Tìm kiếm bài viết theo id

nhân viên vận hành vinamillk

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi NguyenHoangMinh020194, 21/11/16.

ID Topic : 8666398
Ngày đăng:
21/11/16 lúc 11:21
  1. NguyenHoangMinh020194 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    xin chào các anh chị, e vừa tốt nghiệp đại học ngành công nghệ thực phẩm. Cụ thể hôm tháng 10 vừa rồi e có phỏng vấn và được nhận vào công ty sữa Vinamilk và tháng 1 vào làm. Em không biết ngành mình học có thích hợp vs công việc không, việc làm có nặng không, chế độ lương bổng như thế nào? XIn các anh/ chị có kinh nghiệm hoặc lm việc trong công ty tư vấn dùm em, em cám ơn anh/ chị rất nhiều!

: việc làm
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

nếu vào bộ phận đó phải làm theo ca nhé, con trai thì đỡ mệt hơn con gái, với lại chưa có gia đình thì cũng nên làm vì lương bổng cũng khá, khi có gia đình rồi thì hơi căng, mình có thằng em làm trong đó, vợ nó than cả tuần vợ chồng mới gặp nhau 1,2 lần

3. choixongjong Thành Viên Vàng

Nộp đơn xin việc ----> phỏng vấn ----> chấp nhận vào làm =====> "không biết ngành mình học có thích hợp vs công việc không, việc làm có nặng không, chế độ lương bổng như thế nào? "

=====>>>>>> ???????????

4. olingo1 Thành Viên Mới

Cứ làm đi k đc thì nghỉ. Lo gì

5. odinthien Thành Viên Cấp 5

Công việc vận hành bên vinamilk thì nhàn bạn, mệt cái làm theo ca với hít hóa chất hơi nhiều.
    Lương bổng bên vinamilk cũng ok, ca sáng bao ăn 1 bữa, ca đêm thì 2 bữa, sữa thì uống bao la (uống đừng công khai quá là được).
    Mà bây giờ vinamilk cổ phần rồi nên chế độ thưởng bị cắt nhiều lắm.

SON166168 thích bài này.
  6. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Uống nhiều mập trắng trong vòng 3 tháng,

7. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

=] ] Đúng rồi bác, ng ta tốt nghiệp đại học ra mà. Cái mác đó to lắm. Bèo bèo, cực khổ, khó khăn tui ko làm đâu nha nhân viên vận hành vinamillk )

8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đây là tình trạng chung của SV mới tốt nghiệp ở VN, mơ mơ màng màng. Ở phương Tây nó đào tạo xong bụp 1 phát vào làm ngay.

-Khi đi làm cty, thái độ lao động nó quyết định 85% sự thành công của các bạn, năng lực chỉ chiếm 15% thôi.

+Năng lực gồm có : kiến thức + kỹ năng.

+Thái độ lao động gồm : hết lòng vì cty, đầy ý chí quyết tâm bán bằng dc lô hàng, trung thành, trung thực, siêng năng.

Bạn có kỹ năng giỏi nhưng thái độ lao động ko có thì ko ai cân nhắc các bạn đâu. Hãy biết điều dẫn lên hỡi các bạn trẻ.

Thiên Sứ thích bài này.
  9. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

vinamilk môi trường làm việc tốt nhất rồi . nếu cần biết thêm thì mình sẽ hỏi ông anh mình , giám đốc kỹ thuật bên đó dùm bạn

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Hỏi ổng coi có tuyển vắt sữa thủ công không. Mời thím hiệp vào mần, bảo đảm năng suất "vượt trội"

11. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Bác Kara này nói cái gì cũng chuẩn cmn thế.

12. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Hồi 2002 mình ra trường suýt được nhận về Vinamilk làm KCS, nghĩ lại thấy tiếc hùi hụi nhân viên vận hành vinamillk lý do là nếu về đó làm là phải hốt con gái sếp, mà nó thì sang chảnh quá nên ngại, từ chối nhân viên vận hành vinamillk - 1 tiếc tập 2 hu hu..
    Thôi đến giờ rồi, mình phải xuống nhà lôi con S500 cũ kỹ ra đi đón tụi nó đây nhân viên vận hành vinamillk - 2

13. vitconmd Banned

có việc thì làm đi chứ còn suy nghĩ hả bạn ?? vinamilk thì cũng là cty lớn rồi,chừng nào làm k nổi hay ko hợp thì nghỉ thôi.có gì đâu mà phải lo
    khi nào nghỉ thì vô visan cho đúng ngành !!

14. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Hỏi ng wen đưa vào là chính xác nhất,hỏi trên đây làm j

15. anhvu235 Thành Viên Bạch Kim

Bên Sabeco cũng vậy, làm theo ca, bia thì uống bao la.