Tìm kiếm bài viết theo id

nhờ các bác tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi leader137, 24/10/16.

ID Topic : 8632963
Ngày đăng:
24/10/16 lúc 09:36
  1. leader137 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    9
    tình hình là em có đứa bạn, cách đây 1 năm nó nhờ em mượn giúp nó 15tr, hứa là đến tháng 3 nó trả, tháng 3 nó không trả được em phải bỏ tiền túi ra trả, nó hẹn tháng 5 rồi cuối tháng 6 rồi cuối tháng 7, hết tháng 7 thì nó hẹn giữa tháng 8 rồi cuối tháng 8 rồi giữa tháng chín cuối tháng 9 rồi giờ nó nói ko trả, em và nó cũng ở quê lên sài gòn lập nghiệp, (khác quê chứ ko phải cùng quê, trước học cùng lớp rồi chơi với nhau thôi ah), có thể với mấy bác thì 15tr không đáng là bao nhưng với nhưng người vừa ra trường làm kế toán lấy kinh nghiệm thì 15tr cũng là con số gần 3 thang lương đấy ah. giờ em cũng không biết nó ở đâu, mà nó mất dậy là đã ko trả thì thôi nó lại còn nhắn tin gọi điện nói chửi mất dậy các bác ah
    giờ em cũng ko mong gì lấy được số tiền cơ mà nó cứ nhắn tin chửi rủa làm em bực mình quá, nhờ các bác tư vấn giúp thủ tục khởi kiện nó tội chiếm đoạt tài sản thì phải gửi đơn đến đâu, nếu có mất thêm vài triệu cho nó vô tù em cũng chấp nhận vì cứ để nó vừa ăn vừa chửi vậy đau đầu lắm, em nghe nói tội chiếm đoạt tài sản thì 2tr5 là vô tù rồi, em có đầy đủ tin nhắn và ghi âm những cuộc nó hứa trả và ko trả, như vậy có đủ bằng chứng buộc tội chưa vậy?
    thanks các bác đã tư vấm giúp

2. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Box 13 giờ toàn tư vấn đòi nợ :]].
    Ps: cho bạn mượn tiền là mất tiền + mất luôn bạn,hầu như 90% là thế,rút kinh nghiệm bác ơi.

3. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

thôi thì nhắn cho nó kêu: "15tr đủ để mày nằm viện 1 tuần đó" nhờ các bác tư vấn giúp

4. leader137 Thành Viên Cấp 1

ko có gan bác ơi, nói thật từ nhỏ đến giờ chưa dám đánh ai bao giờ cũng chưa đánh nhau lần nào

5. doicodonkhicoem Thành Viên Vàng

anh em nhớ rằng đừng bao giờ cho ai mượn tiền .

6. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

bác nói cái chị trong avatar bác ra tay tát vào mặt thằng đó, nó sợ sẻ trả

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Chắc là "nó" đó nhờ các bác tư vấn giúp

8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Làm người có 4 cái ngu : làm mai, lãnh nợ, vác ku, cầm chầu.

-Tự nhiên đi lãnh nợ dùm.

9. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Đời có nhiều chuyện đau lòng chết lịm vì gái lẳm các bác ...quen thân nó, chơi ...với nó, nó dụ khị xx rồi nó òn ỉ nhờ mượn tiền cái rồi nó quỵt, đòi thì nó hứa, đòi miểt thì nó chửi ...đòi nữa và làm dữ thì nó mướn giang hồ canh me mình ...15tr có đáng bằng em 70tr hông thớt?

Chỉnh sửa cuối: 24/10/16
  10. leader137 Thành Viên Cấp 1

chị đó cũng chỗ ở, nói thực là chưa đến mức yêu mà cũng hơn tình cảm chị em, còn người nợ ko phải con trai mà là gái

nhansamqua thích bài này.
  11. leader137 Thành Viên Cấp 1

nếu được xx thì 15tr đáng là bao đâu bạn, đằng này có sơ múi gì đâu, với lại cũng ko có hứng với nó

olingo1 thích bài này.
  12. olingo1 Thành Viên Mới

Cho bb mượn tiền nghĩ tới là oải rồi. Mất bạn mất tiền. Cho mượn 3tr trả đc 2 tr còn 1 tr 2nawm nay k đòi. Cũng k trả tại vì đòi nhiều lần quá rồi. Toàn đc câu trl tới cuối tháng lãnh lương trả lãnh xong nó trả mịa chỗ khác hỏi ra nó là thánh nợ. Xa nhau 2 năm biến chất lắm

13. BABU Thành Viên Cấp 5

Con gái thì khó nhỉ ! Đánh cũng Hok nỡ ... có giấy tờ nhận nợ gì Hok ?

14. leader137 Thành Viên Cấp 1

hôm nó vay nó có viết cho mình vài chữ, đại loại là ngày hôm nay nó có vay mình số tiền là 15tr, vậy thôi, ko có nói ngày nào trả

BABU thích bài này.
  15. BABU Thành Viên Cấp 5

Cho nó đi tù thì khó ! Chứ cho mấy thằng hình sự qua hù thì dễ ...

16. choixongjong Thành Viên Vàng

Post hình con nợ lên xem có bác nào mua lại "nợ xấu" không nhờ các bác tư vấn giúp

17. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bị lừa do ko biết thẩm định, lỗi cơ bản ko chịu học. Thím Yan Yan đáng tuổi bố tôi vẫn chết như thường.

1. Pháp lý : Không bị dở hơi, thần kinh.
    2. Uy tín : Có lịch sử danh tiếng với mọi người xung quanh tốt, mượn trả đúng hẹn. Nói chuyện ko có mâu thuẫn.
    2. Mục đích: Có mục đích mượn tiền đàng hoàng, ko lấy tiền đi hút chích, buôn ma túy, đánh bạc vv.....vv
    4. Năng lực : Có năng lực làm ra tiền để trả nợ.
    5. Môi trường : Không giao du với thành phần bất hảo, kể cả gia đình, bạn bè.

Cho đứa nào mượn nhiều tiền không cần tài sản đảm bảo thiếu 1 trong 5 cái trên nó mà trả được tôi chết liền (trừ khi dùng vũ lực). Các bạn làm ăn đưa vài tỷ cho nta chỉ cần 1 phát thôi là chết ngay, đời chỉ cần 1 lần là toi.

18. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

con gái thì càng dể nửa, để chị này xử đi, chứ con trai sợ xử không lại,
    lúc trước khi nhà còn làm giầy, giao hàng qua chợ bình tây và chợ an đông, cuối năm đi thu tiền thì có nhiều bà chị nói giờ không có tiền ngủ trừ được không, hết hồn luôn

19. leader137 Thành Viên Cấp 1

chị này thì lại hiền khô ah, thế mới khổ, có được bà chị thân thiết thì lại quá hiền, nên ko bảo vệ được nhờ các bác tư vấn giúp

nhansamqua thích bài này.
  20. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

hiền tốt bạn ơi