Tìm kiếm bài viết theo id

Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi dragonkd, 29/12/09.

ID Topic : 1486134
Ngày đăng:
29/12/09 lúc 15:07
  1. thuy89 Thành Viên Cấp 6

quan đâu ko thấy mình đang lo học xong ko có việc làm nè. Cứ tin ở bói toán với tướng số thì cứ ngồi đó mà chờ ko học hành gì coi có làm lính dc ko hãy nói làm quan.

Bởi vậy quan niệm của ông bà ta còn nặng lắm. Theo em nó chỉ là 1 sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi. Chưa có 1 nhà khoa học nào chứng minh con gái tuổi Dần là sát phu, ... hết. Bởi vậy mấy đứa bạn nữ cùng học chung ( câp2,3) đa số lấy Việt kiều hoặc ra nước ngoài ko à, ở đó người ta tiến bộ hơn. Em cũng từng bị gia đình cấm cản vì quen 1 cô gái tuổi Dần.( nhưng thực chất là tuổi Sửu). Haizz chán.Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

2. convitcon86 Thành Viên Bạch Kim

có đẻ được là mừng rồi...có biết bao nhiu người tốn tiền tĩ mà ko đẻ nổi đó...ngồi đó mà coi năm coi tháng...tới lúc mún đẻ mà ko đẻ được rồi hối hận >_<

3. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

...không phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên đâu em...Canh Tý, Canh Ngọ, Canh Thìn... những tuổi này còn gái đều cực hết :beated: Tốt nhất là không nên dính vào chữ Canh :shame: Kinh nghiệm bản thân... nếu có cao nhân nào có cao ý thì xin đừng chém tại hạ nhé Năm Canh Dần sinh con có tốt không? - 1

4. phattai8888 Thành Viên Cấp 3

theo mình thì hem nên đẻ vì con gái khó lấy chồng ,con trai thì gặp nhìu khó khăn trong công việc .nhịn đi bạn

5. phattai8888 Thành Viên Cấp 3

6. vip+vip= 2vip Thành Viên Cấp 4

đọc mà phát nản , con mèo có tốt hơn con cọp ko ?

7. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

...Mèo thì vote cho món Tiểu Hổ trứ danh giang hồ Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

8. 1giaythoinhe Thành Viên Vàng

bên Tây thì tuổi gì nó cũng cưới rồi bỏ nhau đầy ra.dân Á đông lại đi câu nệ tiểu tiết mấy chuyện cưới xin ăn hỏi này nên tin vào tướng số là phải.còn loại ngu mà tỏ ra nguy hiểm như trên kia thì ko bàn tới.:snicker:

9. AiBanTuiMua Thành Viên Cấp 4

Mình thì tuổi Ất Sửu bạn gái mình thì tuổi Bính Dần,sang năm cưới nè có sao đâu,chuyện cưới hỏi là do 2 đứa ok nhau thì lấy chứ tuổi tác gì.Lại thêm mình là cháu đích tôn của họ mà bạn gái mình thì theo Thiên Chúa Giáo nữa mới chếtNăm Canh Dần sinh con có tốt không?Năm Canh Dần sinh con có tốt không? - 1
    bạn này nói cũng có lý nè

10. CH33RS Thành Viên Cấp 5

con nào cũng là con, lỡ rùi thì tới lun bác tài oy Năm Canh Dần sinh con có tốt không?

11. thanlong24 Thành Viên Bạch Kim

Bác hồ sinh vào năm canh dần đó...
    Có câu đàn ông canh quý thì tài
    đàn bà canh quý đôi ba lần đò.

12. senkoboy04 Thành Viên Cấp 6

Năm nào sinh con cũng tốt, mà sinh ra ráng mà nuôi dạy cho tốt, nhiều người mắc bệnh vô sinh bỏ tiền tỷ ra chữa chưa được nữa kìa.

13. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

...Trâu vs Hổ... công nhận điếc không sợ súng... sau này rồi sẽ rõ cả thôi em... dù sao cũng chúc 2 em hạnh phúc...:matrix:

14. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

...hên xui thôi em... tuổi của Hồ Chủ Tịch theo nguồn chính thống là 1890( theo Đảng và nhà nước ta), còn nếu em chịu khó nghiên cứu thêm thì năm sinh của Hồ Chủ Tịch chưa được khẳng định rõ đâu nhé ...Năm Canh Dần sinh con có tốt không?h:

15. khanhvl Thành Viên Cấp 5

sinh con năm nào mà ko bro! quan trọng là sau này con cái mình ra sao thui

16. antiloving Thành Viên Kim Cương

nhỏ bạn mình sinh năm Dần , và hiện tại nó có 3-4 anh chàng theo đòi cưới .....

thằng bạn tui cũng sinh năm Dần, giờ đang ế chổng gọng, hổng mối tình nào ra mối tình nào

17. 1giaythoinhe Thành Viên Vàng

tin ba cái đó rồi ngồi trù ẻo người ta hả bro ? muốn ăn trầu à ? cuộc đời quan trọng là sống sao cho phải đạo.Đạo Chúa và đạo Phật dạy ta làm gì ? có dạy ta tin theo mấy cái ba láp đó ko ? Nếu mà có thì tui xin từ bỏ đạo dòng Chúa của gia đình ngay lập tức.

18. Tiến-CA Thành Viên Cấp 4

con gái mà sinh năm Dần sẽ khó lấy chồng,mình nghe nói vậy nhưng ko biết có đúng vậy ko nữa???!!!

19. is_no_good Thành Viên Cấp 2

với tình hình mất cân bằng giới hiện nay thì sinh con gái càng có giá...20 năm nữa tỷ lệ nam/nữ là 130/100, chờ rồi coi cùi bắp mía rim cũng xúc luôn. Mai mốt cũng muốn có con gái đến lúc gả chồng cho nó thách cưới tẹt ga...kakakaka

20. lonelystar379 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

------------
    cái j` vậy pa Năm Canh Dần sinh con có tốt không?Năm Canh Dần sinh con có tốt không? - 1Năm Canh Dần sinh con có tốt không? - 2