Tìm kiếm bài viết theo id

nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Uy_Tín, 29/6/12.

ID Topic : 5314210
Ngày đăng:
29/6/12 lúc 15:34
  1. thanhhieu15ttt Thành Viên Vàng

heheh thấy dạo này quân sự cũng thoáng bác yên tâm. khi đi nhớ bao tin để vk con khỏi mong chờ nhá. mùa này ra biển đông dể ngũm củ tỏi lém.
    chúc bác ở đất liền

2. khoalam888 Thành Viên Bạch Kim

trong đây có bạn nói đi NVQS là học được nhiều điều, học được cái gì mà gọi là học???

Muốn có sức khỏe, thì ra ngoài tập thể hình
    Muốn ý chí mạnh mẽ, thì ra đời mà va chạm tự sẽ có kinh nghiệm

Còn đi ba cái NVQS này, thứ 1 thất nghiệp, thứ 2 có lỗi với ba mẹ, đi vài năm rốt cuộc thất nghiệp về chìa cái tay ra ăn xin tiếp, thứ 3 tệ nạn, thằng nào nói đi NVQS mà ko có hút chích thì sai lầm rồi nhé !

Còn lúc có chiến tranh? xin lỗi thằng nhóc 8 tuổi còn phải đi cầm súng! , có học qua NVQS hay chưa thì đi thì vẫn phải đi, và mắc cười ở chỗ, chắc gì lúc chiến tranh, bạn được phát 1 cây súng?

Các bạn làm gì làm, cố gằng đừng bao giờ để đi NVQS, nếu muốn thất nghiệp, hãy chọn NVQS , nếu chọn tương lai, xin bố mẹ vài triệu và cố gắng học hoặc làm 1 số vốn để kinh doanh.

Đây là vài lời thật lòng ma 2min2h muốn chia sẽ vì đã có rất nhiêu bạn bè mất đi tương lai rồi.

3. cindycao Thành Viên Cấp 4

nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè Đúng là mỗi người 1 suy nghĩ nhỉ mình cũng có suy nghĩ về vấn đề này nhiều có thể đi về mình sẽ lại ăn bám gia đình

4. skin_laptop Thành Viên Kim Cương

đợt vừa rồi đi ở trung đòan 271 năm 2007:
    yêu câu trong đó quá khắc khe: cái gì cũng ko dc cả nhưng do ba mình làm bên quân khu 7 nên chỉ ở chung với anh em đại đội dc 3 ngày thôi. hic hic.
    - ko cần theo gì cả ngoại trừ tiền.
    - dtdđ ko dc dùng, mẹo cho anh em công nghệ. mang theo ipod touch 3,4 + thiết bị gmate để nghe gọi nè. mấy chú hỏi thì cứ nói máy nghe nhạc như vậy đó.
    - 3 tháng đầu có lẽ hơi cực, vì em chưa trải nghiệm dc vì lên ở Trung đòan trưởng: Lê Ngọc Hải.
    - anh em có biết về máy tính có lẽ dc ưu tiên lên tiểu đòan hoặc trung đòan đánh máy.
    - ăn cơm khá khô cổ
    - về phép sẽ ưu tiên cho ai hối lộ vì mình làm sổ lịch làm việc của 5 sếp (trung đòan trủởng, phó trung đỏan trưởng, phó trung đòan trưởng tham mưu trưởng, chính ủy, phó chính ủy). nên mấy mấy cha nội Đại đội trưởng hay lên hối lộ mình để đưa giấy phép lắm. (1 tháng mình dc khỏang 3-4tr tiền hối lộ, tiền ăn dưới bếp cắt để ăn chung với 5 sếp dc 1tr2, tiền trực tác chiến 300k, tiền lương dc 600k: tổng cộng 1 tháng mình dư dc trên 5tr).
    - anh em tiệt đối ko ăn thiếu căn tin nha. (nó rất gian xảo, ghi sổ 1 thành 3 đó nha, rất nhìu anh em ra quân bị trắng tay đi về)
    -

5. rose_10592 Thành Viên Cấp 4

tiêu rùi, b trai m cũng bị kêu đi khám ...hzz

6. xin vô bộ tư lệnh quân khu 7 hay là kiểm soát quân sự cho nó oai! hi

7. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

có đó, thằng bạn nó đi TS, sắp về òi

8. bodauphong Thành Viên Cấp 2

có ai chia sẻ thêm kinh nghiệm ko.

9. vinhhien2412 Chuyên thiết kế website

Bác nc nghe rành quá nhỉ ...

Hỏi bác 1 câu thôi ? có đi chưa

10. condauemoi Thành Viên Cấp 3

Cho mình hỏi mình bị loét bao tử có đi đc hok...Sợ đi rồi vào đó lủng bao tử luôn....

