Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Nhìn người ta mà thèm.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 30/7/19.

ID Topic : 9380796
Ngày đăng:
30/7/19 lúc 18:52
  1. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Soi' 2 chiếc ô tô 'made in China' đẹp xuất sắc tầm giá 200 triệu vừa trình làng

Thị trường xe hơi Trung Quốc vừa đón nhận 2 mẫu ô tô nội địa tầm giá chỉ 200 triệu đồng, sở hữu ngoại hình đẹp xuất sắc.

Mẫu xe SUV đẹp xuất sắc giá chưa đến 300 triệu đồng

Chiếc SUV cỡ nhỏ Jetta VS5 của liên doanh FAW-Volkswagen sở hữu vẻ ngoài bắt mắt với kích thước dài, rộng và cao lần lượt là 4.419 mm, 1.841 mm và 1.616 mm. Trục cơ sở dài của xe là 2.630 mm.

Nhìn người ta mà thèm.

Jetta VS5 của liên doanh FAW-Volkswagen.

Jetta VS5 được trang bị duy nhất một tùy chọn động cơ xăng EA211 1.4L tăng áp, bốn xi-lanh, công suất 148 mã lực và mô-men xoắn 250 Nm, kết hợp hộp số sàn 5 cấp hoặc tự động 6 cấp của Aisin Seiki (Nhật Bản).

Tại Trung Quốc, Jetta VS5 nhắm tới những người mua ô tô lần đầu tiên và có mức tài chính không quá xông xênh. Do đó, mẫu xe này có mức giá khá mềm, ở mức 13.000 USD (299 triệu đồng), bản cao nhất chỉ khoảng 17.415 USD (400,545 triệu đồng).

Xe số tự động Baojun 510 mới chỉ 249 triệu đồng

Mới đây, liên doanh General Motors (Mỹ) - SAIC (Trung Quốc) đã cho ra đời phiên bản số tự động mới của dòng xe Baojun 510.

Baojun 510 2019 mới số tự động cũng sở hữu ngoại hình khá bắt mắt với chiều dài tổng thể 4.220 mm, rộng 1.740 mm, cao 1.605 mm và chiều dài cơ sở 2.550 mm.

Nhìn người ta mà thèm. - 1

Xe số tự động Baojun 510 mới.

Phía trước xe được trang trí cụm đèn pha LED kế dạng lưỡi kiếm nhỏ kéo dài lên nắp ca-pô, bộ lưới tản nhiệt lớn với hai thanh ngang cùng đường viền ốp bao quanh mạ crôm sáng. Bên cạnh đó, cụm đèn sương mù lớn bố trí ở hai bên cản trước với đường viền ốp nhựa đen bắt mắt.

Ở phía sau, phần đuôi xe của Baojun 510 cũng khá nổi bật với cụm đèn hậu to bản sử dụng bóng đèn halogen, một phần tích hợp trên nắp ca-pô cùng logo đặc trưng của hãng đính ở chính giữa. Xe cũng được trang bị mâm mới dạng 5 chấu kép hai tông màu bắt mắt hơn.

Nội thất xe gây ấn tượng với hai tông màu đen-nâu chủ đạo, các chi tiết bọc giả da, vô-lăng 3 chấu tích hợp phím chức năng nổi bật với đường viền crôm sáng, bọc giả da cùng đồng hồ phía sau tay lái.

Xe trang bị các tính năng công nghệ khác như khởi động bằng nút bấm, điều khiển hành trình, điều hòa tự động, hệ thống thông tin giải trí với màn hình LCD 8 inch, cửa sổ trời panorama, điều hòa không khí tự động... Baojun 510 2019 có giá khởi điểm từ 73.800 NDT (khoảng 249,4 triệu đồng) cho bản thấp nhất.

Thu Hà (T/h)

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  2. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Uầy,bác thớt bớt cái thèm cho bà con nhờ.
    Số lương xe hơi ở VN so vs xe 2 bánh chỉ chiếm tỉ lệ 1/10 thôi mà đường sá đã kẹt muốn nín thở, giờ xe hơi rẻ bằng TQ,Ấn Độ thì xác định là mua xe về ngó thôi nhé.

3. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Mấy tháng nay mấy anh IQ cao đc lập các trạm thu phí xe oto và xì phố để giãn kẹt xe kìa anh ơi,nên anh cứ yên tâm mua xế hộp lái xe về nhà với chị nhà mỗi nhày nhé....

4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

giờ ai có đất xây nhà để xe chắc sau này hốt bạc nhỉ, xe rẻ vậy thì cũng ráng về kêu vợ cho tiền mua 1 chiếc để lấy le chứ thật ra chả có nhu cầu gì về xe 4 bánh cả Nhìn người ta mà thèm.

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Nói cái này có thể nhận nhiều gạch đá chứ xe oto chỉ có 2 hãng này là bền, tốt : Toyota và Honda, cá nhân đánh giá Honda có nhỉnh hơn Toyota một chút. Kế tới là các hiệu Nhật hạng 2 như Nissan, Mitsu, Mazda.

-Còn xe Hàn, Châu Âu là thứ vớ vẩn lấy đi lòe gái, thiên hạ thì được. Xe Hàn, Châu Âu sau 5 năm sử dụng (hoặc > 6,7 vạn km) là nó như con kặc luôn, xuống mã trầm trọng từ trong ra ngoài. Xe Nhật như Honda Civic chẳng hạn, sau 5 năm nó như mới, êm ru.

Chỉnh sửa cuối: 31/7/19
    TUAN_VU and 7800II like this.
  6. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Lại xui dại nữa òy.Nói thật,tiền mua xe ko ngán,nhưng các khoản chi xung quanh nó thì bao la luôn.Hôm nọ,mụ vợ xem thấy chiếc xe đã quá,nó rủ tớ hùn.
    https://autopro.com.vn/ban-mercedes...yen-bo-may-con-rat-chat-20190726171934203.chn
    Tớ cứ thế lạy sống nó luôn.Bao nhiêu tiền lương chắc chưa đủ nuôi con xe này.

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, thì ý đồ bác gái là thà nuôi xe hơn...nuôi rau thơm Nhìn người ta mà thèm.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  8. 7800II Thành Viên Kim Cương

thằng toy và honda thì đúng là bền và tiết kiệm đấy, nhưng nếu nói về bền và nồi đồng cối đá thì phải nói tới mitsu bác ạ, lái 2 con xe cùng phân khúc (fotuner - pajero sport) đi cùng 1 đoạn đường thì mới thấy độ chắc chắn của khung gầm, xe của toy thường thiết kế rộng rãi hơn nhưng chạy cao tốc thì bồng bềnh, nhất là mấy em hay dùng cho dịch vụ (vios, innova). có điều thằng mit thì hao nhiên liệu hơn do nó khỏe hơn, mấy cái cuộc đua sa mạc thì thằng mit thường lụm giải. còn thằng honda thì cũng mạnh hơn thằng toy đấy, có điều sao mà máy lạnh của nó YSL vãi ra, hôm ngồi ghế sau thằng city đi giữa trưa nắng mùa hè đúng là cực hình khi bị kẹt xe trên cao tốc.
    mong là mấy cái hãng xe nó choảng nhau mạnh mạnh lên thì em mới tính tới cái chuyện đổi vợ 2

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thị trường VN + xe cỏ nó làm tới đó thôi, Honda sở dĩ tôi đánh giá cao do nó nhập Thái. Dòng City còn ráp VN còn dòng Civic,, HRV, CRV, Accord nhập nguyên con từ Thái, độ hoàn thiện cao + cực bền. Honda luôn đắt nhất phân khúc trong các hãng xe Nhật.

-Thằng Honda nó có bí quyết gì mà làm con xe bền khủng khiếp. 10 năm. 15 năm vô tư, con Civic 2006 từ đời tống nó vẫn còn bền. Trong khi mấy con xe Hàn, Âu cùng đời gục hết mẹ nó rồi, lếch đi ở đó mà chạy.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  10. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nhắc con civic 2006 mới nhớ, năm đó honda tung cái tin sắp ra xe giá rẻ, anh em ngóc mỏ ngồi chờ, đệch cụ, tới lúc nó báo cái giá 42000 đô thì anh em vỡ mộng. Lúc đó sếp cũ của em cũng lấy 1 em, giờ thì ổng chơi toàn mẹc, đối với người có tiền thì người ta coi con ô tô như con xe máy cùi của mình thôi, đi vài năm bán, đc bao nhiêu thì đc, chả quan tâm, mịa, ổng bảo tài sản vài ngàn tỷ mà tốn thời gian nghĩ mấy cái lẻ tẻ đó thì thời gian đó đã đẻ ra đc gấp mấy lần nó luôn rồi

11. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Sếp cậu mà giữ dc của cải tôi chết liền. Thằng giầu thật bằng năng lực nó tiêu tiền cân đối lắm. VN là xứ lắm trọc phú, giầu mà ngu ấy.

