Tìm kiếm bài viết theo id

Mổ xẻ kem nền chống nắng dưỡng da Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom ho

Thảo luận trong 'Thời Trang - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi Thuha224, 25/7/20.

ID Topic : 9510813
  1. Thuha224 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    3
    Xin chào cả nhà!

Hôm nay, mình sẽ review cho các bạn một sản phẩm có thể nói là hot nhất hiện nay trên các diễn đàn làm đẹp. Với những bạn tham gia nhiều group làm đẹp thì chắc chắn mấy ngày nay không thể không biết đến bạn kem nền chống nắng dưỡng da Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom. Vốn không phải là một đứa “đú” trend giỏi, cũng chẳng phải là fan của các sản phẩm trang điểm nhưng không hiểu vì sao mình lại khá tò mò về bạn kem nền với rất nhiều lời đồn thổi “thần thánh” này nên mình đã quyết tâm rinh em ấy về để test cho các bạn đây.

Thôi mình không dài dòng nữa, bắt đầu luôn với bài review này nha

Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom hot đến thế nào?

Mổ xẻ kem nền chống nắng dưỡng da Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom ho

Theo như mình tìm hiểu được thì kem nền Vanesa CC Cream Mushroom sản xuất ở nhà máy NEW&NEW Hàn Quốc. Kem nền này mình đọc trên các diễn đàn thì được biết thành phần từ Hồng sâm 6 năm tuổi, dầu hạt nho đen Chile, hương thảo, tảo biển,... và được sản xuất theo mô hình nhà máy đạt chuẩn GMP. Đây là sản phẩm tích hợp nhiều công dụng và được nằm trong top mỹ phẩm bán chạy nhất Việt Nam. Các bạn bè của mình, rồi thấy các diễn viên nổi tiếng chia sẻ ầm ầm, thế nên một đứa mù mỹ phẩm như mình còn biết đến thì đủ hiểu em nó hot hit thế nào.

Kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa được quảng cáo có công dụng gì?

Theo như mình tìm hiểu thì Kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa được giới thiệu là có các công dụng sau:

• Khả năng che phủ
    CC Cream Mushroom Vanesa có kết cấu kem mỏng, nhẹ, dễ dàng tán đều trên bề mặt da tạo nên lớp nền vô cùng tự nhiên và tinh khiết. Nhưng cũng chính điều này khiến nhiều cô nàng băn khoăn về mức độ che phủ của nó. Nhờ vào công nghệ đột phá, những hạt phân tử bám sâu vào bề mặt da, che lấp các khuyết điểm từ những nốt mụn, vết thâm đến lỗ chân lông to đều được che phủ một cách nhanh chóng.

• Hiệu ứng trên bề mặt da
    Kem tạo hiệu ứng bóng nhẹ, trên bề mặt da sau khi apply. Dù chỉ có 1 tông màu duy nhất, nhưng những hạt phân tử bên trong có khả năng cân bằng sắc tố da, làm đồng đều màu da trông tự nhiên nhất có thể.

• Khả năng nuôi dưỡng chuyên sâu của kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa
    Hầu hết tất cả những dòng sản phẩm đến từ mỹ phẩm Vanesa đều hướng đến vẻ đẹp khỏe mạnh. Vẫn giữ nguyên triết lý đó, không chỉ chăm chút vào những sản phẩm chăm sóc da, Vanesa còn tích hợp giá trị cốt lõi của mình vào trong những sản phẩm trang điểm, điển hình có thể kể đến kem trang điểm CC Cream Mushroom Vanesa. Hàng loạt chiết xuất từ nguồn thực vật trong thiên nhiên: tinh chất hồng sâm 6 năm tuổi, tinh dầu hạt nho đen, tinh chất hương thảo và tảo biển,... đều là những thành phần sáng giá đối với làn da, chúng không chỉ giúp dưỡng ẩm, nuôi dưỡng làn da trắng hồng, giảm thiểu sạm nám, giảm thiểu những dấu hiệu lão hóa từ bên trong.

