Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ ACE tư vấn giùm

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hvnh_k10, 28/10/16.

ID Topic : 8638296
Ngày đăng:
28/10/16 lúc 11:15
  1. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    Tình hình là mình muốn mua ván ép để làm bắt ke làm tủ đựng đồ linh tinh, tại nhà em nhỏ nhỏ chéo chéo nên muốn tận dụng tối đa diện tích.

Bác nào có kinh nghiệm hoặc biết chỗ nào mua ván ép dạng làm tủ thì chỉ em với. Với lại dùng cưa cầm tay liệu có cắt được ván ép không ạ

Cảm ơn các bác đã ghé topic này Nhờ ACE tư vấn giùm

2. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

Cấu tạo của vàn ép bao gồm nhiều lớp ván mỏng (~1mm) được ép vs nhau theo thớ ngang dọc để gia tăng độ cứng nên dùng cưa tay sẽ khó cưa lắm, hay bị dắt và mẻ ván. Nếu làm kệ đựng đồ thì bạn dùng gỗ ép đi, hay MDF cũng được. (ván ép hay gỗ MDF nhược điểm là kỵ nước) bro nên bố trí các eke gần nhau xíu cho chắc là oke. Gỗ ép thì mấy tiệm VLXD đều có
    Nếu ở Q1 thì ra khu cầu callmet nhé bro

3. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

Mua gỗ cao su cho dẹp lại chịu nước, 650k một tấm, mình cũng mới mua 2 tấm làm kệ, ko sợ nước

4. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

2 bác có thể cho em địa chỉ đc không ạ. 1 tấm là 1m2 phải khôg các bác

5. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

mình mua ở gò vấp ngay ngã tư phan văn trị nguyễn thái sơn, loại 1.2x2m là 540K. còn loại 1m2x2m4 dầy thì 650K, công cắt theo ý mình thêm 50K

6. chauanlac Thành Viên Cấp 4

Bác nên mượn cái máy mài thay lưỡi cắt gỗ thì cắt được ván ép. Nếu cắt tay ko chính xác, mỏi, bị lệch và đuối lắm. Mới làm nên biết. Mà bạn dùng đĩa cưa thì phải hết sức cẩn thận nha.
    Nhờ ACE tư vấn giùm

hvnh_k10 thích bài này.
  7. calmezo Thành Viên Cấp 5

không dùng cái này quen thì nên đo sẵn kích thước rồi kêu người ta cắt luôn cho .chứ máy này mà gắn lưỡi cắt gỗ vào cắt không quen nguy hiểm lắm

8. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

TKS 2 bác, vậy thôi, mình chưa cưa bao giờ, chắc đo sẵn rồi nhờ cắt lun quá

9. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

nếu bạn muốn mua loại Ô can, MDF hay ván ép làm tủ thì ra khu gần bệnh viện hòa hảo, nhóc luôn.. bán tấm to to không