Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 5giay..vn, 7/3/09.

ID Topic : 770534
Ngày đăng:
7/3/09 lúc 11:48
  1. 5giay..vn Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    19
    Mình có làm logo cho 5s rồi nhưng chưa vừa ý Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!. Nay mình nhờ các anh em ai có ý tưởng hay mẫu nào cho logo của 5giay :haha: Hãy đóng góp sau khi chọn đuợc mẫu ưng ý sẽ làm logo decal tặng free cho tất cả members của 5giay . Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 1
    Tương tự logo này
    Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 2

2. tamnguyen_btd Mod box sách

em ủng hộ cái nà nha..theo em thì chỉ cần hai chữ thui (5s) là đc òi

3. longheo Thành Viên Cấp 2

Nhìn màu mè hơi xấu không tông nào ra tông nào Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!! Màu xanh dương với màu đỏ đẹp hơn nếu để hai chữ NN như thế Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 1! Mà sao hai chữ NN lại lớn hơn 5giay thì hơi kỳ kỳ ! Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 2! Logo của 5 giây chứ không phải logo của nhật nguyệt nếu hiểu đúng Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 3!

4. takethat Thành Viên Vàng

thêm 2 chữ Nhật Nguyệt vô làm gì thế! cải lương quá! mà chả có ý nghĩa gì về mặt khái niệm!
    Người ta tự hỏi logo của 5giây (web bán hàngt rực tuyến mà dính dáng chi đến phim bộ HK???)
    Mạn ý góp chút ngu ý: logo đơn giản chút thôi, hình ảnh thể hiện rõ cái gì? muốn hướng tới ai? gam màu có thích hợp ko? Nên gắn 1 ngôi sao trên đỉnh logo thể hiện cái tầm của 5s là số 1 (vì đã được xem là số 1 về mua bán hàngt rực tuyến tại Vn rồi mà)

5. tucammoi Thành Viên Kim Cương

nếu cái này là của Nhật Nguyệt thì ok rồi, kiém thêm 1 cái cho 5giay nữa. Mod mở ra cuộc thi thiết kế logo 5giay và Nhật Nguyệt đi, giải nhất là 1 tr.

6. RendeR Thành Viên Cấp 4

Logo tuy hông có bông lúa và sao vàng nhưng nhìn cũng giống cái huy hiệu quá hén...
    Okay, mình sẽ cố tìm vài cái reference rùi show sau nhen!

7. maxxx Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bữa nào làm xong gửi cho, nếu dùng thì trả tiền bản quyền là OK Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!

8. Terie TM Thành Viên Bạch Kim

Làm logo cho 5s hả? OK !

9. don juan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thế bác biết 5s là của ai ko mà logo 5s lại ko để tên Nhật Nguyệt???

10. takethat Thành Viên Vàng

bác này nghe nói là ko có kiến thức gì về logo rồi!
    logo là 1 dạng biểu tượng cho thương hiệu (ở đây là 5s) , dùng chữ, các phông màu, hình dáng cách điệu làm nổi bật lên! nếu logo đơn giản mà hài hòa thì rất tốt!
    Về việc có là đại diện hay chủ cúa thương hiệu thì cũng chả ai đem cái tên lên logo để cả! vậy hỏi bác chứ ông Trần Quý Thanh CT T6an Hiệp phát có để tên trên logo của các lọai sản phẩm nó ko?
    Logo chỉ cần nhìn vào, đơn giản mà ấn tượng mà ok rồi!
    Mạo muội em có ý kiến cách điệu số 5 và chữ S chạy dọc hết cả logo như hình ảnh đất nước VN! lấy ý tưởng làm giống với logo Mcdonald với chữ M kiểu:byebye:

11. lamtuanhoa Thành Viên Cấp 3

xấu quá!
    nhìn như mấy cái huy hiệu cho hs.
    màu thì quá ư là lộn xộn.

12. law89 Thành Viên Cấp 6

Thay cái hình ở giữa thành ngôi sao hay hơn! Thấy màu mè quá! Có chữ Nhật Nguyệt thấy sao sao ý.Vì web 5giay nổi tiếng rồi mà có lẽ PR cho giáo chủ thì cũng good

13. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

logo 1 Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!
    logo 2 demo Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 1

logo này anh em cho mấy điểm

14. tamnguyen_btd Mod box sách

Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!! - 2cái ở trên có lẽ dc nhưng có thêm chữ s nữa là hay hơn 5s như vầy là ok

15. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Kiểu thứ 2 mình thấy hay hơn nhưng mà không có s,làm sao ngta biết được là 5s

16. nguyen666888 Thành Viên Kim Cương

chắc phải mời designer làm thôi giáo chủ , decal phát free à ? cái đầu thì có vẻ đơn sơ mộc mạc của win98 cái sau có vẻ vista !

17. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

free

1 . dán điện thọai
    2 . dán xe

18. dungvttv Cứ đi, sẽ thành đường

BQT treo giải đi, mọi người làm ầm ầm, vừa vui vừa hài lòng cả nhà

19. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

logo cũng đã có
    làm ra cũng phát free
    chỉ có điều ai làm đẹp hơn thì càng tốt
    treo giải cũng được ,nhưng bi nhiêu cho vừa lòng đây ?Nhờ anh em góp ý về Logo của 5giay !!!

20. tucammoi Thành Viên Kim Cương

để 5s người ta gõ 5s.vn thì thấy bà.