Tìm kiếm bài viết theo id

Mua hàng vi tính giá sỉ ở đâu ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoabomby, 14/4/15.

ID Topic : 8005740
Ngày đăng:
14/4/15 lúc 14:18
  1. hoabomby Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Trên đây cũng có nhiều ACE biết mua đồ vi tính lâu năm, mình cũng quen nhiều nhưng dàn sale vi tính từ 2009 đến giờ rụng gần hết nên mối mang cũng ko còn nắm rõ

Thông tin dưới đây ko mang tính pr, bà con thật tình có chỗ nào tốt, bán hàng bh chính hãng thì share lên, quăng bậy bạ, ACE check được thì bị ném đá ráng chịu

Hôm trước mua máy. Ở Phong Vũ bán con pentium asus rẻ nhất là Asus x453ma - wx257d, cấu hình như vậy giá 6890
    Qua Khánh Thảo, lựa được 1 con Asus x453ma wx060d, giá 6320, rẻ được 570k
    http://www.vitinhkhanhthao.com

Sau đó lên mạng search, thấy 1 thằng bán 6tr, giật mình ko lẽ mình mua hố ta, hôm sau chạy đến xem thử thì hóa ra shop lập lờ đánh lận con đen, để ký hiệu hàng như trên nhưng thực tế lại là con khác, dùng cpu đầu 2, celeron (đầu 3 trở lên như 3530 3540 mới là pentium)
    -->Mua hàng phải chú ý kĩ
    http://www.vatgia.com/317/4363646/a...d-vga-intel-hd-graphics-14-inch-free-dos.html
    http://www.vatgia.com/visonshop&module=product&view=detail&record_id=4363646&checkclick=2885228596

Sau đó đi mua máy in kim, chỗ Phong Vũ bán epson lq310 thì gần 5 tr, trong khi thằng ở dưới bán rẻ hơn nhiều
    128 Bùi Thị Xuân, Q.1 0913842214 / 0903842214
    lq350 4500
    lq310 4600
    Cất công chạy đến thì hóa ra bảo hành của nó, ko phải của epson VN, ACE phải để ý kĩ, hàng ko phải bh VN thì nhiều khi đồ cũ nó mông má lại, đồ cũ giá chỉ có 1tr500 hoặc 1 chỗ bán 800k
    Chạy lại thằng Thiên Hợp ở chỗ cmt8 mua giá 4500k, chịu khó đi xa tí, bh chính hãng, cty mình ở Q7

Sẵn tiện ACE chỉ chỗ nào mua hàng iphone giá gốc luôn Mua hàng vi tính giá sỉ ở đâu ?, đơn giản nghe thằng bạn nói VD iphone giá gốc 16tr thì ngoài hàng bán 18tr ko, biết đúng chỗ mua thì giảm được 2 triệu ngon ơ, đỡ mất tiền ngu

Mua ram corsair thì qua Khải Thiên như topic kinh nguyệt của mình
    http://vozforums.com/showthread.php?t=3805546&highlight=
    Mua laptop hoặc máy in, wifi thì kiếm chỗ sỉ rẻ hơn được vài trăm, chứ mua linh kiện từng cái thì chênh được 100k hoặc cao lắm là 200k, mua ráp cả máy cộng lại thì mới chênh nhiều, còn mua thay thế 1 2 cái, ko nhiều time lắm thì mua thẳng ở shop luôn

Thanks ACE

2. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

có tiền vào phong vũ nguyễn kim tgdd hốt con mới cho lành. còn ko cứ nhattao 5giay mua hàng cũ.

3. choixongjong Thành Viên Vàng

Thì nói "thằng bạn" dẫn đi mua luôn đi lên đây làm gì Mua hàng vi tính giá sỉ ở đâu ? - 1

4. diemquynh989 Thành Viên Cấp 1

mình không phải dân chuyên nghiệp bán buôn iphone nhưng theo kinh nghiệm của mình thì không có chuyện 1 cái iphone có giá chên như bạn nói đâu nhé kể cả đầu mối nhập hàng và nếu có ngon đi nữa thì cở 1m/cái nhưng bác phải ôm từ 100 đến 200 cái thì bác không bao h đủ vốn mà ôm đâu.mình nói ở đây là hàng mới nhé chứ hàng củ thì còn phụ thuộc vào độ bùa phép của mấy anh kd.
    riên bên mình chỉ có thể bán iphone cho các bác theo giá bạch long trừ 400k đúng hàng mỹ LL/A luôn

5. pro-tech Thành Viên Cấp 4

nhìn chữ ký đổ mồ hôi đi ra, Quỳnh làm cho vay tiêu dùng chắc có team ngon hehe, cần camera thì gọi mih Quỳnh nhé

6. Ganso Dục Tốc Bất Đạt

Mua sỉ toàn ra Long Phúc 172 Bình Thới Q11. Thằng PV hết hàng cũng wa đây lấy ko chứ đâu. P/S: bạn mua lẻ ko lấy hóa đơn nên giá đương nhiên rẻ hơn mua ở mấy chỗ lớn như HL-PV 10%.

