và công sức đôi bên . Trong khi hạ tầng cơ sở vật chất đã hoàn thiện trước đó .

11. ThanThaiGoCua92 CHUYÊN SỈ LẺ GIÒ CHẢ

mình xài vietel cả năm nay gói cáp quang 12mb xài thấy vù vù. Cá mập cắn thì cắn chứ mạng vẫn như thường ngày và cả năm xài chưa bao giờ bị rớt mạng hay trục trặc gì. Giá 220k/1 tháng. Lúc xưa xài VNPT mà có tin đứt cáp là hiểu luôn rồi ( load mail còn không nổi nói chi...)

12. quangco88 Thành Viên Cấp 5

Cáp quang AAG gặp sự cố, mất hơn 10 ngày sửa chữa

Cáp quang biển AAG đang gặp sự cố kết nối với quốc tế. Từ 7/6, tuyến này sẽ bị ngắt để bảo trì trong 10 ngày.

AAG vẫn hoạt động chập chờn trong những ngày qua, khiến việc truy cập vào các dịch vụ quốc tế không ổn định tại một vài thời điểm.
    Tuyến cáp AAG sắp ngưng hoạt động trong 10 ngày. Ảnh:SMC.

Theo ông Lâm Quốc Cường, Giám đốc VNPT-i, để khắc phục dứt điểm tình trạng này, ban điều hành tuyến cáp đang lên kế hoạch tạm ngưng AAG để sửa chữa. Việc tu bổ lại hệ thống này sẽ bắt đầu từ ngày 7/6 và kéo dài trong 10 ngày.
    Như vậy, trong khoảng thời gian tuyến cáp ngưng hoạt động, truy cập Internet tại Việt Nam đi quốc tế sẽ bị ảnh hưởng. Các nhà cung cấp dịch vụ trong nước sẽ chuyển hướng truy cập, thuê thêm các tuyến cáp trên đất liền để bù đắp tạm thời lưu lượng bị mất.
    Từ đầu năm đến nay, cáp quang AAG đã hai lần gặp sự cố. Hơn một tuần trước, các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông cho biết hệ thống này vẫn chưa hoạt động ổn định.

Chuẩn bị bảo trì nữa nè. Tới lúc này mới biết ai là vàng thật ko sợ lửa hehe

13. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

Sao không có đảm bảo. VNPT trước giờ điều cho tốc độ chính xác như lúc bán. Chuyện đứt cable thì không thể trách được rồi.
    Nhìn thông tin Viettel xem:
    220k/ => Băng thông internet 640kbpsMai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 1ps:
    Còn VNPT 15mbps => download ra đúng 15mbps :hungry:
    Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 2
    -Không hiểu sao mà bị lừa ngay trước mặt mà vẫn bênh cho Viettel.
    -Tất cả việc cam kết tăng tốc băng thông trong nước của Viettel, FPT.
    -VNPT thì tăng tốc băng thông quốc tế và hiện tại đang cho tốc độ đúng với đăng ký là 15mbps.

14. yohuycom Thành Viên Cấp 3

Bên mình cung cấp và lắp đặt Wifi tận nhà uy tín chất lượng
    www.yohuy.com
    Hotline : 01656 175 270

15. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Mình đang xài fpt nó mơi đổi qua cáp quang cho mình bây giờ mun hủy HD qua Việtelthì phải làm sao đây các anh.

16. Viettel HCM Thành Viên Kim Cương

vt giờ chuyển sang công nghệ cáp quang gpon nên tốc độ ổn hơn

17. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Bác tạm thời khoan hủy , mình vừa có thông tin mới bên voz , FPT đã cóng đi't mở ra hàng loạt gói mới cụ thể là F2 F3 F4 F5 F6 F7 gì gì đó , giá giảm dần và khá tốt , thậm chí ngang ngửa Viettel.
    Điển hình gói F5 16Mbs có 220k full Vat / tháng . Thông tin này nội bộ FPT nói ko được nói cho khách hàng cũ biết , nhưng ai biết thì sẽ đc nâng đổi gói cước và hưởng ưu tiên. Nói chung thằng FPT này mất mớ khách rồi mà vẫn có quan niệm : " khách cũ họ lười đổi lắm , lười tìm hiểu lắm , ae mình cứ hốt cho đã "
    Bạn tham khảo topic này , mình phải đòi quyền lợi , ức lắm rồi
    http://vozforums.com/showthread.php?t=4247544

Từ một thím bên VOZ :

18. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Giá trên chắc chưa VAT
    Đây là các gói cước sắp tới, ae nên đổi sớm để được hưởng giá rẻ mà speed tăng gấp đôi gấp ba

19. Trần Duy Khang Thành Viên Cấp 5

Cảm ơn bài chia sẻ của bác, 6 tháng nay ko có time ra cửa hàng FPT hỏi nên vẫn đang dùng gói cước 352k/tháng của thằng FPT mà nhu cầu chỉ sử dụng 1 máy, chỉ lướt web, ko game, ko download. Hỏi tổng đài thì nó cứ bảo đây là gói cước thấp nhất, mẹ kiếp bọn chó FPT

20. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Chơi kiểu lập lờ mất dại , giữ nguyên giá cước chứ ko tăng ? Ưu đãi chăng ? cái tuyên bố giữ nguyên là chơi chữ làm chúng ta tưởng được hưởng ưu đãi ko tăng theo tốc độ , nhưng thật ra là " KO CHỊU GiẢM "!!!
    Bị Mắc hơn 25% nếu đăng ký mới cùng gói :canny:. Không biết nghĩ sao chứ người dùng lâu năm như mình cảm thấy ko được tôn trọng tí nào cả. Lập lờ lén lút , pó tay