Tìm kiếm bài viết theo id

Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :)

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi vipbeiu, 5/5/14.

ID Topic : 7335685
Ngày đăng:
5/5/14 lúc 00:57
  1. vipbeiu RÙA LAMBADA

Tuổi tham gia:
    16
    Nhà Rùa tính lắp cáp quang , nhưng mà không biết nên chọn nhà mạng nào tốt và chất lượng cho trong và ngoài nước luôn , nên nhờ các a các chị bà con cô bác rành về lĩnh vực này vào khai sáng thông não e tý ạh Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :)

2. Dandt Thành Viên Cấp 3

may cai kia thi minh ko biet , nhung nhat dinh dung bao gio dung thang viettiel

3. are u sure Thành Viên Bạch Kim

đã rùa mà còn làm cáp quang đồ Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :), làm sao mà nhanh được Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :) - 1

4. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Có lắp thằng Viettel thì hỏi nó trước khi nào nó kéo cáp, đăng ký gần 1 tháng rồi mà nó chưa kéo cáp cho mình, trong khi thu tiền trước, lên hỏi thì bảo thiếu thiết bị.

Công ty lớn như thế mà không dự trù được cái này, đi quảng cáo tùm lum để rồi lấy tiền bao nhiêu người rồi? Lãi ngân hàng tính ra sao?

Bác nào làm sale Viettel vào mà đọc rút kinh nghiệm nhé.

5. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

nhà mình cũng mới lắp viettel 12mb được hơn tháng , lúc mắc thì nhanh chứ ko có lâu , sau 3 ngày mình alo cho giám đốc chi nhánh thì nó hẹn qua ngày hôm sau vì là thứ 7 chủ nhật nên đến thứ 2 thì có nv vô mắc
    tốc độ thì OK download upload ngon, từ lúc xài đến giờ chỉ có 1 lần rớt mạng nhưng khoảng 15p lại có có thêm xem ti vi nhưng hơi bất tiện cho ba mẹ mình vì dùng cái remote phức tạp với lại mỗi lần rút phích điện ra là nó load lại rất chậm

6. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- thanks bạn, mình cũng đang định cắt cáp HTVC chuyển qua VIETTEL đây, đọc bài của bạn mình sẽ chú ý hơn Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :)

7. babyvn911 Thành Viên Kim Cương

nói về năng lực đường truyền quốc tế thì VNPT (FiberVNN) là mạnh nhất Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :)
    Nếu bạn sử dụng nhiều dịch vụ yêu cầu băng thông quốc tế thì nên múc bạn này
    Viettel, FPT, hay những thằng khác đều phải thuê line quốc tế của nó

Ko biết khu vực khác thế nào chứ mình alo phát là 2 ngày sau nó xuống làm thủ tục rồi đi dây xong hết luôn Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :) - 1

8. hungcuonglove Thành Viên Cấp 3

9. thanhmc Thành Viên Cấp 6

đang xài VNPT giá pm 12m 350k đóng 3 tháng cho nửa tháng xài qt mạng ổn định nhưng nói trươc coi youtube né ra nó load chậm lấm, Rùa có vô khoảng cá độ đá banh thì ko nên lắp vnpt nó chặng dữ lắm, mình thấy fpt mới ra cáp quang 12m giá 330k 1 tháng thấy xài fpt nó it chặn lắm, mình lở lắp vnpt rồi chứ ko lắp fpt xài cũng ok lắm

10. bunkhjn2010 Thành Viên Cấp 5

mấy bác vote cho vnpt thì e ko biết sao chứ vnpt nv phục vụ bố láo nhất xem thường khách hàng kiểu như ko cần khách hàng

11. tean@team Thành Viên Cấp 3

sản phẩm nhà nước mà. Về độ ổn định lúc nào cũng trùm, nhưng dịch vụ lúc nào chằng SHIT .
    Xài gói 3600K free 18 tháng nếu dư dả là okie nhất , tính ra 200K/tháng. Chừng 3 nhà góp vốn lại xài khỏe re Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :)

