Tìm kiếm bài viết theo id

Một số câu chuyện ma có thật 100% khi tôi còn đóng quân ở Gia Lai

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi leonate, 28/6/09.

ID Topic : 1020674
Ngày đăng:
28/6/09 lúc 13:19
  1. ANDRE Thành Viên Cấp 5

ack, ghê quá..

2. Lalee Thành Viên Cấp 3

tâm linh chưa ai giải thích được

3. hoangnhimgia Thành Viên Vàng

Năm 1998 lúc mới nhập ngũ cũng nghĩ vậy, thần hồn nát thần tín, lúc gác đêm cũng tưởng tượng đủ thứ, thấy đủ thứ, ngaycả vệ binh đi tuần cũ ng tưởng “ma”!!. Nói chung do mình là chính

4. AdolCristine Thành Viên Cấp 4

thik ngắm ng dân tộc tắm Một số câu chuyện ma có thật 100% khi tôi còn đóng quân ở Gia Lai

5. ecec Gánh hàng rong

móa ơi đang ngồi 1 mình gió hiu hiu

chắc hẻm dám way lưng ra đằng sau quá

ngồi như tượng nèMột số câu chuyện ma có thật 100% khi tôi còn đóng quân ở Gia Lai

6. paracetamol Thành Viên Cấp 4

lạnh xương sống.

7. frttam Thành Viên Cấp 3

nghe nói ở trong bệnh viện cũng có nhìu trường hợp như thế!

8. minhbia Chuyên Bán Đồ Vip

một người đàn bà mặt mày dữ tợn nạt nộ nó "Gác mà sao ngủ gục hả?"

--> gì ghê vậy trời

9. Thanhloc89 Thành Viên Cấp 1

hay quá , em thik nghe chuyện ma lắm , thanks các bác

10. mitsuho Thành Viên Kim Cương

đi bộ đội ai cũng sẽ phải gặp ma qua, nếu không tin ai chưa đi thì đi đi cho biết, nói thằng ra ai không tin thì đi để biết " thế nào là lễ độ"
    Theo mình thấy ma nhìu nhất là ở bếp, nhà ăn, vì đi đâu cũng sẽ về bếp để ăn. Mình hồi xưa ở bếp, thấy nhìu lần, tận mắt tận tai.

11. hapdiem Thành Viên Cấp 2

đúng đấy!! đi bộ đội sẽ gặp...
    kể chuyện ngộ nghe chơi nè

ngộ đi lính năm 2002 đóng ở c10 e26 (tăng thiết giáp) gần chợ Sặc BH, đứng chỗ đại đội có thể thấy sân bay BH, máy bay cất cánh thường lượn trên đầu)... nền đại đội là doanh trại cũ của chế độ cũ (thường thì doanh trại nào cũng thế), đại đội c10 huấn luyện tân binh này ko nằm trong khuôn viên e26 mà ở riêng biệt ngoài và rất rộng...

trong 3 tháng tân binh khi gác thường thấy bóng người treo tòng teng trên cây xa xa
    ngộ khi gác thường chú ý xem nhưng ko rõ nên cũng chả sợ mấy (cũng do tâm lý có đông anh em dù ngủ nên chả sợ)
    nghe mọi người nói là có tân binh treo cổ (lâu rồi)

trường hợp sau mới kinh
    sau 3 tháng tân binh thì ae tản ra các đơn vị khác (đứa về SG, đứa về trung đoàn, đứa thì đi học chuyên môn ở Long Thành) chỉ còn vài người ở lại gồm c khung và mấy anh nuôi, thêm 2-3 thằng lo về kinh tế (là sau 3 tháng tân binh thì được về... chính vì vậy phải ở lại đợi êm êm mới cho về)... thằng bạn ngộ thì ở trong trường hợp này...
    đại đội thì gồm 2 dãy nhà lính song song, thêm nhà đại đội và nhà ăn bố trí thành hình vuông, dãy lính thì vắng vẻ... nhà ăn thì xa tít cuối gồm nhà ăn, sàn bếp và phòng anh quản lý + mấy anh nuôi... thằng bạn ngộ hôm đó ở 1 mình (mấy anh nuôi + tay quản lý thì đêm nào cũng đi chơi đêm mà, còn mấy thằng về kinh tế thì lần lượt rút êm rồi...)... được bố trí ở phòng quản lý luôn... dãy nhà lính tối thui ko có ai, đèn phòng quản lý thì xài đèn bóng tròn âm u mờ mờ cho tiết kiệm điện, xung quanh thì rừng cây xào xạc, xugn quanh đại đội 4 phía thì ko có hàng rào gì hết, một khuôn viên mở... bên cạnh phòng quản lý thì có cái giếng... nó đang ngồi mơ màng.. thì thấy bóng người sợt qua.. giựt mình...
    hôm sau lại mơ màng thấy tiếp...
    hỏi ra thì mấy năm trước có đ/c c trưởng do sửa máy bơm ngay giếng bị điện giật chết... xác để trên nền giếng... nền giếng cũng là nơi lính bu vào rửa chén sau khi ăn ấy
    cũng may là vài hôm sau nó là thằng về kinh tế cuối cùng cũng được về với mẹ

còn bọn đi học lái xe tăng ở Long Thành về kể nhiều chuyện cũng rùng rợn nhưng ngộ chưa từng ở đó nên ko ấn tượng mấy...

12. xibum Thành Viên Cấp 4

hĩ.cũng thường thôi

13. zZz_Kend_Tran_zZz Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thằng anh bà con của tui lúc trước đi bộ đội ở Cẫm Mỹ ,Đồng Nai , mới về đc mấy ngày , tối ngồi nhậu chung với nó , nghe kể lại mấy chuyện ma cũng tương tự như vậy , nói chung là doanh trai nào cung có

14. X-B coffee Banned

ko thấy rùng rợn j àh ^^

15. Cường Rhino Thành Viên Bạch Kim

thang nhõ lam chung phong khi xua di linh o san bay bien hoa, cung ke may chuyen gan giong vay

16. aphu87 Thành Viên Cấp 3

nghe cung hoi ghe.

17. tuyetvinhcuu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

những người nặng bóng vía như mình chắc ko bao h có cơ hội được chứng kiến

18. minhtrang180987 Thành Viên Cấp 1

uhm.anh trai mình đi nghĩa vụ ở Sóng Thần cũng từng gặp rồi.
    Đêm có ảnh đang ngồi gác, thì bị ai đó ném đá vào người. Anh tưởng mấy đứa bạn của ảnh đùa nên nói vọng vào "Tao không giỡn nha". Nhưng lần thứ 2 cũng vậy. Đến lần thứ 3, ảnh tức quá, vùi đầu thuốc lá vừ hút xong vào đất, vò lại, rồi ném trả vô. Trong lòng thầm nghĩ "Mày giỏi thì ném lại đây" .Các bạn biết không, "nó" ném trả anh trai mình chính mẫu thuốc đó, ném trúng là rơi trước mặt. Anh trai mình sợ quá, bỏ gác luôn.Đây là chuyện thật, do anh mình kể đấy.hix.

19. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

kinh w'. tui thik gialai lắm lên wai` mà chưa gặp như bác này ^^

20. sirius_ga Đừng sao nhãng!

khủng thật, đúng là mấy bác BK phát biểu là cười đau bụng Một số câu chuyện ma có thật 100% khi tôi còn đóng quân ở Gia Lai