Tìm kiếm bài viết theo id

Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi SHISEI, 5/2/12.

ID Topic : 4501181
Ngày đăng:
5/2/12 lúc 22:06
  1. DARREN SHAN Thành Viên Bạch Kim

Bạn thuộc dạng muốn đc mà chẳng m,uốn mất cái g muốn có chó để chơi để nựng nịu mà có việc vệ sinh ko thôi cũng chả làm đc......đừng có làm ra vẻ tội nghiệp đáng thương bạn ơi.

2. SHISEI Thành Viên Mới

Cám ơn các bạn đã rất thẳng thắn góp ý.. hic

3. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Cách SG 55km vậy bạn ở Biên Hòa hả ?
    Nếu chó bạn đẹp chỉ cần show lên 5s là có biết bao nhiêu người nhận nuôi , có thể để giá vài trăm - 1 triệu để đề phòng mấy người ăn chó hay xin rồi bán lại
    Đang adopt 2 con mèo con lụm ngoài đường , ăn như hạm , quậy như quỷ, ỉa thúi kinh khủng nhưng dễ thương

4. SHISEI Thành Viên Mới

Chó rất đẹp và dễ thương. Nhưng bạn à, mua xong mình mới biết chó LHP là như thế nào vì search trên mạng! Nếu mình nuôi nó thì nó bệnh mấy mình cũng ráng theo cho bằng được. Còn để người khác nuôi đôi khi nó bệnh thật, ói, ỉa chảy, tè lung tung, yếu dần, đưa đi thú y liên tục liệu người đó có kham nổi không! Nhất là về tài chính khi họ ko có khả năng đeo đuổi viện phí. Hay là người đó đuối sức rồi để mặc nó hoặc đem nó cho người khác, thành ra cứ xoay vòng xoay vòng. Đặt mình vào vị trí là nó, mình biết việc đem trả lại là sai, nhưng việc bị sang tay hoài cũng khiến cho mình không vui vẻ gì, cảm giác như mình là 1 của nợ... Khi đó mình đau lòng hơn rất nhiều. Nên mình nghĩ hãy cứ để nó lại LHP để nó bắt đầu lại từ đầu... Đây là suy nghĩ rất chân thành của mình. Lúc về nó ỉa lỏng chứ không vón cục, uống nước liên tục, ăn thịt không thôi, 2 lỗ mũi có nước chảy nhưng không nhiều. Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? Fuck myself Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1

5. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Mình cũng hiểu và chia sẽ với bạn , đừng buồn nữa dù gì chuyện cũng đã qua rồi, hãy coi đó là bài học cho chính mình, em chó đó chắc không giận bạn nữa đâu nếu nó đọc được những điều bạn tâm sự trên đây. Mình tin nó sẽ gặp được 1 người chủ có điều kiện và yêu thương nó vì nó dễ thương mà.
    Nếu bạn tham gia 5s lâu, thường vào mục trò chuyện này hay box thú nuôi thì bạn sẽ biết là chợ chó LHP rất đểu, lúc trước cũng có vài bạn lên đây tâm sự là mua chó ở đó nhưng đem về nuôi vài hôm thì chết, ở LHP nó cho chó uống thuốc kích thích gì đó mà khi không uống nữa chó sẽ mất sức đề kháng rất dễ die, 10 con sống chắc 3,4
    Nếu có nhu cầu thì mua có đẻ tại nhà có chích ngừa , nhà cửa rõ ràng trên 5s nè, như vậy chó bạn sẽ khỏe hơn
    Good luck next time

6. nicekid Thành Viên Cấp 4

mới mang về có một ngày mà, chưa tình cảm gì nhìu trả cho người chăm sóc tốt hơn cũng có sao đâu. nhà mình hiện giờ 7 em, vừa phải cho đi 2 em nhỏ, bà chị khóc sưng mắtMình có phải là một người chủ tồi với chó không?