12. vipbeiu RÙA LAMBADA

Chà că tửang nhỉ e có hỏi a Vikhoa - Kylin ngày xưa của 1st nói VNPT là chuẩn nhất Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :) khôngieest sao nữa có bác nào làm kỹ thuật thì tư vấn e với

13. fulloflove Thành Viên Cấp 1

Viettel nó có đường truyền dự phòng riêng của nó nữa bác ơi. Hồi đợt bị cắt cáp quang Vũng Tàu mạng nào cũng lết chỉ trừ Viettel đỡ nhất vì còn đường vệ tinh riêng (còn đường nào nữa ko thì mình ko biết)

VNPT ko biết cáp quang sao chứ ADSL thì xài 2 lần rồi, quá sợ nó luôn. Cước thì mắc hơn Viettel nhiều mà rớt ko biết bao nhiêu lần, mỗi lần gọi kêu sửa là 1 lần cãi nhau với nhân viên của nó xong đợi đã đời mới thấy ló mặt

Hôm bữa nghe thằng bạn làm ở Viettel nói cáp quang 12Mbps h có 200k, lên mạng search thử thì thấy nói ở TP.HCM & Hà Nội mới có, đóng trước 6 tháng thì 192k chưa VAT nhưng mà ADSL hiện h đóng 6 tháng còn có 140k nên thôi tạm thời xài tiếp ADSL đỡ. Cáp quang của VNPT thì mắc quá

14. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

chính xác, trên trung tâm tư vấn VNPT có một thằng rất là bố láo, hên gọi vào là sẽ gặp được anh này.

15. giangmai Thành Viên Cấp 6

Mới lắp VNPT hồi tháng 3 nè. Nói chung là xài ổn lắm. Có điều là lắp xong tới hnay éo thấy ma nào đưa hợp đồng cho mình. THUA!!!

16. andy_zhao Thành Viên Kim Cương

hehe
    Mình có thằng bạn nó làm sale bên VNPT nè
    Nếu bạn cần tư vấn thêm thì yahoo or fb nhé: andy_zhao0105@Yahoo.com FB: Andy Zhao

17. htkimsang Thành Viên Cấp 1

Nhà mình cũng mới lắp của thằng vnpt đây ah. 6mp giá trọn gói 1 tháng 242.000đ luôn VAT rồi đó bạn ah

18. giangmai Thành Viên Cấp 6

Zj là bro gắn sau khuyến mãi hả?? Mình gắn là 8mb, sau 1/4 nó tăng lên 12mb, đóng 18 tháng cước giảm còn 200k/ tháng. Ko bít sau 18 tháng thì tăng lên bao nhiêu nữa???

19. Yêu Sài Gòn Thành Viên Cấp 4

Mình đang dùng FPT gói Fiber Business 35Mbps, download trung bình khoảng 4.5MB/s, down nước ngoài cũng vậy, không chặn băng thông :v Cuối tháng này, mình định hạ xuống thấp hơn, và chuyển thuê bao. Nếu AE nào quan tâm, pm mình hen. (mình không quàng cáo gì hết, vì hiện tại giờ, chi phí cao quá, 880.000đ/th, người bạn mình share ra, mình cũng chịu không nổi Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :) Chuyển thuê bao, thì AE được miễn phí lắp đặt vì mình đã thuê bao 12 tháng rồi.

Nhà tính lắp cáp quang, các a rành về vấn đề này cho e hỏi chút :) - 1

20. quangco88 Thành Viên Cấp 5

Viettel mấy hôm nay thả băng thông hay j đó down cũng được 4,5Mb/s rất là yomost. Đang sài gói cáp quang của viettel thấy cũng OK, nhưng trong nước thôi, còn nước ngoài thì tầm 5-800kKbs. Với giá 200k/1 tháng thì không đòi hỏi nhiều đc.
    Nếu h ai khuyên mình chọn VNPT thì xin chạy xa 8m, ai khen thì khen chứ sài VNPT 5 năm thất vọng lắm rồi