7. hoabomby Thành Viên Cấp 4

Nhưng b ko nghĩ là chạy từ chỗ này qua chỗ kia, tính tròn là 1 tiếng đi nhưng giảm 500k, bạn làm công việc gì được thu nhập như thế ?
    Ngày 8h x 500k = 4 triệu x 30 = tháng 120 triệu ?

Nếu b làm được như vậy thì mình ko ý kiến gì vì kiểu như Bill gate rớt tờ 100$ ko cần nhặt là đúng vì 1 phút còn làm hơn số đó, còn ko làm được thì ko tiết kiệm --> biết kết quả thế nào rồi nhỉ

Rẻ hơn 400k so với bachlong thì đa số thời gian là thằng muabaniphone có giá đó rồi - hiện tại web nó đổi sang là http://vinhphatmobile.com/

B nói thật hay đùa, PV toàn lấy từ nhà phân phối lớn từ tất cả nhiều chỗ, Samsung thì có gia phúc, LG có IDG v.v..., chẳng có tập trung chỗ nào cả

Còn giá trên mình ghi là đều có hóa đơn hết, mua cho cty mà ko có hóa đơn thì móc tiền túi ra chịu luôn Mua hàng vi tính giá sỉ ở đâu ?

----------

http://longphuccomputer.com/

CÔNG TY TNHH MTV VI TÍNH LONG PHÚC
    * Được thành lập theo giấy CN ĐKKD số : 0312085457 do Sở Kế Hoạch và Đầu Tư TP.HCM cấp ngày 12 / 12 /2012

Ha ha nhìn năm thành lập thì =)), pr bậy thì tự đáp shit vào mặt đi nhé

Chỉnh sửa cuối: 15/4/15
  8. lan1105 Thành Viên Cấp 4

Ngồi hóng, chứ trước giờ toàn ra ra nhat tao mua. đố china xài tạm cũng dc

9. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

bữa ra nhật tảo còn thấy nv long phúc ra đó lấy... còn phong vũ nguyễn kim người ta tự nhập về luôn chứ ra long phúc lấy làm gì.

10. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

mua hàng mới mình hay dò thử trên lazada. Cái IP6 đang xài cũng mua ở đó có 14,9 mà được trả góp 12 tháng. Hồi nãy thấy có bán giá 14,5 nữa đó. Hàng cũng nguyên seal, thích thì lấy, ko thì thôi

11. luboquanvu Thành Viên Cấp 4

topic hay nè, hóng thêm thông tin từ các bậc tiền bối

12. ciaophong Thành Viên Cấp 2

bro cho mình cái link đi bro. trả góp có cần trả trước ko

13. Quan Vũ Thành Viên Cấp 6

Gì chứ laptop tùy model mình mua rẻ hơn phong vũ 700 - 800k là bình thường
    Mặt hàng máy tính chịu khó kiếm mấy cửa hàng nhỏ, uy tín giá sẽ tốt hơn kha khá

14. anonymous1431 Thành Viên Cấp 6

phát đạt góc 3/2 giao lý thường kiệt.tiệm hẻm thôi mà đông kịt. mình mua linh kiện vi tính ở đây thoy

15. lan1105 Thành Viên Cấp 4

Đông thiệt. bảo hành còn đông hơn. rẻ thì đành chịu. còn phát đạt bình thới nữa

16. phuoc.marketing Thành Viên Cấp 2

17. lan1105 Thành Viên Cấp 4

Tấn Phát hả bạn, lúc nào vô chẳng hết hàng. tốn công đi. 2 tiệm gần nhau, mà phát đạt lúc nào cũng đông gấp 10

18. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

Tấn phát mà cũng có nv nằm vùng 5s nữa à

19. lan1105 Thành Viên Cấp 4

Hồi trước chưa bit gì, còn vô tấn phát. làm ăn như khỉ, bảo hành như shit. giờ thấy nó it khách bớt rồi

20. datawind Cuộc đời như cơn gió

Ngán nhất cái kiểu, hàng gì cũng có trên site, lập lờ đánh lận tới khi ngu ngu chạy qua mà không gọi là ăn cám heo...