Tìm kiếm bài viết theo id

Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi SHISEI, 5/2/12.

ID Topic : 4501181
Ngày đăng:
5/2/12 lúc 22:06
  1. mjj_hair Thành Viên Cấp 5

bạn này lấy chông chắc chồng chắc chồng bạn cũng far mệt với bạn, đoán bạn này từ 17-21t wá

2. SHISEI Thành Viên Mới

Mình qua độ tuổi đó lâu rồi, không biết ý bạn mệt là mệt cái gì Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? , nhà mình đi từ sáng sớm tới 5-6h chiều mới về nên quản em nó đúng là khó khăn.. nếu như không sống trong căn hộ thì quá tốt rồi.. vì nhà có mảnh sân nhỏ đằng trước sẽ rất tuyệt vời cho cún.

3. jack black Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Nếu thương nó thì mai chui vô chuồng rồi ra ngồi chung với nó, dạo này thế giới loạn hết rồi... Rõ hâm

4. Nybabe1708 Thành Viên Cấp 2

èo, mới có 1 ngày thôi mà trả rồi hả bạn. với lại cũng đừng bao h mua chó ở LHP, ng bán đã nhét thuốc cho nó vậy chắc nó bịnh rồi, chó LHP hết 80% là care rồi bạn, lúc nó chết bạn còn buồn hơn.
    sau này b muốn nuôi thì mua mấy loại nhỏ nhỏ thôi, kiếm cọng xích xích nó lại trong phòng, cho ăn xong thì dẫn ra chỗ bạn muốn nó đi vs là nó quen àh. @@ mới 1 ngày , nó đâu phải thiên tài. nhớ nha bạn sau này có mua thì mua trên mạng, chỗ nào uy tín hoặc chó nhà đẻ áh. ko thì lúc đó còn buồn hơn.

5. Dj_Sonic _Trance4ever_

mình nghĩ chủ top nói thật, ko như bạn nghĩ đâu Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Nhiều chuyện chút nha, đọc comment này mình đoán bạn khoảng 25 -26 tuổi Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2

những gì bro này nói đúng như mình muốn nói, nuôi chó ko đơn giản 1 hay 2 ngày là nó sẽ đi đúng chỗ, mình đã nuôi nhiều chó và mười mấy năm rồi, hiện tại đang nuôi con Mimi ko bao giờ đi đúng chỗ và đặc biệt thích tè lên giấy báo và thảm chùi chân :sweat:

p/s: nếu nhà nhỏ thì kiếm 1 em chichihua đi, mấy em này khôn và biết trên bik dưới lắm, tại mình đang nuôi 1 em Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 3

6. Mεdusa Thành Viên Cấp 5

mai mốt bro này lấy vợ thì hok bít qua hôm sau số phận cô dâu ntn???

....
    just kidding!! ^^ chiện thật không hay tí nào & chủ thớt thật nông nổi nhưng bít hối hận là ok rùi!! ghi nhận. Em chắc chắn sau này chủ thớt sẽ là 1 người tốt & sống nhân nghĩa

7. Mεdusa Thành Viên Cấp 5

ủa?? chủ thớt là boy hay girl hay giới tính thứ 3 dạ ta??

8. PKN Thành Viên Vàng

cũng thích nuôi chó mà ngại vấn đề vệ sinh. đợi có vườn rồi tính

9. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Bạn ko nuôi đc thì đem qua mình nuôi cho
    Muốn nuôi chó mà ko có tiền mua

10. caothang2004 Thành Viên Vàng

Tồi hơn chữ tồi , nhà mình nhỏ xíu , vẫn nuôi 4 em , đi lau dọn mệt xíu nhưng tối về thấy mấy em nó ra đón quẫy đuôi là dzui liền kaka

11. genkumox Thành Viên Cấp 2

không xao đâu b. nhìu khi như vậy con chó có thể kiếm được 1 chủ tốt hơn, nhà rộng rãi hơn..
    Còn bạn fải từ từ dạy nó, tại nó nhỏ chưa hiểu dc ý mình. nuôi 1 thời gian chủ - chó hiểu nhau là nói nó nge à.

12. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Đọc bài này lại thấy nhớ Củ Cải rồi Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

13. neomax5772 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bro đúng là 1 thằng chủ tồi, đã mang nó đem về nui thì phải nui cho đàng hoàng, đàng này đem trả, nó ko bik thì dạy nó từ từ, có cha mẹ nào mà chê con ngu dốt ko?
    Con mèo nhà mình nó cũng ngu lắm đây, dạy hoài vẫn ko tiến bộ nhưng vẫn thương nó, vì lụm nó ở ngoài đường về nui. dù là nhà nhỏ thì cũng nui dc vậy, chó ko chê chủ nghèo đâu !

14. llchan Thành Viên Cấp 3

sai thì phải sửa, ra rước em nó về đi. Hỏi google xem day dỗ em nó sao. Thế là xong, lên đây tỉ tê thì ích j.

15. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

cái dở của bạn là đem nó bán lại cho chỗ cũ, sao bạn ko mang lên 5s này mà tìm. Mình tin là trên này còn rất nhiều người đang đi tìm mua chó về nuôi mình tin với số tiền mà bạn bán lại cho chủ cũ thì sẽ có 1 bạn nào đó trên 5s này sẽ sẵn sàng mua lại

16. caothang2004 Thành Viên Vàng

Chủ topic chỉ nằm ở 1 chữ : tiếc tiền nên đem bán lại , còn bày đặt thương với yêu

17. SHISEI Thành Viên Mới

Tiền mình không tiếc, đưa ra cửa hàng cho hay bán lại cũng như nhau nên cứ nhận tiền, nếu là chó nhà mua tách đàn thì mình không cầm lại tiền đâu. Cái ở đây là mình không tìm được người nuôi em nó nên phải đem về LHP. Nhà mình cách SG 55km nên lên 5giay để tìm người nuôi em nó khá vất vả vì mình đi từ sáng tới chiều tối mới về nhà. Trong nhà mình là người đi về trễ nhất nên khi người nhà về sớm chỉ cần mở cửa vào mà thấy bãi phân mà phân lỏng nữa và vũng nước tiểu, bay mùi lung tung thì sẽ cộc tính lắm, nếu mình mà về trước thì mình lo chu toàn rồi. Mỗi nhà mỗi cảnh, lỗi không phải do nhà mình khó khăn. Mà là do mình nông nổi nhất thời và không lường trước được mọi thứ khi đưa em nó về. Mà cũng thực sự mà nói nếu đưa em nó lên mạng tìm chủ mới thì mình không cần bán lại đâu, mình sẵn sàng đưa không, nhưng đâu biết chủ mới như thế nào? Lỡ họ lơ đễnh để chó xổng khỏi nhà bị bắt cóc làm thịt hay bị xe cán chết v..v... thì sao? Khi đó khác gì mình lại đẩy nó vào chỗ chết. Bởi thế mình mới nghĩ đem em nó về cửa hàng để em nó bắt đầu lại mọi thứ khi tìm được một người chủ mới.

Mọi người cho rằng mình tỉ tê lải nhải, tiếc tiền còn bày đặt yêu thương.. Xin thưa vì mình ở trong ngõ cụt rồi nên mới lên đây tâm sự chứ không phải dạng còn nước còn tát nhưng không biết hành động đâu. Số tiền đó cũng gọi là tiền nhưng mình không phải gọi là tiếc nuối tiền rồi lên đây bán than. Đã biết sai thì phải chấp nhận mất. Mà cái mình dằn vặt ở đây là lương tâm, nhưng hoàn cảnh không cho phép. Đây là bài học kinh nghiệm cho mình trong việc nuôi cún. Rất cám ơn các bạn đã thẳng thắn góp ý cho mình để mình nhận ra thêm cái sai sót và cũng như các bạn đã an ủi mình.

18. mytinco.ltd, Uy Tín Toàn Mỹ MTdigital

sao ko đưa mình nuôi choaMình có phải là một người chủ tồi với chó không?

19. Eris Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Chuẩn, đây nè :cry_002:

20. Venus's Jolly Thành Viên Cấp 2

cứ tưởng là bác còn đang nuôi nó mún cho nên ghé vô định xin Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? con chó Bà nuôi từ năm 2003 vừa chết do già wa' rùiMình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1 mà nhà lại đang mún nuôi Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2