11. nammagic135 Thành Viên Mới

- em hai mắt 1 bên cận 4đ - 1 bên 4.5đ . cả 2 mắt điều bị loạn 1đ thì có được miễn NVQS ko ?

12. chichchichchoichoi Thành Viên Cấp 3

Mình trúng tuyển ời nà. Mình mới tốt nghiệp CĐ, được một bằng Vn và 1 bằng của Mỹ. Mình đăng kí hồi tết năm ngoái nhưng tháng 9 này mới được đi nà. Khuyên mấy bác một đều là nên đi NVQS cho biết với người ta. Đùng có ờ ngoài rồi nghe người này người kia nói ời lên đây spam. Muốn biết khổ hay sướng thì hãy đi ời về đây bó cáo. Đã nói là Nghĩa vụ thì đừng nên chốn.đàn ông con triai mà trốn nghĩa vụ thì hơi bị....đó nha. Mình hy vọng mình được đi bên Biên Phòng nà mà không biết được đi không. hix

13. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

nói chung thì nếu không đi được thì tốt
    nếu lỡ không đi không được thì nên chuẩn bị tư tưởng đi cho rồi,không cần suy nghĩ nhiều,nếu nhà không phải có gốc to hay biết đường lo lót thì đừng lo lót vì chỗ mấy bác ko biết sao chứ bên mình hay có trò này [phải làm vậy mới đảm bảo quân số],nó nhận lo lót của mấy bác,đến năm cuối thì ko nhận nữa => đi,nó sẽ ăn của lứa sau,lứa nào cũng vậy,đến năm cuối là đi,nên quân số k có thiếu mà tiền có đều đều

14. mikael.1509 Thành Viên Vàng

sáng nay mới lên kiểm tra sức khỏe, kiểm tra xong nộp cái giấy tạm hoãn, nó bảo đi về, ko biết sao nữa đây

15. bodauphong Thành Viên Cấp 2

Ae nào có kinh nghiệm đã từng đi nghĩa vụ quân sự thì post cho ae !

16. chichchichchoichoi Thành Viên Cấp 3

Bà con mê KPop hay Hàn Wuo^'c hay thích chơi nông trại vui vẻ thì đi lính cho biết với người ta..Thấy Bi rain công việc đang phất mà cũng đi lính, mà Hàn Quốc thì đi lính >24 tháng chứ đâu có đi kiểng như mình . Thay vì ngồi ở nhà chơi Nong trại vui vẽ, mỏi mắt luôn thì giờ đi lính làm tăng gia, người thiệt việc thiệt luôn cho hay ho và có ích cho xã hội...^^. Nói gì thì nói, Ai có công việc ổn định thì cứ tiếp tục, còn ai muôn kiếm chút không khí yên bình, học tạp để có kinh nghiệm thì đi nghĩa vụ để rèn luyện...Đời trai mà không đi lính thì phí lắm, hồi xưa khác, giờ khác. Bạn mình cũng nhiều người đồng tính lắm nhưng cũng xung phong đi lính như bao người bình thường huống chi mình là người bình thường mà không đi thì thấy thiếu hụt lắm. hihi... Đó là vài lời góp ý cho AE. Có gì mời AE bình luận ^^

17. chichchichchoichoi Thành Viên Cấp 3

Bà con mê KPop hay Hàn Wuo^'c hay thích chơi nông trại vui vẻ thì đi lính cho biết với người ta..Thấy Bi rain công việc đang phất mà cũng đi lính, mà Hàn Quốc thì đi lính >24 tháng chứ đâu có đi kiểng như mình . Thay vì ngồi ở nhà chơi Nong trại vui vẽ, mỏi mắt luôn thì giờ đi lính làm tăng gia, người thiệt việc thiệt luôn cho hay ho và có ích cho xã hội...^^. Nói gì thì nói, Ai có công việc ổn định thì cứ tiếp tục, còn ai muôn kiếm chút không khí yên bình, học tạp để có kinh nghiệm thì đi nghĩa vụ để rèn luyện...Đời trai mà không đi lính thì phí lắm, hồi xưa khác, giờ khác. Bạn mình cũng nhiều người đồng tính lắm nhưng cũng xung phong đi lính như bao người bình thường huống chi mình là người bình thường mà không đi thì thấy thiếu hụt lắm. hihi... Đó là vài lời góp ý cho AE. Có gì mời AE góp ý ^^

18. nh0c_1989 Thành Viên Cấp 4

mình cũng chuẩn bị lên đường đợt 2 vào t9 này , ko bít có ae nào đi đợt này ko nhỉ ?? nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè

19. mantuesday Thành Viên Cấp 4

3 không: không nghe, không thấy, không biết ( áp dụng cho những ai đã trúng tuyễn)

20. bodauphong Thành Viên Cấp 2

tui cũng đợt 2 tháng 9