7. Happy_Happy_88 Thành Viên Cấp 4

Trời nó là cún mà cái gì cũng dạy từ từ cho nó. Nhà minh cũng nuôi cún trước giờ hơn 5 bé. Hiện tại cũng 2 bé. Lúc mới về nhà dù được chủ trước dạy rất kỹ. Nhưng vẫn ị đái tùm lum vì lạ nhà mất đi mùi vị trí mấy bé đi. Có lần bé nó còn bay thẳng lên giường mình tè 1 bãi. Mình cũng phải mất 1, 2 tháng để dạy lại cho bé nó. Lúc trước 2 bé còn chạy khắp nhà tè bậy thải mìn. Nhưng giờ thì mỗi khi mắc là tự chạy xuống nhà cào cửa đòi ra không thì chạy thẳng lên sân thượng. Khi mua cún ở mấy cửa tiệm thì cũng phải chịu tỉ lệ rủi ra nó mang bệnh, không phải ở mỗi LHP mà còn nhiều chỗ cũng vậy. Bạn mua về bạn đi chữa bệnh cho bé nó cũng được mà, nhiều phòng khám thú y tư làm việc buổi tối mà bạn. Nuôi lâu thì bạn sẽ cảm nhận được tình cảm của cún dành cho bạn. Khi bạn đi làm về nó sủa, quẩy đuôi chạy ra mừng bạn. Khi bạn buồn cún nó cũng buồn lẫn quẩn theo bạn. Khi bạn bế cún đi chích ngừa, chích xong thì cún lăn ra nhõng nhẽo với chủ, cảm giác đó khó tả lắm bạn. Đã chọn nuôi thú cưng thì mình phải dành tình cảm cho tụi nó, chăm sóc dạy dỗ, chứ đâu phải mình cứ bỏ tiền mua về dạy không được đem cho hay trả lại đâu bạn. Cún tuy là con vật nhưng nó cũng có tình cảm đó bạn.

8. Mr Cốp Đỉnh cao Ngành Thời Trang

Chủ Top là ai hok dám ra mặt
    Reg nick rùi đăng bài

9. ballrush Thành Viên Cấp 6

chó con nó vậy đó bro ơi, chịu khó dạy 1 thời gian rùi nó lớn nó quen àh.

10. mjnko0lz Thành Viên Cấp 5

sao ko đem lên đây hỏi ai nuôi thì cho, nhà thích nuôi chó lắm, thấy chó là khoái àh

11. nouvo_4road Thành Viên Cấp 4

ai trách được chuyện đó đâu mà tự nhiên giờ mấy chú mấy cô ném đá Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?beat_brickMình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1chủ thớt nhỉ...vì hoàn cảnh thôi...!!! tui cũng nuôi cũng quạu thì con chó ỉa ở trên lầu hoài mà ko xún đất ỉa (hồi thằng bạn bắt trộm con becgie của chú nó cho tui...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2 ) nên phải nuôi trên lầu...thành thói quen nên lớn lên lại hay ị lung tung...1 bữa đi đá banh về...hiz...ông ba cho nó cho ng bà con...tui bùn chịu k nổi,mà giờ ổng cho vì lí do :ị bậy,đái bậy,nhà bán đồ nội thất ng ta dô mua đồ nó cứ lại nó giỡn,gặm chân,quần của khách...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 3 .ăn thì như 1 con he0...1 bữa ăn của nó bằng 1 ngày ăn của mình mất...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 4 .lâu lâu cũng xuống thăm nó,nay cũng lớn mạnh,phát tướng ,đẹp trai ,hơi gầy...giờ nó làm bên QUẢN LÝ TRẠI HEO CHỐNG TRỘM ở nhà ông bà con nhà mình...kaka... Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 5.
    p/s :con chó bạn mua nhiu thế .4tr5 àk...nhìu quá mình cũng k mua được,nếu tầm 2tr đổ lại,men 1 xíu chắc mình hốt về nuôi + chuộc lỗi dùm bạn cho...mình là ng iu chó và chả bao giờ ăn CẦY TƠ 7 MÓN dù chết đói...hehe...

