Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ các bác giúp em cái chuyện này ...

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tutuban, 30/3/15.

ID Topic : 7974039
Ngày đăng:
30/3/15 lúc 20:24
  1. mr_bao_831 Thành Viên Kim Cương

Nói chung e thấy giờ bên bán vga chứng mình được bên mua có tác động đến vga, như la overclock hay trong khoản thỏa thuận của hai bên ko bao test những vấn đề nào đó dẫn đến hư hỏng thì bác mua phải chịu.
    Còn bên bán ko chứng minh được hư hỏng do bên ng mua tác động đến thì bên bán phải chịu trách nhiệm.

2. td_sellconputer Thành Viên Cấp 3

nếu bao test 7 ngày , trong 7 ngày nếu card ko lên , hoặc trục trặc bên bán phải bảo hành . ( ngoại trừ rơi rớt , cháy nổ.. va đập ... nhưng phải chứng minh dc ) .. chứ mà nói vậy thì y như test lấy cmnr chứ bảo hành bao test gì nữa

3. Hột vịt Thành Viên Cấp 4

Mình bán điện thoại và mình xin giải đáp vấn đề này cho bạn mặc dù mình bảo hành tất cả (tất nhiên những lý do dưới đây không hẳn là hoàn toàn, vẫn còn khá nhiều những lý do khác nữa)

1/. Không bảo hành mất nguồn lý do quan trọng nhất là không kiểm tra được imei hoặc số serial của main. Thêm nữa là có nhiều trường hợp mất nguồn vô cùng lãng xẹt như: tháo pin bất tử, update firmware, chạy rom các kiểu... Ngoài ra còn những lý do khác như sự vô ý không lường trước được nhưng không thể kiểm tra được (ví dụ vô tình có vật kim loại rớt vào main cũng có thể gây chết nguồn). Cho nên người bán thông thường rất ngại bảo hành nguồn (trừ những nơi có tiếng tăm, có sự hậu thuẫn hoặc có mánh khóe để kiểm tra phần này)

2/. Không bảo hành màn hình + cảm ứng: lý do là màn hình là 1 bộ phận cực kỳ dể hỏng bất ngờ, và cũng không dễ kiểm tra có đúng là màn hình bán ra lúc đầu hay không. Đơn cử với các màn hình đúng zin nhưng lâu năm, các dây cáp màn hình và cảm ứng qua thời gian dài bị lão hóa sẽ cứng lại, chỉ cần một tác động nhẹ cũng có thể gây ra vấn đề liệt cảm ứng hoặc chết/sọc màn hình. (đương nhiên không phải cái nào cũng vậy). Chưa kể có những người mua gian lận, cố tình đánh tráo màn hình để kiếm lợi

Chỉnh sửa cuối: 29/6/15
  4. ADCs Thành Viên Cấp 1

Để tôi nói cho bác nghe cái này nhé. Người mua hàng tính cách như thế anh em 5s không quan tâm và bác cũng không thể vì chi tiết nhỏ đó mà đánh giá bác mua hàng là người như thế nào. Cái anh em quan tâm và bức xúc ở đây là tạo sao bao test 7 ngày mà chưa đến 7 ngày hàng hư mà không chịu nhận lại. Nếu bác bán hàng bảo bác mua hàng vọc vạch, OC này nọ thì bác phải chứng minh được điều đó, nếu không chứng minh được card do bác mua hàng làm hỏng thì phải thực hiện trách nhiệm bảo hành. Nếu từ đầu ngại bảo hành thì đừng bao test 7 ngày. Test tại chổ thôi.
    Nói tóm lại theo quan điểm của tui giờ 2 bác gặp nhau nếu bác bán chứng minh được bác kia vọc vạch hay OC thì miễn bảo hành. Ngược lại bác thực hiện nhiệm vụ. Còn nếu bác cứ duy trì quan điểm như vậy thì bác sai mười mươi rồi. Nghỉ kinh doanh đi, sớm muộn thôi hà.

5. xhuy81 Thành Viên Mới

topic hay vãi chưởng, lót dép hóng cách giải quyết

6. anhkhoaiz115 Thành Viên Mới

Khổ thân bác. Em nghĩ đây là bài của bọn nó hòng lừa bác thôi Nhờ các bác giúp em cái chuyện này .... Phỏng đoán nhé !

7. violent Thành Viên Cấp 3

Đã đọc hết và đọc kỹ, theo quan điểm của mình thì bác chủ thớt không đúng rồi

8. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

vẫn chưa xong à, chủ thớt sai rõ ràng rồi còn gì

9. chihuahua123 Thành Viên Bạch Kim

ai cũng có lý của mình! mod vào xem giúp

10. doilathe97 Uy Tín Đi Liền Chất Lượng

vụ này kéo dài gần 4 tháng rồi mà chưa thấy mod nào giải quyết hết, không biết cái card còn không ???

11. joh.le Thành Viên Cấp 5

Lên cho mod vào giải quyết nè. Thành phần gian thương này cần cảnh báo mọi người!

12. vanhaola Thành Viên Cấp 2

Chưa hết hạn bảo hành 7 ngày thì phải hoàn tiền trong trường hợp vga là tự hư, còn nếu có tác động gì đó mà thỏa thuận bảo hành trước đó 2 bên có bàn thì ok k bảo hành , thế thôi.

13. myphamaplus Thành Viên Cấp 6

Anh em mình là 1 gia đình! 1 gia đình là up nhiệt tình!

14. myphamaplus Thành Viên Cấp 6

Anh em mình là 1 gia đình! 1 gia đình là up nhiệt tình!

15. vanhaola Thành Viên Cấp 2

Bây giờ sao mua hàng điện tử cũ khó quá bác nhể!

16. vanhaola Thành Viên Cấp 2

kiểu này chắc em muốn mua hàng nhưng ít tiền cũng phải gồng cho đủ vào chỗ lớn mua thôi chứ mua 2and mắt giật lắm.

17. i2k.2000 Thành Viên Vàng

từ đó đến h mình ít cmt mà thấy chủ thớt buôn bán vậy là ko đx bao test 7 ngày thì hư phải back money hoặc đổi card khác cho ngta chứ vga rất dễ bị hư nhìu card chạy nóng mới thấy rát màn hình hoặc để nguội mới lên lại có khi bị chập chơn xài vài bữa hoặc 1 tuần mới bị nguồn acbel 550w dư sức để kéo con này.Còn bác chủ nói up fimware hay oc thì có j chứng minh đc bác cầm cái card chưa mà bác phán như vậy.Xui xui cái card lắc lại chip vga ko chừng chạy chập chờn,buôn bán bao test 7 ngày mà đòi lên hình mới back money thì coi như thua bán vậy chết ngta rùi có hàng điện tử nào hư mà còn xài đc ko vậy chủ thớt.Ai có mua card kiếm game nào nặng nặng vừa cấu hình cái card chỉnh max setting chạy lâu coi có sao ko hoặc fim full HD cũng đx chip chịu ko nổi là treo liền.Tóm lại chủ thớt fai tìm hướng giải quyết cho ngta đi nói suông vậy đâu có đx vậy bao test cho ngta chi đó h tui lấy đồ vi tính chưa có chỗ nào như thớt bao test là fai rõ ràng hư là đổi hoặc back money.Chúc a e 5giay vui vẻ thân chào