Chỉnh sửa cuối: 31/7/19
    TUAN_VU thích bài này.
  12. 7800II Thành Viên Kim Cương

chả biết có giữ đc của cải như bác nói ko mà trước đây do mới phất nên mới phải mua con civic, còn bây giờ thì trong nhà có con s500, vợ thì đi chơi bằng con audi A5, nhìn mà thèm nhỏ cả dãi, ngày trước làm chỉ bên mảng BĐS, bây giờ làm thêm mảng siêu xe, toàn nhập hàng chạy lướt để né thuế về bán cho mấy đại gia của VN mình.
    nghe ổng kể mà nhiều khi mắc cười, nhiều thằng đi siêu xe mua hàng cũ của ổng để giảm giá, nhưng toàn bốc phét là mua xe mới, giá đôn lên gấp đôi, lại phải đang góp ở ngân hàng.
    ổng bảo mấy con xe tầm trung của châu âu đc ưa nhiều nhất vì giá ko quá cao lại đc cái tiếng chạy xe sang, mà dòng này thì mấy em người mẫu, hoa khôi là hay mua về để nâng cấp bản thân và ...tăng giá.
    ông sếp cũ của em thì bây giờ thấy toàn đi du lịch và làm từ thiện, quê gốc Bắc Giang nên ổng hay về đó làm đường, xây cầu, bà con thương mến nên lấy tên ổng đặt tên đường, tên cầu, chụp hình đưa lên fb thấy ghi là "cầu bác Tuấn", mà đi du lịch là kết hợp kiếm siêu xe mang về, suốt ngày chụp hình thấy đang ở dubai.
    à, cha sếp này có nói với em 1 câu mà trước đây mình nghĩ ổng xạo thôi, nhưng sau này có vẻ thấy đúng đúng, ổng bảo mày muốn làm ra tiền thì mày phải xài tiền đi, xài nhiều nhiều chút, xông xênh chút, đừng giữ khư khư trong người thì tiền nó ko vào đc nữa đâu

13. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Cái câu đo đỏ... người có tài rồi thì họ kiểm soát được mọi thứ nên họ xài nhiều nhiều theo cái cách của họ. Nó giỏi rồi thì đụng chuyện gì nó cũng giỏi. Còn mình mà nghe lời bác ấy chắc đi ăn mày sớm. Đi xách vữa mỗi ngày được 180K... ngày nào cũng như ngày ấy. Mà xài nhiều nhiều thì chỉ có nước phá sản bác ơi.

14. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Mình hỏi mấy bác Nhật thì dân Nhật chê Mit hay lỗi, độ tin cậy không cao nên dân Nhật không chuộng Mit lắm. Mình thấy Mit chỉ được mỗi em Grandis. Còn nếu đủ tiền mua Pajaro, mình cố mua Land Cruise của Toy luôn.

15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Martin 750cc , hàng VN chất lượng cao

16. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mới ra quy chuẩn hàng vn rồi nhé, ko biết nó có đủ chuẩn là hàng vn ko nữa
    Nó ở 2 phân khúc khác nhau mà bác, pajero sport cùng phân khúc với fortuner thôi, còn con kia nó hơn gấp ba lần thì sao mà so sánh đc, em chưa đc cưỡi nó lần nào nên ko biết, còn về độ chắc chắn thì mit lúc nào cũng chắc chắn hơn, nên nặng xác đầm xe và húp xăng nhiều hơn, à, hãng mit nó làm cả máy lạnh nên dàn lạnh nó thuộc loại ngon nhất

17. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

18. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Nhiều khi nghĩ mua về bỏ đâu hả bác, mua về để làm gì hả bác ^^

loc9000 thích bài này.