12. SHISEI Thành Viên Mới

Mua 1 triệu rưỡi bạn à, người bán đưa lại mình 500. Giờ em nó đang ở LHP rồi.. Nãy nằm ngủ khóc muốn sưng mắt vì giận mình hồ đồ và thương nó vì tại mình mà nó như thế. Bài học thật đắt giá tính bằng nhân văn chứ ko tính bằng tiền.. Mình tởn rồi Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 6

13. Mike239 Thành Viên Cấp 4

dấu hiệu này nếu kéo dài sẽ dẫn đến hoang tưởng và tâm thần,em nên kiếm bác sĩ tâm lý điều trị......Khuyến khích liên lạc với anh để giúp em cần bằng tâm sinh lý

14. nouvo_4road Thành Viên Cấp 4

hiz...có gì đâu mà bạn phải dày vò bản thân như vậy...mà LHP là ở đâu...? lò nướng 7 món àk Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1 ????? bạn úp hình con cún lên xem đẹp ko ??? đẹp mai mình coi đủ máu mình hốt cho...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2 .hình con becgie đẹp trai nhà mình nè Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 3

1 vài hình ảnh chia sẻ...tự nhiên bạn làm mình nhớ nó nên post lun...:
    Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 4
    Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 5
    Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 6

15. SHISEI Thành Viên Mới

Bạn nói giỡn hay nghiêm túc vậy? Đời mình còn nhiều chuyện kinh khủng hơn nhưng thần kinh vẫn còn tốt bạn à. Do mình buồn quá nên muốn nói ra cho nhẹ lòng và lấy lại cân bằng. Cám ơn bạn đã có đôi lời cho mình Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

16. hai.lua Bánh Mì Chảo 124B TBT

muốn nó hết giận thì 1 ngày ra lê hồng phong thăm nó 1 lần...ko cho nó về nhà thì để nó ở tiệm rồi ra kết bạn trò chuyện với nó cũng được...ko thì nó giận bạn suốt đời luôn đó...đừng có mong mà làm hòa...:smile:

17. nouvo_4road Thành Viên Cấp 4

hình cúi cùng hùi nhỏ ông già mình thấy cái tai nó cứ nghênh nghênh vẹo vẹo mà ko đứng...lấy ke0 502 dán...lớn lên tai thẳng ...kaka...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? ...con chó nhìn bảnh ko mấy bác... Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1 ...nick yahoo của mình ...tv_katori .bạn sent hình cho mình xem được mình mua cho...mà k biết chó loại giống gì nữa...ko biết phải loại tớ mê ko nữa,cứ cái mặt đẹp trai hơi tếu là oker...Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2)

18. SHISEI Thành Viên Mới

LHP là Lê Hồng Phong, cửa hàng bán chó kiểng chứ ko phải tiệm thịt chó. Ba bạn đã cho đi con bergie thì sao bạn nuôi em này được nữa chứ ?

19. mytran108 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

dạy chó cũng như dạy con nít..phải kiên nhẫn và mất rất nhiều thời gian. Chó cũng là 1 con vật có bản năng, có lý trí nhưng khác ở chỗ ko tư duy theo logic của con người nên để làm quen và hiểu nó phải cần nhiều thời gian cũng như phải biết kỹ thuật nuôi dạy. Tối thứ 4 hàng tuần trên TV (hình nhu National Georaphic hay Discovery gì đó) có chương trình Dog Wishper, rất hay do Ceasar huấn luyện..(search youtube coi có hok) qua đó thấy được quá trình huấn luyện chú chó từ bỏ bản năng, thói quen của nó khó khăn và phức tạp ntn..

20. Tiểu Linh Nhi Thành Viên Kim Cương

Ắc, chó của bạn mua chắc không được thông minh rồi, bà hàng xóm mới mua con chó con nhỏ xíu mà khôn như quỷ, hổng bao giờ nó tè hay ị ở nhà nó cả, toàn xạo xạo qua nhà mình chơi chơi giỡn giỡn, lúc đi về là để lại 2 bãi, mà hình như mỗi lần có nhu cầu nó mới qua nhà mình =.=