Tìm kiếm bài viết theo id

Mình muốn mở cửa hàng điện thoại.Nhờ các ACE có kinh nghiệm cho ý kiến?!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nouvo304, 31/10/14.

ID Topic : 7575597
Ngày đăng:
31/10/14 lúc 10:57
  1. nouvo304 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    Xin chào các ACE 5giay thân yêu?!Nay xin các ACE nào có kinh nghiệm về điện thoại hoặc đã mở cửa hàng điện thoại cho mình xin ý kiến và giúp mình xin kinh nghiệm của các ACE thêm nhé?!
    Mình học điện thoại cũng được hơn 1 năm nay.Nay cũng biết sơ về các dòng điện thoại.Mình nghĩ ở lại làm cho chủ hoài thì không có cơ hội để cầu tiến.Nên mình quyết định cuối năm nay mình mở tiệm điện thoại với số vốn khoảng 100tr thôi.Mình cũng không biết với số vốn nhỏ ấy mình có thể đã mở được cái tiệm nho nhỏ hay chưa?!
    1/ Vốn bao nhiêu đã đủ để mở tiệm hay chưa?!
    2/ Và mình muốn lấy giá điện thoại gốc để bán được cho khách hàng giả rẻ nhất có thể.
    3/ Khi đã mở cái tiệm ra rồi thuế má + giấy phép kinh doanh...Mấy cái này thì mình mù tịt luônMình muốn mở cửa hàng điện thoại.Nhờ các ACE có kinh nghiệm cho ý kiến?!)
    Quá nhiều cái để mình suy nghĩ và an tâm để cái tiệm ra hồn.Nay các ACE nào đã có kinh nghiệm cho mình xin chút ý kiến nhé.
    minhtruong304@gmail.com (Đây là đại chỉ mail của mình)
    Mình muốn mở cửa hàng điện thoại.Nhờ các ACE có kinh nghiệm cho ý kiến?! - 1
    Xin cám ơn các bạn 5giây rất nhiều...

2. Meat Mart Thành Viên Kim Cương

đăng tin vip trên 5s kiếm khách bán tại nhà trước đi bạn. có khách ổn định rùi mở tiệm sau

3. H2&XM Thành Viên Bạch Kim

hỗ trợ đăng vip 5s alo mình

4. ltmtien2011 Banned

1 - vốn dựa trên quy trình kinh doanh của bạn, bạn phải tự đặt quy trình
    2 - nguồn nhập thì ko ai ngoài chính bạn
    3 - Giấy phép thì lên ủy ban phường xã xác nhận nhé bạn

5. ishopvn88 Thành Viên Cấp 3

em đang sang lại cái tiệm đt của e đây.2 tủ đt,1 tủ kiếng lớn,1 bàn vi tính mới và linh kiện đt ốp lưng bao da bác có nhu cầu thì pm e nha.giá sang hết cực bèo có 10tr thôi.0938.899.755 để bít chi tiết

6. phongsound Thành Viên Cấp 3

quan trọng là bác có nguồn hàng chưa

7. TranhGiayXoan dienthoaihanquoc.us

Vốn 100tr thì cũng không nhiều, cho nên bạn nên phát triển mối quan hệ với các cửa hàng và các chỗ bán buôn khác, để khách cần hàng thì chạy qua lấy về bán, ko cần phải ôm hàng nhiều tồn vốn

8. nouvo304 Thành Viên Cấp 4

Cám ơn các ACE đã góp ý

9. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

Tìm 1 mặt bằng an toàn, đồng hồ điện chính. Bạn phải giỏi kỹ thuật bạn mới sống dc. Kết hợp kinh doanh mua bán, nhưng chú trọng tìm nguồn hàng giá tốt bán sỉ lại cho ae đồng nghiệp . Bán cho khách lẻ mệt lắm phải tư vấn sử dụng chu đáo, hàng điện tử vật lên bờ xuống ruộng . Mà giờ cạnh tranh về giá nên bán buôn ko lợi nhuận bao nhiêu .

10. vietthang Thành Viên Cấp 6

nếu chỉ bán máy thôi thì tiệm nhỏ vốn dươi 100tr khá trụ đc lắm nếu thêu mặt bắng thì kg lên ( tiền đặt cọc vả thuê thêm đố trưng bày cũng khá đó ) nếu mang mắn kiếm đc tiệm sang tay thì đở đc ít , nên kết hợp thêm ca1cva61n đề khác như bán phụ kiện bao da ốp lưng + làm phần mềm . quna trọng nhất phải có quan hệ rộng và mặt bằng tốt kết hợp với đa năng , nếu bạn cần tư vấn hay xem mẫu mô hình thì lh mình

11. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Quan trọng cái mặt bằng thôi bạn, nếu mướn MB mà sát bên hay gần đó có 1 tiệm thấy đông khách thì cũng không nên mở trừ khi đó là 1 dãy bán như 3/2 hay Hùng Vuong, nếu mở sát bên hẻm thì càng tốt, xem như có 1 phần khách từ trong hẻm, quan trọng là cầm cự lâu dài mới có khách tiềm năng và kah1ch quen, tiêm mình 80% mỗi ngày là khách quen nên sống cũng khỏe
    Công an phường nó xin thì cho nó lúc đầu thôi, còn mấy bữa sau thì kệ bà nó, nếu có chép XXX hay buôn hàng ko chứng từ thì chi cho nó ít, ỡ chỗ mình thì ko biết CA phường là thằng nào để cho nữa vì nó ko đến
    Còn buôn bán thì nghề dạy nghề thôi, quan trọng sửa phải cứng và biết bắt bệnh giỏi, còn bán hàng thì khôn tí, phải nhìn mặt khách mà nói giá, chứ đừng kê giá tào lao.
    Bán 1 thời gian tự nhiên có bên thẻ cào, sim số và máy mới, phụ kiện đến chào, khỏi mất công phải đi tìm chi cho mệt
    Vốn 100tr cũng đc khá, hồi mình làm chỉ dc 1/3 của bạn. Nếu dc tư vấn kĩ thì bạn sẽ tránh mua những mặt hàng nào bán ko dc, để mà ngâm.
    Có gì add yahoo: Samsungjapan mình tư vấn cho

12. nouvo304 Thành Viên Cấp 4

Mình đã add số dt và yahoo của bạn rồi.Có gì mình sẽ lein6 hệ trực tiếp với bạn.Cám ơn bạn rất nhiều.Mình muốn mở cửa hàng điện thoại.Nhờ các ACE có kinh nghiệm cho ý kiến?!

13. nouvo304 Thành Viên Cấp 4

Xin cám ơn các ace rất nhiều.Mình muốn mở cửa hàng điện thoại.Nhờ các ACE có kinh nghiệm cho ý kiến?!

14. Vantien6686 Thành Viên Mới

Nếu bạn ol thì cho mình xin số điện thoại nhé

15. Mr Long Thành Viên Mới

Kiếm khách bán tại nhà trước đi bạn. có khách ổn định rùi mở tiệm sau. Chúc may mắn!