nên mua ruột + vỏ nào cho wave alpha

Thảo luận trong 'Chuyện trò Xe máy' bắt đầu bởi sinichi1610, 26/5/12.

ID Topic : 5091994
  1. sinichi1610 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    7
    mình mua xe wave này hồi tháng 7/2011 giờ mình muốn thay vỏ lẫn ruột cho nó, nhưng không biết mua hiệu nào cho tốt. anh em có kinh nghiệm về xe tư vấn giúp em. và xe mình muốn thay ổ khóa từ giống của wave RS có được không, vì mình thấy 2 xe này khá giống nhau. xin cảm ơn ae đã đọc tin!

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 5091994 gửi 8198 UP 5091994 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY 100053755 gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. williamtruongvtv Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    7
    wave alpha thì loại nào cũng ok bác à. IRC ngon, có thể làm một bộ Yokohama cả ruột , chất lượng tốt

4. H.U.I Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    5
    mua Thằng Béo đến từ Pháp đi bạn, cũng ngon lắm, IRC cũng ok
    nếu có quyết tâm thì chế cái gì cũng được cả

5. anhbahung9 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    3
    [​IMG]Thằng này đến từ Đức mà. 1 cặp vỏ có ruột dành cho wave chừng bao nhiêu nhỉ?

6. huongduagang Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    nghe đồn đến từ pháp từ đức gì đó mà thấy made in thailand ko à:smile:,nổ bùm cái bên trong mõng dánh

7. datawind

Cuộc đời như cơn gió

Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    4
    Ủa bác mua xe hồi tháng 7/2011 tới giờ mà thay vỏ + ruột chi trời? Tui mua 2009 tới giờ 35km rùi mới thay nè. Lúc thay thằng Thợ nó còn kêu anh thay chi vậy, sao không xài thêm mấy tháng, rùi nó chỉ thay cho bánh sau thôi, nói bánh trước xài còn ok lắm :09:.
    Còn muốn thay vỏ + ruột thì thay Casumina đó, của Wave Alpha thì <300k cặp + ruột Casumina luôn là <100k cặp nữa. Luôn công thay rồi đó.
    Ổ khóa từ thì mang ra hãng hỏi nó cho chắc ăn. Hok rành nữa, nhưng mà tầm 400 - 500k đó.

8. thai_hoa60 Thành Viên Cấp 5 Thành Viên Vip

Tuổi tham gia:
    3
    Michelin lả của Pháp!!!! Sản xuất vỏ cho xe hơi và motor pKL. Còn về thị trường Châu Á thì có chi nhánh ở Thái Lan và sản xuất cho các dòng xe nhỏ, xe phổ thông. Nên thấy các vỏ cho xe phổ thông thì đều là Made in Thailand hết, chỉ có CBR150 trở lên thì may ra có ở Pháp, mà giác cũng trên nóc nhà luôn !!!

Còn mỏng thì mình thấy nó ko hề mỏng tí nào =]] !!!!!!!!!!!!!!!

Ổ khóa thì 900k full bộ nha bạn !!!

9. sinichi1610 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    7
    cảm ơn mọi người rất nhiều!!!:09:

10. BeNa_Na

Yểu Điệu Thục Nữ

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    4
    chengsin mà phang tới ngon rẻ bền đẹp thích nhãn hiệu làm gì chengsin là ngon lắm cho dòng xe bình dân này rồi bạn ơi

11. ROOCKYVN Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    4
    - Đang chạy ruột, IRC (loại zin cho Honda, dùng cao su butan gì đó ít thoát hơi), Vỏ Yoko thấy hài lòng. Ruột cả tháng mới phải bơm tí cho đủ áp, ko bơm để chạy vẫn ok.
    - Trước chạy vỏ IRC thì thấy mỏng, hay cán đinh. Vỏ Casumina xài tàm tạm nếu ko yêu cầu cao (chạy tốc độ vừa phải hay dùng trong tp..) chạy sau một thời gian cảm giác nó ko bám đường bằng các vỏ khác cùng độ sử dụng. Cùng hoa lốp như IRC (for Future) nhưng Vỏ Casu bề ngang nó nhỏ hơn.
    - Tránh xa ruột Casu, rẻ hơn chút xíu mà bơm hơi mệt xỉu (Dùng cao su tự nhiên thoát hơi nhiều). Các loại khác chưa xài qua ko biết hehe

12. huongduagang Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    võ chengshin cứng ngắc à,giá michile nói riêng+các mặc hàng độ kiễng nói chung có lên giá hay ko là do các bác đấy

13. zinzin1805 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    3
    Nó là thương hiệu của Pháp nhe Bro. Về tham khảo lại thông tin đi. heo mình thì là cặp Chenshing là ngon bổ rẻ với dòng xe phổ thông