Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi truongan87, 11/7/12.

ID Topic : 5338057
Ngày đăng:
11/7/12 lúc 08:46
  1. truongan87 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Tình hình là em sắp đám cưới, cần dán 1 backdrop = tấm hiflex lên tường, nhưng nếu dán = keo 2 mặt thì sẽ làm tróc sơn tường.
    Không biết bà con 5s biết cách nào dán lên mà không gây ảnh hưởng đến tường không? Chứ em tìm trên google không thấy chỉ.
    Thanks much.

2. xTrance Thành Viên Cấp 5

Khoang vô rồi lấy ticke đóng lên đi bác...

3. truongan87 Thành Viên Cấp 4

cái khoan khi mốt tháo ra sẽ xấu tường vì tự dưng có 4 lỗ ticke trắng. Có cách nào khác nữa ko ta?

4. ROOCKYVN Thành Viên Cấp 4

Lấy keo dán dán lên xong mai mốt lăn sơn lại, keo 2 mặt dễ bung lắm nha cẩn thận.

5. My-Viet Thành Viên Vàng

nếu dán chữ thì dùng kem đánh răng đó , sẽ ko bị tróc sơn
    happy ending, bro

6. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

good idea
    Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn.Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn. - 1Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn. - 2Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn. - 3

7. nguyenvu1301 Thành Viên Cấp 1

dán bằng kem đánh răng đi, thấy người ta làm vậy

8. Bánh Bao Cải Uy tín là trên hết

Lấy hồ dán thử xem , ko thì Keo Sữa đó , keo dùng để dán giấy , ra mấy tiệm đồ điện mua , hình như 35k/1kg ( 1kg xài cũng mấy năm ^^ , tại vì ko có bán lẻ )

9. truongan87 Thành Viên Cấp 4

có vẻ kem đánh răng đc à. hehe. nhưng tấm hiflex nó hơi nặng, ko biết kem đánh răng có độ kết dính ko ta.
    Còn keo sữa thì mới nghe đó.

10. prepress Thành Viên Cấp 4

Vô big C mua cái hít tròn tròn bao treo luôn. 12k/1 cái.

11. relaxman Thành Viên Cấp 3

dán bằng kem đáng răng nha bạn,thang anh minh cuoi 2 nam nay,dan kem danh rang vẫn chua rớt xuong,khi nao mun thi lay nuoc xịt lên roi tháo ra

12. truongan87 Thành Viên Cấp 4

cám ơn mọi người nhiều nhé. Nhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn.

13. Rain In Heart Thành Viên Cấp 5

Làm gì mua 1kg lận em. Ra mấy tiệm bán dụng cụ vẽ đối diện đại học kiến trúc. Hỏi keo sữa người ta bán cho. Bỏ vô hũ đựng sữa chua bằng nhựa á. Một hũ mấy ngàn á. Mua nhiều quá đem về xài không hết để lung tung nó hư.

À mà quên. Keo sữa khô lại vẫn khá cứng, chắc hơn keo hai mặt nữa. Nên nó còn tróc sơn dã man hơn đó nghen. Bánh Bò làm mô hình lấy giấy báo phết keo sữa lên. Mà tới khi nó khô cầm gõ nghe cộp cộp.

14. phamtx513 Thành Viên Cấp 1

kem đánh răng Ps nha bạn

15. can lộ lộ Thành Viên Cấp 1

mua 2 typ kem danh rang di bac....dung mua loai xin,mua ps mau trắng duc la dc rùi.trét nhieu xiu la dinh hết

16. kogian_kogiau Thành Viên Cấp 3

đơn giản hết sức bác ra mua 1 cuộn băng keo giấy loại bản lớn về canh cắt băng 2 mặt to bao nhiu thì dán băng keo giấy lên tường xong dán tiếp keo 2 mặt lên ( 1 chữ 4 miếng keo 2 mặt to như móng tay là bão chưa rớtNhờ bà con chỉ cách dán lên tường ko bị tróc sơn.) . Làm như thế xong bạn lột keo 2 mặt ra cái rẹt không để lại vết tích trên tường. mình còn dán keo giấy lên màn hình LCD để làm ctr quảng cáo mà không hư hại gì hết,keo giấy nó bám không ăn keo vô vật lắm mà rất dể lột.tường dán không ít.
    Thân

17. truongan87 Thành Viên Cấp 4

hay quá. Băng keo giấy có vẻ như bác trên là ok nhỉ? hehe. thanks