Tìm kiếm bài viết theo id

[Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa..

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nh0cchjp, 11/10/14.

ID Topic : 7548909
Ngày đăng:
11/10/14 lúc 13:20
  1. nh0cchjp Thành Viên Cấp 3

Khò mỗi ngày để khỏi bị bác đi bác [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa..
    Nước muối nấu hoặc nước muối sinh lý đều đc, nhưng nước muối sinh lý thường để rửa mắt/mặt mũi tai thì ok hơn [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa.. - 1
    Thường bị Viêm họng sau khi nhậu, ăn nhiều đồ dầu mỡ, ngủ đêm dài mà quên đánh răng, bơi lội, hít khói bụi v.v [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa.. - 2

2. angiako Thành Viên Cấp 2

Betadine Gargle and Mouth wash mua ở đâu zây bạn ơi

3. Mr TA Thành Viên Cấp 4

Viêm xoang hốt thuốc nam bắc ở đâu bạn. Inbox dùm mình nơi mua cây giao luôn nhé. Thanks

4. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

hay quá, đánh dấu và lên cho ai cần

5. nh0cchjp Thành Viên Cấp 3

Bác có thể mua ở 159 Trần Văn Quang, Q. Tân Bình (K nhớ rõ phải ko) chạy vô chút hiệu thuốc Minh Phúc hoặc Google có.
    Hoặc ở đây
    http://www.ytesonhuong.com/dung-dich-suc-mieng-betadine-gargle-and-mouthwash

Ok để em inbox cho bác.

OK thank you!

P/S: Ace nào bị các bệnh nan y thì cũng có cách chữa khỏi nhé [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa.., ai cần thì cứ inbox. (Cả Ung thư)

6. mrkuchuoi Thành Viên Cấp 1

Khò cổ họng bằng nước muối thì biết nhưng hít nước muối là làm thế nào vậy bạn

7. Tiendinhkhang Thành Viên Cấp 1

Không uống cà phê, bia, rượu vì chúng có thể làm cho dịch nhầy đặc lại, hơn nữa rượu được xem là một chất lợi tiểu, kích thích việc đào thải nước nên cơ thể thiếu nước, ảnh hưởng xấu đến việc đẩy dịch nhớt ứ đọng trong xoang.
    - Không sử dụng nước soda vì loại nước này thường gây ra ợ nóng, dẫn đến trào ngược khí ra khỏi dạ dày, không tốt cho người bị viêm xoang.

8. quangco88 Thành Viên Cấp 5

2 hôm nay lại bị Amidan nó hành, chán kinh

9. nh0cchjp Thành Viên Cấp 3

Hít nước muối từ khỏe lẹ thôi + Khò không pha Betadine.

Có clip trong #1 đó bác.

10. thaiduongland Thành Viên Cấp 2

hay quá à, mà chưa làm đc [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa..

11. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Chú nào bị amidan hốc mủ mãn tính, gây hôi miệng, uống thuốc ko hết thì đi cắt đi nhé. Khò muối chỉ có tác dụng với trường hợp viêm cấp thôi, bị mãn tính ko cắt dễ biếng chứng qua tim, khớp đấy, lúc đó càng khó chữa.

-Cắt amidan bằng phương pháp Coblator gần như không gây chảy máu, ít đau ở các bệnh viện tư như Pháp-Việt (13tr), Hoàn Mỹ (7tr), tai mũi họng SG (9tr5). Có bảo hiểm đỡ tiền dc tý.

Cắt bằng phương pháp thường thì rẻ thôi cỡ vài triệu bạc, nhưng gây đau đớn, chảy máu rất nhiều đấy nhé.

12. Heracare Thành Viên Cấp 1

Khi xoang sau đã bị viêm, bệnh nhân viêm xoang thường bị nhức đầu, đặc biệt là nhức ở vùng gáy kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi. Mủ, nhớt ở xoang sau thường đổ ở vùng sau của mũi, bệnh nhân thấy vướng, cảm giác nghẹt ở phía sau.

13. tommy016 Thành Viên Cấp 4

các bác cho mình hỏi là mũi của mình cứ vào trời lạnh là nó bị nghẹt mũi,hỉ thì lâu lâu có dịch vàng,chỉ có trời lạnh thì mới bị còn bình thường thì k có gì,hồi đó có đi khám bác sĩ thì nói bị viêm xoang nhưng uống thuốc hoài thì k hết,riếc k uống nữa để vậy luôn,mình k hề có triệu chứng đau đầu hay gì hết chỉ bị nghẹt thôi vậy mình có bị viêm xoang k các bác

14. windylam123 Thành Viên Bạch Kim

nấu thuốc bắc/nam nấu bằng siêu điện thuốc ra ko hết,
    ăn đồ ăn khét còn bệnh nói chi uống thuốc khét

ko tin thì cứ thử

15. Iservice.hanoi Thành Viên Cấp 1

Với trường hợp viêm tiểu phế quản của trẻ nhỏ các mẹ cũng không nên quá lo lắng nếu bé không bị sốt nặng hay tím tái. Chúng ta hãy bình tĩnh xử lý bằng những bài thuốc đơn giản ở phía trên như Nước muối sinh lý tỏi để giúp thông mũi; củ cải trắng với đường phèn để giúp long đờm và quan trọng nhất là làm thoáng, sạch môi trường sống quanh bé.

16. phumyboy Thành Viên Vàng

cai này, phai note lại thôi

17. nh0cchjp Thành Viên Cấp 3

Bác nói rất đúng.
    Nếu mà các cách trên mà không hiệu quả thì phải nên cắt.
    Nếu các bác bị nặng cứ sử dụng hết 1, 2 chai Betadine thử coi có đỡ không [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa..

Chính xác, lý do này nên cần phải uống thuốc bắc và hít nước muối cho sạch mủ.

Bác hít nước muối cho hết dịch trong mũi nhé.
    Nếu k được thì bác ra hiệu thuốc mua chai xịt mũi để xịt thông mũi.

Chính xác rồi bác ơi. Chuẩn quá.

Thanks bác.

18. Nhatcuong_mobile Thành Viên Cấp 1

Hi vọng thông qua bài viết này mọi người sẽ có kinh nghiệm hơn trong việc phòng và diều tri viên xoang,chúc mọi người luôn manh khỏe

19. Joy&joy Thành Viên Kim Cương

Bài viết hay quá, mình phải thử mới được. Thank bác nhiều nhak [Mẹo] Chữa bệnh phổ biến: Viêm Xoang, Viêm Họng/Amidan, Viêm Phế Quản, Thoái hóa..