Tìm kiếm bài viết theo id

Máy lạnh auto clean là như thế nào ?

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Bambi1001, 9/5/15.

ID Topic : 8047988
Ngày đăng:
9/5/15 lúc 12:18
  1. sakonsu Thành Viên Cấp 4

Bác cứ chơi em út hoài, Bác có rảnh ngày cuối tuần CN em qua Lê.V.Sỹ đèo Bác về quê Long An Cần Đước (ngay chợ Rạch Kiến đi theo hướng ra bến phà Bình Ba) em chơi, cho Bác thưởng thức cơm niêu đất, cá lóc nướng rơm và lẩu "Tả Pí Lù" quê em (Lẩu bao gồm: Cá đồng thiên nhiên nhỏ: cá ngát, cá rô bí, cá trám cỏ, cá lòng toong, cá sặc, cá tra nuôi.. + cua đồng đá + tôm,tép thiên nhiên + rau muống + bầu + cải ngọt + khoai môn,..) ăn nhấm nháp với vài xị rượu đế tự nấu...> Coi có ngon hơn mấy món cao lương mỹ vị tại nhà hàng và được nấu cơm bằng nồi gốm IH của Bác không.!!!

Em thì em chán sử dụng mấy món thiết bị tiêu dùng được goi là "hàng công nghệ cao" lắm rùi, bây giờ em lại thích cái gì mộc mạc, dân dã do chính tay con người làm và hoàn toàn thiên nhiên là em thích.

2. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Thứ trên thì quá ok rồi

Vụ máy giặt và nồi cơm và máy lạnh thì đảm bảo ok hơn nếu mua đúng tầm

- Giặt tay không bao giờ bằng giặt máy, họa người ta mua máy chưa tới, tiết kiệm xà bông
    - Nấu cơm bằng nồi IH ngon và đều hơn nấu củi, nó còn nấu được cơm cháy và cơm niêu
    - Nằm máy lạnh đúng tầm, dùng đúng chế độ, có mua thêm máy khử mùi tạo ẩm đảm bảo ngon hơn khí trời nhiều

Mua hàng nội địa thì 4 thứ trên tầm 30 --> 35 chai (máy giặt Pana 5500, máy lạnh Toshiba plassma ion, Sharp khửi mùi, nồi IH con voi, Sanyo, con cọp) vì người ta không có 35 chai nên nói nó không bằng tay...

3. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

mình làm con 2hp cũ
    6tr

thằng bạn làm điện lạnh nó để lại

số trư để trả tiền điện

Chỉnh sửa cuối: 15/5/15
  4. bull85 Thành Viên Mới

Mình dân điện lạnh bỏ nghề được 3 năm . Cá nhân mình thì về máy lạnh nội địa thì daikin . Lưới lọc thì 1 tháng lấy ra vệ sinh xịt lần cho đỡ bụi . Mình xài 3 năm nay chưa thay máy mới nên công nghệ chắc lạc hậu . Mỗi người một sở thích hơn thua nhau lam gì

5. Hshsvs Thành Viên Mới

Máy giặt có chức năng giặt nước nóng tới 95 độ mà giặt tay ko lẽ đổ nước sôi vào giặt ??

6. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

Máy giặt nước nóng xài ngon