Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 12/11/18.

ID Topic : 9259494
Ngày đăng:
12/11/18 lúc 11:17
  1. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ui da, bác thuộc tip bạo dâm phải không ?
    Roi mây, rồi thì dây thừng ...

2. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Úi,đừng nói oan cho mềnh! Tớ tuy xa rời bục giảng đã lâu lắm rồi,nhưng hễ thấy ai giơ @ss ra vầy lại liên tưởng đến mấy đứa học trò lười biếng,bị tớ bắt củi wánh!

3. loc9000 Thành Viên Cấp 6

chắc hồi xưa học sinh nữ trong lớp bác dạy, cái @ss to lắm nhỉ, nguyên nhân là bị bác vác củi oánh mỗi ngày.

4. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Tớ cũng ít đánh đòn HS,chỉ ~ đứa lười kinh niên mới phải ra roi bác ạ.
    HS vùng nông thôn thì bác biết rồi đấy,lớp 8-9 lác đác nghỉ học lấy chồng.
    Đc cái HS ở trong các giồng(xóm) học rất chăm,chỉ tội tiếp thu hơi kém;trong khi nhiều đứa ở ấp chợ điều kiện KTGĐ khá giả mà rất lười...

HiepSiSiTinh, 7800II and TUAN_VU like this.
  5. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác dạy vùng nông thôn ở tỉnh nào đấy?
    Không chừng con nhỏ em thằng bạn là học sinh của bác đó.
    Thấy em nó xinh nhưng cũng khá lười kinh niên, mà cái @ss to bự lắm ạ. Em nghĩ do củi của thầy giáo quất mỗi ngày nên mới to ra thếạ.

6. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Năm 1986 mình mới ra trường,đc phân công về tỉnh Cửu Long(lúc ấy chưa tách thành Vĩnh Long&Trà Vinh như bi giờ).Xuống đến Sở GD CL thì nhận đc quyết định xuống Trà Cú.Về PGD thì Hiệu trưởng các trường đã đợi sẵn,1 ông thồ tớ về Trà Kha(may mà ko còn Trà nào nữa,nhưng hoang mang lắm rồi vì đường về thăm thẳm chiều trôi.1 số đứa con gái đã khóc,và sáng hôm sau,gần 1/2 quân số đón xe về SG luôn!)
    Tớ dạy đc...3,5 năm,nhưng ở đến 8 năm,nếu bà già ko kêu về chắc giờ này vẫn còn ở đấy.Hằng năm,tớ đều về đó chơi,xem như quê hương thứ 2 của mình...Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ.
    Tớ ít đánh&đánh rất ít nên ko có chuyện"nhỏ em thằng bạn"của bác to @ss vì tớ(nếu quả thật em nó từng là HS của tớ.Chắc nó là quân của 1 ông thầy nào đó dzữ đòn hơn tớ đấy chứ.Hỏi lại xem sao.Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 1

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, théc méc 4,5 năm còn lại...tò mò...tò mò... Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 2

TUAN_VU and 7800II like this.
  8. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Có gì đâu mà hóng vs tò mò hở bác?Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 1Tớ đc PHHS nuôi+dạy nghề,rảnh thì rong chơi chẳng phải suy nghĩ gì.

TUAN_VU, HiepSiSiTinh and 7800II like this.
  9. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, Trước nghe các trưởng lão nói "đất miền tây tốt nên bắt rễ". Giờ mới tin Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 1

TUAN_VU thích bài này.
  10. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Dân miền tây Nam bộ bản tính rất hiếu khách& sống rất thật tình mà bác

TUAN_VU and HiepSiSiTinh like this.
  11. 7800II Thành Viên Kim Cương

đúng là khoai to ko lo chết đói, nhà mà hết đò ăn là lão ấy cứ vác khoai đi vòng vòng xóm 1 buổi là gạo thịt cá đủ ăn cả tháng

12. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Đúng là khoai to không lo chết đói thật.
    Trời sinh voi sinh cỏ quả là quá đúng.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

mấy bác nói không chính xác nhé, mình chết đói hoài đây nè Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ.

14. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, zậy "xi ra"...khoai hổng có to Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 1

15. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ.Trước vào Sở thú tuyền thấy voi ăn mía,giờ xem cmt của bác mới biết voi ăn thêm cỏ!Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 1
    Sai nhé! Lão ấy xài nhiều nên mau mòn.
    Có gần 2 tiểu đội thứ phi toàn mấy em TVHK xinh tươi nõn nà mà còn kêu đói à? Tham thế?Một nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ. - 4

16. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Comment rất hợp logic toán.
    Đúng chóc.

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. 7800II Thành Viên Kim Cương

nghe bảo bác ngày trước cũng to lắm, cơ mà bác đem đi mài nhiều quá, mà ông bà mình có câu "có công mài sắt có ngày nên kim" do bác mài nhiều quá nên giờ nó thành kim rồi, do vậy dạo này đói là phải

18. loc9000 Thành Viên Cấp 6

có chỗ nào đâu mà mài, hôm trước thằng bạn nó dẫn mình đi mát xa lần đầu tiên trong đời, không biết em nhân viên nó nhìn thế nào mà nó cứ cười rồi nói anh này dữ dễ sợ luôn đó, mà mình hiền khô à có bao giờ dám gây với ai bao giờ đâu mà nó nói mình dữ.

19. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Tại em PV thấy"kim"của bác mình hạc xương mai mà đầu sư tử nên mới khiếp đó!

20. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Em nó khen bác dữ là khen cái quá khứ lẫy lừng của bác đó. Nhìn khuôn vóc chắc phải cỡ cùm tay. Ấy thếmà giờ chỉ còn như cây kim, em nó khen bác mài dữ dằn quá, mài dữ dễ sợ ...