Tìm kiếm bài viết theo id

Muốn ra khỏi dân quân thường trực

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi THE ROCK, 7/1/16.

ID Topic : 8309567
Ngày đăng:
7/1/16 lúc 17:36
  1. THE ROCK Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Mình bị cận 10 độ , viễn thị 2,5 độ . Khi đi khám nghĩa vụ quân sự bị chỉ huy phường kêu nói giờ bị cận cũng phải đi NVQS muốn không đi thì đăng ký đi phường đội . Mình cũng nghe lời này nọ đăng ký đi được 2 tháng . Giờ mình thấy cứ sai vặt tùm lum , tối phải lên ngủ , ... rồi bắt điều lênh xong bắt đi học võ tùm lum không có thời gian đi học mình tức gây nhau với phường trường rồi bỏ về luôn . Giờ không biết có bị gì ko ? mình muốn ra không đi dân quân nữa thì phải làm sao ???

Chỉnh sửa cuối: 7/1/16
  2. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

Nghĩa vụ là phải thực hiện.
    Nhưng bác cận vậy thì làm thủ tục xin miễn rùi gửi xí là xg. Mà giờ bác đi vậy cũng đc tiền. Học thì tối học. Chứ có gì đâu. Mình thấy đầy người như vậy. Chứ cái nào cũng có 2 mặt

3. THE ROCK Thành Viên Mới

nêu được đi học vậy thì mình nói chi nưã Muốn ra khỏi dân quân thường trực cái này bắt học võ , diều lệnh , dân quân năm nhất , đi công tác , .... bắt bỏ học um sùm Muốn ra khỏi dân quân thường trực - 1 giờ mình bỏ về muốn ra phải làm thủ tục sao ? bạn hướng dẫn giùm mình

4. htc1991 Banned

Trời oi bác cận 10 độ đi khám là rớt rồi , bac đi dân quân chi tụi nó kiém lính sai vặt, bạn cứ nghĩ ngan tuin nó không làm gì được ban đâu , năm sau cứ đi khám sk loại 6 như bạn nó không bao giờ nhận, tại tụi nó biết bạn sẽ bị loại nên nóndudj ban di dân quân , chú như ban là loại yên tâm, đừng nghe người khác hù nói nạy nọ cứ lên quận khám ,nó có hội đồng set duyệt hồ sơ nên ban không phải lo , mấy ông khu mình toàn dân tuyển quân nói tuyên lần mấy chục mà chủ láy sk loai 1,2,3 ,4 mà đa só là 1,2 mình sk loại 3 còn bị loại. Ban mình cận 4 đọ là cũng miễn rồi

Chỉnh sửa cuối: 7/1/16
  5. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Đáng lý em không phải đi gì cả, do em và gia đình bị tụi nó hù rồi Muốn ra khỏi dân quân thường trực
    Giờ xui lỡ đăng ký dân quân rồi thì đành phải mất tiền vậy, lôi thằng Phường Đội Trưởng/Phó ra cafe thương lượng giá cả luôn, nó sẽ đồng ý cho em đóng tiền theo từng năm hoặc từng tháng, lễ Tết nhớ cho tụi nó thùng bia với ít tiền là ở nhà nghỉ khỏe !

DO MUOI thích bài này.
  6. c2h2 Thành Viên Cấp 2

gạo đã nấu thành cơm rồi thì làm sao hô biến trở lại được.

