Tìm kiếm bài viết theo id

nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Uy_Tín, 29/6/12.

ID Topic : 5314210
Ngày đăng:
29/6/12 lúc 15:34
  1. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

tui cũng đợt t9 này luôn,có ai đi quận 10 ko ?

2. dangquocha Thành Viên Cấp 1

Trong các thứ trúng tuyển thì ai cũng mừng hớn hở , chỉ có trúng tuyển nghĩa vụ quân sự là ai cũng sợ xanh tàu lá đái trong quần , vì vậy mà các ca sĩ nam của nước mình gắng chây chọt để khỏi đi nghĩa vụ , không như anh Bee Rain ở Hàn quốc cũng phải đi nghĩa vụ

3. bodauphong Thành Viên Cấp 2

đia chỉ profile ghi quận 3 sao đi ở quận 10?!!!

4. remy1984 Thành Viên Cấp 3

ngta nói 25t là hết tuổi NVQS,mà ko bik đúng sn lần thứ 25t hay phải qua 26t ta?vd mình sinh 5/2/1988 vậy đến 5/2/2013 mình hết tuổi NVQS hay 5/2/2014 ?? rắc rối thật.bạn nào bik giải thik dùm mình ha,thank nhìu.

P/s:cho mình hỏi thêm 1 câu,sao nghe mấy thằng phường đội mình nói luật bây giờ mỗi năm còn gọi NVQS còn có 1 lần tháng 9 à chứ ko phải 2 lần tháng 3,tháng 9 như mọi năm,ko bik đúng hay sai?

5. nh0c_1989 Thành Viên Cấp 4

mình f11 Q10 nè bạn , bạn fường mấy hehe nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè

6. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

nick này của gấu hehehe
    mình ở p10 q10

7. bodauphong Thành Viên Cấp 2

Cái vụ tính tuổi này lộn xộn lắm,mình cũng nghe nhiều member cãi nhau qua lại vụ này! nhưng nghe nói là phải hết tuổi 25, nghĩa là tới sinh nhật năm 26 tuổi mới hết 25 tuổi đó bạn. Suy ra thì 5/2/2013 bạn mới tròn 25 tuổi thôi, chưa hết 25 tuổi nhé. Đến 5/2/2014 là sinh nhật lần thứ 26, lúc này mới hết tuổi nghĩa vụ nè. Mình thì tính như vậy đó nhưng nhiều bạn bảo sai. Không sure đâu! bạn xem link này mà xem họ cãi nhau vụ tuổi.http://vozforums.com/showthread.php?t=2855560&page=14 xem dài dài từ trang này đến mấy trang sau xem họ cãi nhau vụ tuổi này. Xem xong rồi bạn coi thử coi cách tính của mình tính cho bạn ở trên hợp lý không nha!

cái vụ gọi 1 năm 1 hay 2 lần thì mình hổng biết có đổi không chứ trước giờ theo mình biết thì nó hay kêu 1 cái gần cuối năm đề ăn tết xong là đi nghĩa vụ. Một đợt nữa là khoảng cuối tháng 6 đầu tháng 7 và nhập ngũ vào tháng 9. Nhưng mỗi năm kêu bạn khám 1 lần à. Hoặc kêu thêm 1 lần khám sơ tuyển( khám sơ sơ thôi), lần khám chính (2 đợt mình nêu) mới khám kĩ.

p/s: Mà hết 25 tuổi rồi bắt đầu hay kêu đăng kí đi dân quân tự vệ tại địa phương. Mệt, nếu hết tuổi nghĩa vụ rồi thì lo đi học tiếp hay đi làm nuôi bản thân và gia đình đi. Còn trùng tuyển thì tùy bạn tính.

Mình tháng 9 này cũng đi nghĩa vụ nè ! Đi một lần cho xong rồi về còn đi học thêm hay đi làm nữa chứ kêu quài không học đi làm gì cho ra hồn hết. Còn ai có quen biết lo lót thì tùy người đó.

8. bodauphong Thành Viên Cấp 2

Tui đi tháng 9 sắp tới. P12 Q10...
    Ai đi rồi có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em lấy tinh thần.

9. Storm Blade Thành Viên Cấp 3

Chuẩn bị tinh thần là chính!
    Tinh thần để đi lính vs tinh thần ra biển Đông!

10. [Gjo'] Thành Viên Cấp 3

Sao bạn trai mình ko bị kêu đi nhỉ? nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè
    Phải tìm cách tống cổ hắn đi cho hắn trưởng thành thôi ... dạo này ở nhà riết thành trẻ con rồi!
    Có ai biết cách nào để người ta kêu ai đó đi NVQS ko
    ạ???
    Em cần đưa bạn trai đi NVQS ạ nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè - 1:snicker:

11. bodauphong Thành Viên Cấp 2

Đừng nói vậy làm mọi người sợ. Đâu phải muốn ra biển Đông là ra. Bạn phải được đào tạo chuyên môn bài bản, có tính chuyên nghiệp cao. Đó là lúc chưa có chiến tranh đánh nhau. Nếu có đanh nhau xảy ra thì có lệnh tổng động viên tất cả mọi người phải chiến đấu dù đã được hay chưa được đào tạo. Nhưng những người đã từng đi nghĩa vụ quân sự hẳn sẽ thích nghi nhanh hơn.

12. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

rồi,hồi nãy nó mới tới chỗ em để sửa đổi sô yếu lí lịch và kêu e nộp hình
    mình ở quận 10 phường 10,anh em quận 10 điểm danh điiiiiiiiii
    mình tên Mẫn,22 xuân xanh

13. bodauphong Thành Viên Cấp 2

từ hôm khám sức khỏa nghĩa vụ quân sự tới giờ, trên phường đội chỉ mới gửi cho tờ giấy ghi "đã đủ điều kiện nhập ngũ năm 2012" rồi gi thêm vài dòng đại loại như hợp tác chấp hành.v.v. Chưa thấy kêu bổ sung giấy tờ gì hết. Chắc vài ngày nữa cũng bị kêu. Anh em ai quận 10 thì điểm danh đi.

14. chichchichchoichoi Thành Viên Cấp 3

T đi tháng 9 lun na.qTui ớ̉ p10, q6

15. sirius_ga Đừng sao nhãng!

Len Ban chi huy quan su lam Don tinh nguyen NVQS.

16. Song Tử Thành Viên Cấp 1

Thằng em mình cận 2.5 độ, khám đậu, nhập ngũ đàng hoàng, sau một tuần nhập ngũ thì được trả về nghĩa vụ quân sự , thông tin cần biết cho ai sắp đi lính nè)

17. qwewqwew Thành Viên Cấp 3

Mình thì đợt kỳ này ( 2012 ) chỉ gửi giấy về bảo điền thông tin rồi nộp , chưa báo khám gì .

Mà thấy lạ , năm 17 khám lần đầu : sức khỏe A mà ( Bị cận 3.5 độ ) khó hiểu

18. phamductrung_nb Thành Viên Cấp 3

1h chiều nên ủy ban nó bắt ngồi nghe nó nói xong rồi nó phát cho 1 cái balo +mấy bộ đồ , nó cho mỗi thằng 100k , rồi cho về nhà chơi 1 buổi , sau đó lên đường, còn em nhận đồ xong rồi trốn luôn

19. bodauphong Thành Viên Cấp 2

ai đi đợt tháng 9 này điểm danh đi.

20. chichchichchoichoi Thành Viên Cấp 3

Tui đi đơt này na. Tui ơ p10, q6