Tìm kiếm bài viết theo id

Nếu các bạn gọi mua hàng gặp trường hợp này các bạn có bực không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi trucnguyenduy, 6/2/15.

ID Topic : 7829591
Ngày đăng:
6/2/15 lúc 16:44
  1. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    Cũng lâu lắm không có lên các web tìm mua điện thoại cũ. Nay ông anh nhờ kiếm giùm ổng con Samsung Galaxy Note 2.
    Dạo hết các web, xem được vài con. Thấy bên ****** có topic đăng bán 1 con giá cũng ok, người bán lại là phụ nữ, số điện thoại là: 0906611599 - tên Vân.
    Mình cũng gọi hỏi thử kết quả như sau:
    Mình: alo, xin hỏi có phải chị đăng bán con samsung galaxy note 2 ko?
    Người bán: đúng rồi
    Mình: à, xin hỏi máy của chị dùng hay chỗ chị là cửa hàng?
    Người bán: ăn trộm về bán ( với giọng điệu rất bực bội )
    Mình đứng hình trong vài giây, tưởng nghe nhầm nên hỏi lại: xin lỗi sao ạ?
    Người bán: ăn trộm về bán ( vẫn với giọng điệu rất bực bội )
    Đến đây mình hết biết phải nói về cô này ra sao, bực quá chỉ nói được thêm câu: tôi muốn mua nên hỏi xem cho rõ để biết tình trạng máy, chị ko muốn bán thì thôi, đâu cần phải nói chuyện như vậy rồi cúp máy.
    1 phút sau nhận được tin nhắn từ người ấy chỉ với vỏn vẹn 2 chữ: hỏi ngu
    Haizzzz. Tính mình xưa nay ít khi bực bội, lâu lâu kiếm hàng mua lại gặp trường hợp này. Người ta nói chim khôn hót tiếng rảnh rang, người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe. Ko biết có bạn nào gặp trường hợp như thế này chưa? và như các bạn thì sẽ trả lời như thế nào?
    PS: search trên 5s số điện thoại thì ra nick này: lamtuanhuy, nếu đúng người đó là người nhà hay bạn bè của bro lamtuanhuy thì bro nên nhắc nhở lại, chứ buôn bán kiểu đó thì không ổn.

2. Trại.Hòm_NămThảo Thành Viên Mới

bạn gặp trúng máy bay lâu ngày ko có bôi trơn rồi, xã hội phải có người này người kia thôi. tại bạn hiền đấy. Gặp tui là tui chửi cho nghe. cái loại người ko có văn hóa thì bạn phải cứng 1 chút

3. thaiduongland Thành Viên Cấp 2

mấy thể loại này gặp trên ****** hoài, đồ đt ko nên mua trên đó, 99% bị lừa, có bữa mình cũng hẹn 1 thằng ship laptop giúp mình, giữa trưa mình tranh thủ đi từ Nhà Bè qua Tân Phú rồi alo cho nó, nó bảo nắng quá nó ko đi được, bó tay đành đi về, 5s thì 50-50, còn ****** cũng phải lựa kèo thơm trong số 1% còn lại thôi

4. datawind Cuộc đời như cơn gió

kaka, nghe bác kể em cũng tức cho bác nhưng mà mắc cười quá =)))))

5. bqtuan_prosty UyTín là SốngCòn trong KD

6. cardmanhinh.com Thành Viên Cấp 5

bó tay thật, chắc bà nầy mới bị chồng chữi hay gì đó nên mới nói thế thui Nếu các bạn gọi mua hàng gặp trường hợp này các bạn có bực không?

7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

hỏi ngu đúng rồi, nếu là cửa hàng ngu gì nó nói.

8. nova_vn Thành Viên Cấp 4

Hài vê lờ:snicker:

9. Harry_nhat Thành Viên Cấp 6

Chửi nó lại,sao hiền thế

10. ququ14 Thành Viên Cấp 4

Ru vao hotel coi may , hehe Nếu các bạn gọi mua hàng gặp trường hợp này các bạn có bực không? Nếu các bạn gọi mua hàng gặp trường hợp này các bạn có bực không? - 1

11. VSIP1 Thành Viên Mới

Ăn trộm về bán :snicker:

12. Quan10Production Thành Viên Cấp 5

bó tay rồi ! .....

13. stop Thành Viên Cấp 4

Người ta thiệt thà nói thật thế mà cũng than

14. hieuct999 Thành Viên Cấp 2

thì đã bảo là " ăn trộm về bán" , thớt bị điếc hay sao mà ko hiểu cứ hỏi hoài:snicker::snicker:

15. Silent Joker Why So Serious?

Dân VN nghe nói xạo wài riết rồi quen nên khi khe nói thiệt 1 cái là shock liền :snicker:

16. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

ở cửa hàng mình cũng hay gặp khách chỉ vào máy trong tù đang bán hỏi câu: máy này sửa nát rồi bán lại pko anh? máy này còn xài đc ko anh? máy này bung hết rồi hả anh?
    Hỏi chủ thớt câu: nếu người ta nói ở cửa hàng thì bạn có mua ko?
    Chính vì mấy người như chủ thớt giờ mình bán khách lẻ thôi, khách trên mạng ko giao dịch mấy năm nay rồi

17. boybreakln Thành Viên Cấp 5

Cũng không hẳn bạn ơi, một số người bị mấy thằng lol bán sim đăng tin giả, người cần mua tưởng là có bán đt thật gọi hỏi làm phiền suốt, cho đến khi chủ sim phiền quá bỏ sim luôn. Ông a mình bị dính chưởng nè, gọi điện hỏi có bán cón AB không? Trong khi ổng chả biết mẹ j. Gọi điện lên mấy thằng lol ******, chả ai bắt máy, mail thì chả ai trả lời. ****** làm ăn chả ra cái mẹ j, suốt ngày quảng cáo.

18. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Khẳng định với bạn là nếu là cửa hàng mình vẫn mua. Mục đích mình hỏi để biết nguồn gốc máy, nếu cá nhân bán ko bảo hành mình nhờ người đi xem giúp, còn nếu cửa hàng có bảo hành thì ko cần. Bro đã rõ chưa?