Tìm kiếm bài viết theo id

Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi dragonkd, 29/12/09.

ID Topic : 1486134
Ngày đăng:
29/12/09 lúc 15:07
  1. PhuHao6789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Năm Canh Dần sinh con có tốt không? bro này nhận xét khách quan.

2. Alves Thành Viên Cấp 6

Bình thường thôi, ko xấu ko đẹp.

3. deka Thành Viên Kim Cương

_sau khi hỏi mấy anh chị 40 mấy mà chưa có con đc thì câu trả lời là "đẻ đc đứa con là quá tốt rồi"

4. becung Thành Viên Cấp 3

Bình chọn anh chàng MD nhất topic.
    Theo anh vì sao 1 gia đình chấp nhận 1 nàng dâu tuổi Dần thì gia đình đó cùi mía....?

5. conitech.jsc Thành Viên Vàng

23 tuổi là bính dần pa ơi!Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

6. PhuHao6789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

về hỏi ông bà già M sẽ rõ

7. thinkinofu Thành Viên Cấp 3

mình nghĩ nếu gia đình bạn coi trọng vấn đề tử vi tướng số thì nên tránh. còn bình thường thì cứ sinh thôi. nhưng mình ngại sau này pé con yêu phải anh chàng mà có pà mẹ tối ngày đi coi tướng số ... thì tội mí đứa. mình thì không sao. nhưng đâu thể bảo người khác k tin như mình đc.

8. bonggaca Thành Viên Cấp 5

20 năm sau chẳng còn ai quan tâm đến tuổi tác 12 con giáp, sẽ như phương tây thôi. bro an tâm phọt khỏe nha

9. votientung Thành Viên Chưa Kích Hoạt

...đứa em gái mình nó cũng sắp có baby đây, nếu đẻ cuối năm thì lại kỵ với mẹ... mà sinh năm sau thì lại kỵ với bố... nếu mà sinh con gái năm sau nữa thì... ôi chạy đường nào cũng chết... thôi thì hoan hỉ chấp nhận vậy :cry_002:

10. votientung Thành Viên Chưa Kích Hoạt

...về xem lại kiến thức Can Chi rồi nói chuyện tiếp nha em... 1986 mà Canh Dần gì ở đây Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

11. Always Ready I CAN DO IT !

cứ sanh đại đi bạn,chứ tin vào dị đoan này nọ mệt lắm,nếu coi ngày sanh mà chính xác thì ai cũng canh ngày tốt để sanh,con cái ai cũng đẹp cũng giàu hết rồi

12. vuoncattien2005 Thành Viên Bạch Kim

Ặc, cho mình xin lỗi. Tại tưởng dần là giống nhau, đúng là ngớ ngẩn quá. Hehe
    Vậy cho mình hỏi tại sao chia canh dần với bính dần vậy?

13. bpchanh Thành viên bình thường

chọn vợ cũng chọn tuổi, sinh con cũng chọn tuổi ,kiểu này chắc khỏi lấy vợ quá Năm Canh Dần sinh con có tốt không?.

14. toikhongvao Thành Viên Cấp 4

23 tuổi là bính dần. canh dần thì năm 2010. trừ cộng 60 năm thì được 1 năm canh dần nữa

15. thuy89 Thành Viên Cấp 6

hok biết có nên tin ko chứ gia đình mình ( em họ, dì, bà ngoại)có 6 người tuổi Cọp mà mỗi mình mình là con trai nên còn 5 người tuổi Cọp. Thì hết 4 người gặp chuyện gia đình nên hiện giờ đang sống ko có chồng ( nhiều lý do). Hồi trước cũng có quen 1 bạn gái tuổi Cọp mà gia đình cản quá trời lun, mẹ nói ko muốn tin nhưng gia đình mình có tới 4 người như vậy rồi nên ko tin ko dc. Người xưa tin nhưng mình ko tin. Nên tốt nhất ko nên có con năm này vì con trai ko sao chứ con gái thì hơi bùn ( lỡ gặp 1 người xưa nữa lại khổ). ở đây mình ko chê nha . Mình nhắc lại là mình ko phân biệt và cũng ko ơợ chuỵên này.

16. lonelystar379 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

có lẽ ai thấy tuổi dần cũng ngăn cản nên người nào tuổi dần cũng lận đận
    cái suy nghĩ nó vậy thì sao tuổi dần nó gặp may được Năm Canh Dần sinh con có tốt không?ps:

17. Iris Nguyen Thành Viên Mới

Dù sao an toàn là trên hết, chỉ sợ các cụ lại quở, ko cho quen thì tội các con

18. dế lười Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Con cái là lộc trời cho. Năm sinh nào cũng có cái tốt, cái xấu cả. Nếu sinh em bé trong năm bị coi là xấu nhưng gia đình ăn ở để đức cho con thì đức năng thắng số. Người tính ko bằng trời tính đâu Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

19. hoa_si09 Thành Viên Vàng

Con Gái mà sinh năm Dần thì.... lại thêm cái Canh súp vô kế bên nữa thì....xui toàn tập
    Tử vi phương Đông hay phương Tây gì cũng có vài phần đúng và khoa học, chỉ có mê muội quá mới gọi là mê tín chứ thực ra nên tin một ít

20. Marshall Thành Viên Cấp 6

Tin dị đoan làm gì cho nó mệt,nếu muốn có con thì cứ sinh.