Tìm kiếm bài viết theo id

Mua macbook air và bị ôm cục tức

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi D4_NT, 24/9/15.

ID Topic : 8198724
Ngày đăng:
24/9/15 lúc 17:25
  1. thuanapex Thành Viên Cấp 4

Đi đâu cũng gập bác Trưởng. linh kiện macbook cái ji cũng có. Mình biết nhà bác này Mua macbook air và bị ôm cục tức)

2. havatran Thành Viên Mới

Nhìn avt bác em chết lặng Mua macbook air và bị ôm cục tức - 1

3. a-z.laptop Thành Viên Bạch Kim

avata khiêu gợi wa

4. thevolunteer Thành Viên Kim Cương

Móa cái này nói trắng ra là lừa đảo rồi chứ các bác cứ nói giảm nói tránh cái nồi gì mà lỗi không test. Chẳng qua mọi người quen với việc trên mạng lừa đảo lẫn nhau rồi nên mới kiểu như "lỗi một phần bạn không test kĩ", bán hàng đàng hoàng éo ai giấu lỗi.

5. stilla Thành Viên Bạch Kim

Mình nghĩ trường hợp này được xem là lừa đảo, vì màn hình bạn bị lỗi nhưng người bán không nói rõ.

Chưa kể mình thấy bây giờ các cửa hàng dù bán điện thoại hay bán laptop chính sách bây giờ rất lạ như là "không bảo hành màn hình". Đó là cách đẩy rủi ro cho người tiêu dùng. Có thể cửa hàng nói là hàng cũ phải vậy, hoặc thuận mua vừa bán. Nhưng tính đi tính lại người thiệt là người mua cả.

Mình không phải dân kỹ thuật hay cửa hàng gì nhưng khi mình bán hàng, mình cũng chỉ nói là bạn mua có thể dùng thử vài bữa, 1 - 2 ngày cũng được, nếu thấy không được thì trả lại. Vì ít ra mình cũng nghĩ không ai bỏ công đi mua hàng về rồi phá cho nó hư rồi quay lại đòi tiền mình này nọ.
    Trong trường hợp bạn không tin tưởng người mua, thì bạn cũng có thể nói thẳng là bạn ko bao test, nếu người mua muốn thì mua thôi.
    Còn như cửa hàng nếu đã cam kết là bảo hành thì mình nghĩ bảo hành phải rõ ràng, chứ bây giờ nhiều cái lập lờ quá.

sitaka thích bài này.
  6. pes2015 Thành Viên Cấp 3

Nên test kỹ, bác bán hàng kiểu này là ko uy tín, ko có trách nhiệm. Bán xong lấy tiền là xem như xong, đừng tin vào lời bảo hành gì cả, mang ra bảo hành khi bị nặng thì phán do lỗi ng dùng rồi bắt đưa tiền để sửa.

7. hansocanh11 Thành Viên Cấp 3

Cho Giang hồ nên đập vào mặt nó buôn bán lừa đảo khốn nạn quá