Tìm kiếm bài viết theo id

mổ dây chằng cổ tay

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ngoquidau, 26/5/15.

ID Topic : 8069223
Ngày đăng:
26/5/15 lúc 20:48
  1. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    9
    hjx em mới đi khám thì được mấy bs khám và bảo là bị trật khớp đứt dây chằng , do cái này sẽ ảnh hưởng đến khi về già nên em quyết định là sẽ phẫu thuật trên yhtt saigonito. ai đã từng mổ rồi thì tư vấn cho em ít kinh nghiệm mổ xong tay có hết đau không hay là chỉ khi làm nặng mới thấy đau, bình thường thì cảm giác có khó chịu không ( trước và sau mổ)???, cách không để lại sẹo và quan điểm của em là mổ để về già khỏi tái phát có đúng không??? em xin cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối: 20/6/15
  2. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

trước tết mình có tập Gym đến tết thì mình nghĩ,k biết trong quá trình tập do quá sức hay sao mà cổ tay phải mình mỗi khi xoay nó hơi nhói nhói phía ngón tay cái,nhiều khi bưng tô cơm nó cũng bị đau,giờ thì đỡ hơn dc chút k biết có nghiệm trọng k mấy bác ??

3. Chú Ớt Cay Thành Viên Cấp 3

đừng nghe mổ là ghê , thật rá nó hông ghê như bạn nghỉ đâu, chỉ chẻ tay ra làm đôi rồi may lại thôi à chứ ko có đau đâu đừng sợ

4. sqhsqh Thành Viên Cấp 4

thớt làm gì mà bị vậy,e chơi đá banh mấy lần va chạm nặng cũng đau,thấy ớn quá

5. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

tốt nhất nên đi khám b àh , để lâu nó sinh nặng

6. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

em bị té chống tay xuống mổ dây chằng cổ tay

7. thuanapex Thành Viên Cấp 4

BvĐại học sư phạm mỗ tốt lắm. mẹ tui 8 năm trước mỗ dây chằng gang bàn tay ở đó ( tiểu phẫu) tầm 2h về nhà luôn ko ở lại. giá thời điểm đó là 1,5 triệu, còn giờ thì ko biết

8. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

chắc mẹ b bị hội chứng ống cổ tay , tui bị đứt dây chằng bị nặng hơn nhiều

9. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

chưa ai bị cái này àh:cry_002:

10. muatemwave Thành Viên Mới

nói chung mổ cái này thì cứ phải cầm tầm 25tr đó bác ạ

11. DARREN SHAN Thành Viên Bạch Kim

A2 mình mổ dây chằng đầu gối do chơi bóng rổ nên đứt cách đây 1 năm chi phí thì 45 chai mổ ở BV vạn hạnh.

12. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

mổ xong có hết hẳn không bạn , tướng đi có khập khiểng gì hem , cái tay của mình phục hồi chỉ đc 85-90% nghe mà buồn thiu

13. BrBa Thành Viên Cấp 5

mổ thì ok thôi nhưng trong tương lai vận động mạnh có thể bị lại, thể thao hợp lý thì về già không sao, saigon ito là chuyên về cái này, bạn mình mổ dây chằng đầu gối hết 70 củ nhưng dịch vụ cực kì tốt

14. DARREN SHAN Thành Viên Bạch Kim

Xác định 2 tháng đầu là đi nạng....tập vltrl từ từ kèm vs vô phòng tạ đạp đùi đá đùi nhẹ nhàng.....h hơn năm rồi đi đánh banh lại đc rồi.

15. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

ừm mình cũng đang tính mổ bên ito nè ,mà tham khảo toàn thấy chân chẳng thấy topic nào về tay:cry_002:

16. The Family Thành Viên Bạch Kim

Mổ xong thì tùy trường hợp mà về già có ảnh hg hay ko. nhưng chắc chắn tình trạng sẽ tốt hơn hiện tại nhiều
    M thấy nếu trong thời gian dưỡng mà bạn tuân thủ tốt những kiêng kị thì về sau ko ảnh hg gì cả.

Mẹ mình cũng mổ rồi. thời gian mổ và dưỡng chả làm động gì hết.
    còn mổ ko để sẹo thì b fai báo bác sĩ mổ thẩm mĩ hay ko. sau đó ăn uống fai kĩ càng nữa. chứ thịt độc mà cứ nhằm đồ ăn độc thì hỏi sao ko sẹo lồi

tự tin đi bạn. thời buổi y học hiện đại lắm rồi

17. german UY TÍN & CHẤT LƯỢNG

ito thẳng tiến nha

18. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

tại em sợ khi mổ xong nó cứ đau nhức âm ỉ thì thôi chứ

19. The Family Thành Viên Bạch Kim

Âm ỉ là tất nhiên sau khi hết thuốc tê, thuốc mê gì đó nhưng sẽ qua trong vài ngày thôi bạn. đã gọi là mổ mà. may là bạn mổ tay thôi đó. chứ có những cái mổ khác còn khủng khiếp hơn nhiề nè hehe

20. ngoquidau Thành Viên Cấp 1

hì , mà mẹ a mổ xong khi làm việc có phải mang băng tay không ?