• Khả năng chống nắng và chống nước
    CC Cream Mushroom Vanesa khả năng chống nắng cao với SPF50++/ PA+++ và khả năng chống nước vượt trội. Các chị em có thể thoải mái dùng đi du lịch nắng nóng mồ hôi hay đi biển, đi bơi mà không lo trôi mất lớp kem nền và kem chống nắng.

Cảm nhận thực tế về sản phẩm này có như lời PR?

Đầu tiên là thiết kế, vỏ hộp chắc chắn, cứng cáp. Khi lấy kem, chỉ mở nắp lọ, vặn phần đáy hộp theo chiều mũi tên. Khi lớp kem lên, chấm lên các điểm cằm, trán mũi và hai bên má. Dùng cọ tán đều ra khắp mặt. Lúc đầu mình dùng chưa quen, nên cứ bị lấy thừa kem, sau vài lần bị thừa nên giờ đã biết cách để vặn kem ra vừa phải. Nhưng hình thức này lại tiện hơn cho việc đem đi du lịch so với vòi bơm nên mình cũng ưng ý.

Lúc đầu mình còn nghĩ thiết kế kiểu này thật là khó giặt cọ, sẽ rất mất vệ sinh. Dùng một thời gian mới biết, đầu cọ hoàn toàn có thể tháo dời mang đi vệ sinh nên khá “chim ưng”.

Mổ xẻ kem nền chống nắng dưỡng da Vanesa Hàn Quốc CC Cream Mushroom ho - 1

Chất kem lỏng, mịn. Khi apply lên da, cảm giác da rất nhẹ, thoáng. Tone kem hồng nhẹ nhìn mặt rất có sức sống như không trắng bệch như zoombie.

Mình dùng đi bơi, đi biển, hoạt động ra mồ hôi mà không bị thấm nước, hạ tone chút nào. Mà mình thấy kem chống nắng rất tốt, chỉ số SPF 50+ nên da mình không hề bị đen đi là mấy.

Cả một ngày trời nhưng da mình thấy rất mịn, mướt cad căng bóng, cảm giác kem nền chính là một lớp kem dưỡng da vậy. Dùng hết cả lọ kem mình mới phát hiện ra mình không bôi gì nhưng da trắng hồng hơn và lỗ chân lông thu nhỏ lại.

Điểm trừ kem này mà mình không thích đó chính là kem chỉ có 1 tone màu duy nhất chứ không đa dạng cho mình lựa chọn. Và một điểm nữa là kem chỉ nên bôi một lớp mỏng nhẹ, không nên bôi nhiều vì nếu nhiều quá rất phí kem và tác dụng không hơn so với bôi mỏng là mấy. Mình thấy boi một lớp kem mỏng là quá ưng rồi.

Về giá cả, lúc đầu mình thấy 700.000 đồng/lọ kem như vậy là mức giá hơi chát. Nhưng sau một thời gian sử dụng thấy tính ra chưa đến 10.000 đồng/ngày để có một lớp nền ưng ý lại có tác dụng chống nắng, chống nước và dưỡng da nữa, như vậy là một mức giá khá hợp lý.

Ai nên dùng CC Cream Mushroom Vanesa

Cá nhân mình nghĩ CC Cream Mushroom Vanesa phù hợp với:

• Những cô nàng bận rộn, ghét rườm rà và tôn sùng phong cách trang điểm trong suốt, tự nhiên, trẻ trung đẹp chuẩn Hàn.
    - Những cô nàng không biết makeup

- Da nhạy cảm, da dầu và nhờn nhiều, đồng thời có nhiều khuyết điểm như thâm

nám, tàn nhang, sẹo,...

Mình mong là bài CC Cream Mushroom review này đã cho các chị em thêm nhiều thông tin tham khảo hữu ích nhé.