Tìm kiếm bài viết theo id

Nghỉ dưỡng ý nghĩa với Kỳ nghỉ gia đình của Resorts International

Thảo luận trong 'Du Lịch' bắt đầu bởi uraniumyt, 6/12/19.

ID Topic : 9433171
  1. uraniumyt Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    8
    Cuối năm ngoái coi trên báo, em có biết chút đỉnh về mô hình kỳ nghỉ gia đình của Resorts International nhưng mãi đến tháng 10 năm nay, hai vc em mới quyết định mua trước quyền sở hữu kỳ nghỉ 5 năm tại Sotnata resort Phan Thiết. Lúc đầu cũng khá là lo vì mô hình nghỉ dưỡng cao cấp này thực sự rất mới, em còn băn khoăn không biết giá ưu đãi nhiều vậy thì chất lượng dịch vụ thế nào nhưng sau khi cả gia đình em (gồm 6 người) đã lần đầu tiên trải qua kỳ nghỉ gia đình 8 ngày 7 đêm tại Sotnata resort Phan Thiết trong tháng vừa rồi, em đã thực sự thấy an tâm.

Về chất lượng nghỉ dưỡng tại resort thì không khác gì so với các phương thức du lịch truyền thống ở các resort, khách sạn 4-5 sao nhưng tính ra, chi phí kinh tế được giảm khoảng 60%. Hơn nữa, em còn được quyền chủ động thời gian nghỉ dưỡng trong năm, chỉ cần báo trước từ khoảng 1 tháng mà đợt vừa rồi, gia đình em quyết ngày nghỉ cũng sát, báo trc tầm hơn 2 tuần thôi mà phía Resorts International vẫn sắp xếp đc phòng lưu trú đáp ứng đúng yêu cầu của cả gia đình.

Cá nhân em thấy đây là một mô hình nghỉ dưỡng cao cấp, có giá trị hưởng thụ cao, nhiều ưu việt so với loại hình du lịch truyền thống mà giá cả lại rất phải chăng nên em share lên đây cho bác nào có nhu cầu thì tham khảo và trải nghiệm cùng gia đình, sẽ rất là hài lòng luôn đó ạ.

2. Becmuda Thành Viên Cấp 1

Ối, Cám ơn chủ thớt nhiều nha!
    Năm nào em cũng được giao cái nhiệm vụ tìm địa điểm du lịch cho cả nhà, tưởng ngon lành mà cũng đau đầu phết
    Bác cho em xin thông tin để em tham khảo cho gia đình coi có quất đc luôn dịp Tết này ko?

uraniumyt thích bài này.
  3. uraniumyt Thành Viên Cấp 1

Bác lên website họ mà tham khảo nè: https://resortsinternational.vn/
    Theo kinh nghiệm của em, cái gì mình mà ko rõ thì cứ gọi tới số hotline nhờ họ tư vấn kỹ cho.
    Hỏi cặn kẽ, nắm đc càng chi tiết sẽ càng chủ động, càng dễ quyết định bác ạ.

4. Hà Sơn Thành Viên Cấp 1

Đây là mô hình nghỉ dưỡng khá phổ biến ở nước ngoài. Nhà em cũng mua một gói kỳ nghỉ gia đình 5 năm của ông Resorts International này từ lúc mới dzô Việt Nam. Sau một chuyến đi 8 ngày 7 đêm sang châu Âu hè vừa rồi, em đánh giá cơ bản là mọi dịch vụ tiện ích đều đảm bảo đúng như cam kết, đặc biệt chi phí lưu trú ở khách sạn 5* tính ra rẻ hơn một nửa so với hình thức book phòng thông thường.

5. Anntran Thành Viên Cấp 1

Giảm được khoảng 60% chi phí mà chất lượng phòng nghỉ vẫn Ok đúng theo tiêu chuẩn resort 4-5 sao quốc tế hả chủ top?
    Còn các khâu khác như lịch trình, vé máy bay, tham quan thì sao?

6. uraniumyt Thành Viên Cấp 1

Hệ thống của họ đều là các resorts, khách sạn tiêu chuẩn quốc tế nên chất lượng sẽ luôn đồng đều và đảm bảo nhưng do mình mua trước quyền sở hữu kỳ nghỉ nên chi phí lưu trú đó sẽ được giảm nhiều vậy bác ạ.
    Bên này họ có đội ngũ tư vấn chu đáo và nhiều kinh nghiệm lắm bác. Các khâu khác thì họ sẽ hỗ trợ và hướng dẫn mình chi tiết bác ạ.

7. Xem thêm bình luận
  8. PhoneXmen Thành Viên Cấp 1

Em thấy các bên khác để sử dụng được dịch vụ phải book trc từ 3 đến 6 tháng sau khi ký kết hợp đồng. Bên Resorts international này báo trước khoảng 2 tuần thôi mà họ vẫn sắp xếp đc phòng lưu trú đáp ứng đúng yêu cầu của cả gia đình thớt luôn thì hay quá. Em nhiều khi cv phải xoay đến tối tăm mặt mũi, đc linh hoạt vậy thì cũng dễ thở hơn.

9. Heracare Thành Viên Cấp 1

Cho em hỏi xíu, nếu em mua kỳ nghỉ của Resorts International này xong, mà trong năm em có việc đột xuất không thể đi được thì em có được bảo lưu không các bác ?

10. uraniumyt Thành Viên Cấp 1

Được bác nha.
    Nếu mà mình k đi đc năm nay chẳng hạn, thì mình có thể bảo lưu sang năm sau đi 2 lần hoặc k thì bác có thể tráo đổi, sang nhượng hoặc tặng lại cho người thân cũng đc.

11. Ava.telecom Thành Viên Mới

Mô hình nghỉ dưỡng này em thấy có cái hay là tạo cho gia đình 1 cái lịch hẹn trước để có thời gian dành cho nhau, cùng nhau đi tham quan, ghi lại những hình ảnh, clip kỷ niệm …
    Nhắc mới nhớ, lâu lắm rồi e chưa về thăm nhà, cũng chưa từng đi du lịch cùng ba má bao giờ cả…

uraniumyt thích bài này.
  12. uraniumyt Thành Viên Cấp 1

Đúng vậy bác à. Ngoài việc giúp tiết kiệm chi phí, chủ động thời gian thì những kỳ nghỉ gia đình có thời gian 7-8 ngày như này sẽ là một dịp rất ý nghĩa để gắn kết và vun đắp tình cảm gia đình bác ạ.
    Em thấy k hề hối hận chút nào khi mua quyền sở hữu kỳ nghỉ này.

13. livebox Thành Viên Cấp 1

Em vừa tìm hiểu cái kỳ nghỉ của chủ thớt chia sẻ, phải trả trước 1 cục thì cũng hơi xót n đổi lại chi phí thì tiết kiệm hơn nhiều, chứ mua lẻ vào các dịp lễ tết kiểu gì giá cả cũng tăng chóng mặt mà lại phải bon chen đông đúc mới có được !

14. Cô Tô Thành Viên Cấp 1

Bạn em làm bên du lịch nó xui là nếu mua kỳ nghỉ gia đình thì chọn bên Resort international VN này là ok nhất đó mấy bác.
    Họ có nhiều resort lớn bên mỹ, mình sẽ có điều kiện nghỉ dưỡng ở các resort bên Mỹ mà chi phí cũng như ở trong nước luôn.

15. nguyenminhtrung94 Thành Viên Mới