7. Enter 5s Thành Viên Cấp 6

muốn nghỉ thì không ra trực nữa, bị vô kỷ luật thì bị đuổi thôi, đúng ý bồ luôn
    cận 10 độ thì được miễn rồi, muốn đi nghĩa vụ quân sự thì phải đạt chuẩn khám sức khỏe

DO MUOI thích bài này.
  8. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

Cái dại của thớt là bị nó hù, giờ xin ra là mất cả mớ tiền, thôi thì cứ tiếp tục làm đc tiền chi cho thằng trên rồi nói khó nó xếp cho thời gian đi học buổi tối

DO MUOI thích bài này.
  9. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Bị dụ rồi bạn ơi,cận 10 độ rớt từ vòng gửi xe

DO MUOI thích bài này.
  10. THE ROCK Thành Viên Mới

Có hỏi rồi cũng ko được luôn giờ mình cũng bỏ ngang luôn

DO MUOI thích bài này.
  11. htc1991 Banned

Bạn đừng nghe ai hết vì tụi nó biết mẹ gì đau , bạn cứ nghĩ ngan nó không làm được đau ban cứ yên tâm , nó hù chứ ko làm dc gì đâu mấy thằng phường ko co quyên gì ngoài quền hối thúc đi khám nghia vi thôi bạn, ban cận 10 độ cứ đi khám thoải mái, nó co máy đo
    Nên chính xác , ban có benh gì kể ra luôn là rớt à, bạn đừng bị tui nó dụ cớ nhu ban rớt nên keu di nghia vụ , bạn nên đọc qua luật sk NVQS bạn ra nc với tui nó là tụi nó không làm gì được đâu,quyền của tụi nó giới hạn lắm

DO MUOI and THE ROCK like this.
  12. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Muộn rồi, đăng ký DQTV rồi !

13. THE ROCK Thành Viên Mới

Giờ mình phải làm sao ??? Mà mình cũng bỏ ngang luôn rồi

14. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Lấy quyền công dân gương mẫu mà khè lại bọn chúng. Cây ngay sợ gì chết đứng.

15. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Đi tù thôi bạn, ko sao đâu.

DO MUOI thích bài này.
  16. THE ROCK Thành Viên Mới

Sao đi tù bạn ??? Bỏ trực thì bị đuổi thôi chứ ???
    Bạn nói rõ lý do tại sao đi tù giùm mình được ko

Chỉnh sửa cuối: 9/1/16
    DO MUOI thích bài này.
  17. MoZart Thành Viên Cấp 6

Gú gồ bộ luật đào ngũ bạn nhé. DQTT cũng thuộc quân đội nhé

DO MUOI and Xirox79 like this.
  18. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Cận 10 độ thì vô gửi xe nó đã đuổi về, nó chỉ bãi giữ xe mà cứ dắt vô toilet ^^

19. BABU Thành Viên Cấp 5

Lo nghĩa vụ 24 quận huyện , bác nào cần pm !!!

20. BUNG SEAL HỘP Thành Viên Kim Cương

thứ 1 là thằng phường đội chả có quyền bắt bạn đi hay không mà khi nào khám trên quận do quân đội chọn lựa nếu ok thì người ta sẽ có giấy báo.Thứ 2 là nếu đi dân quân thường trực thì có lương thời gian ít hơn nhưng học nhiều hơn không thường trực cái đó đáng lẽ bạn phải biết mà ko biết thì chịu thôi vì dính rồi.Giờ bạn phải hoàn thành cho xong 2nam rồi xin giấy ra quân chứ tự ý bỏ nhiệm vụ thì rất rắc rối đó.Trước khi mình gần hết tuổi gọi tụi nó còn dụ bảo vô DQ ko bla bla mình từ chối luôn có vấn đề gì thì quân đội xét lo gì.VÀ khi đi khám tụi nó cứ đòi cầm giấy xác nhận đang đi học cũa mình nếu ngu nghe lời nó là khi lên quận gập quân đội mà ko có giấy là đi luôn.Tụi nó hay làm tro mèo lắm nếu mình nó đầy đủ giấy tờ cứ thoãi mái thôi còn nếu có đi thì nói thật các bạn cứ đi luôn rồi lên đó nhậu với chỉ huy là có đường binh về chi phí thấp chỉ mất một lần và chả bao giờ bị kêu.Thằng bạn mình hồi trước đi đúng 1 tuần là về chà ai lo gì cho nó hết tự lên nhậu nhẹt là có dây nó móc nối rồi về.