Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ mod giải quyết giúp

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi phanboi9000, 31/12/17.

ID Topic : 9045092
Ngày đăng:
31/12/17 lúc 23:00
  1. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
  2. chaibia Thành Viên Cấp 4

" cach đây 4 tháng bạn nhờ mình chụp hình gửi mấy chiếc áo để bạn lựa, lúc đo mình ko ở nhà mà đang ở rất xa nhà, nhưng vì chiều ý bạn mình phải chạy từ chỗ nhà ngoại mình đến nhà chung cư cách nhau hơn 10km, lúc đo gan 23h khuya rồi, mình cũng cố gắng chụp hơn 12 chiếc áo để bạn xem, nhưng ko hiểu sao bạn xem rồi ko thèm trả lời mình một lời nào cả, cuối cùng mình hỏi bạn có lấy hay ko bạn cũng xem ko thèm trả lời đến gần 1h sáng mình đành phải ở chỗ chung cư ko về nhà ngoại dc nữa vì trời quá tối, lúc đó mình có nt cho bạn rằng mình sẽ ko bán áo cho bạn nữa. "

đó là lý do mình ko bán áo cho bạn ấy, mình có nói rằng bạn ấy nt stk để mình ck trả bạn ấy 150k nhưng ko nhắn giờ càm ràm lên topic Cry, Mod ơi nếu bạn vào hoàn cảnh mình thì cũng chẳng thoải mái gì đâu. mình vẫn giữ lập trường của mình ko bán hàng cho bạn này nữa.

3. chaibia Thành Viên Cấp 4

anh em mod có đi ngang thì xử lý topic này dù theo luật mình phải bị sao đi nữa thì mình vẫn giữ lập trường ko bán hàng cho bạn này nữa

nội dung tất cả trong topic này
    https://www.5giay.vn/threads/us-arm...hu-phao-bong-nha-et-23h59-31-12-2017.9044958/

4. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

5. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Nhờ mod giải quyết giúp
    Nhờ mod xem giùm

HandMadeBag thích bài này.
  6. chaibia Thành Viên Cấp 4

Mod xem rồi xử theo luật. Mình sẽ ko theo dõi bài cry này. Mình vẫn giũ lập trường ko bán hàng cho bạn này nũa. Chúc anh em 5giay năm mới an lành và Bình An bên gia đình

7. Xem thêm bình luận
  8. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

- Năm mới rồi đầu năm đầu tháng hoan hỉ bỏ qua cho nhau vui vẽ để không khí đầu năm " mưa thuật gió hoà " nhé 2 bạn , có gì đâu mà kẻ giận người hờn vài ba cái chuyện không đáng này , theo mình thì bạn @chaibia cứ giao cho @phanboi9000 2 món WIN ĐẤU GIÁ kia đi , còn bạn ấy muốn mua thêm gì đó thì mình ko bán là xong có gì đâu mà giận cho mệt nè .

- Còn bạn @phanboi9000 cũng kỳ bắt người ta chụp hình mẫu hàng cho xem rồi nếu ko thích thì trả lời có lấy hay ko ,để bạn @chaibia cũng biết bạn có thiện ý lấy hay ko đàng này bạn im ru nên người ta cũng bực mình .

9. loulou Thành Viên Cấp 5

việt nam quê khó huề . một bài học cho các vị khách khó tánh và hay hoạch hoẹ . gặp tôi khi ko thích tôi cũng ko bán nữa . có bị xữ lý như thế nào cũng chịu

chaibia thích bài này.
  10. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Em xin lỗi các bác. Hàng bác ý chụp ko phải hàng em win mà là hàng mua bán thỏa thuận với nhau, và khi đó bác ý ko hề nói bác ý ở đâu về chụp cho e hay thế nào e ko biết, e có nói để mai tính như hình e chụp e có load bên trên.
    Vả lại e cũng ko giải thích khi đó e đang có chuyện gì vì đó là việc cá nhân e, e chỉ biết rằng đồ e win e ko sai gì. Trân trọng

11. chaibia Thành Viên Cấp 4

" cach đây 4 tháng bạn nhờ mình chụp hình gửi mấy chiếc áo để bạn lựa, lúc đo mình ko ở nhà mà đang ở rất xa nhà, nhưng vì chiều ý bạn mình phải chạy từ chỗ nhà ngoại mình đến nhà chung cư cách nhau hơn 10km, lúc đo gan 23h khuya rồi, mình cũng cố gắng chụp hơn 12 chiếc áo để bạn xem, nhưng ko hiểu sao bạn xem rồi ko thèm trả lời mình một lời nào cả, cuối cùng mình hỏi bạn có lấy hay ko bạn cũng xem ko thèm trả lời đến gần 1h sáng mình đành phải ở chỗ chung cư ko về nhà ngoại dc nữa vìtrời quá tối, lúc đó mình có nt cho bạnrằng mình sẽ ko bán áo cho bạn nữa. "

Mình ko muốn theo dõi topic này vì bạn là người ko biết điều. Bán cho bạn một chiếc áo mình phải bỏ bao như thứ việc, nhưng chẳng cần đâu chỉ cần nói sao một câu nghe dc thôi bạn à. Ko phải trên đời này muốn bỏ tiền ra là mua dc. Mình ko bán hàng cho bạn là có lý do của nó. Đi hết sài gòn hỏi đi có thằng nào nhiệt tình đến mức đang ăn uống cùng gia đình phải chạy hơn 10km chụp hình cho ban xem gần 1h sáng để bạn mua áo đâu. Chẳng qua bạn là khách quen mình mới như vậy thôi. Bạn đem luật ra nc có thể bạn đúng vì mình ko giao hàng cho bạn nhưng nếu suy nghĩ lại chẳng có shop nào chịu nổi với cách hành xử của bạn đâu. giờ bạn đòi 2 món bạn win thì nói luôn mình sẽ ko bán hàng cho bạn vì bạn ko xứng đáng thế thôi. Còn mình nợ bạn 150k thì gửi stk đi mình sẽ ck ngay và luôn ck xong mình sẽ gủi hình lên đây luôn. Nhắc cho bạn nhớ luật bảo vệ lẻ phải như về lý thì bạn chưa đúng đâu. Tôi ko bán hàng cho bạn nữa.

12. chaibia Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn mod đã rất có ý muốn hoà giải nhung mình nói thật vì mình rât bưc xúc, mình chua cry ai bao gio cả, khách vui vẻ chọn lựa dc hay ko ko sao cả nhưng mình ko muốn bán cho bạn này nữa vì minh cảm thây thiếu sụ tôn trọng nhau. Sẵn tiện mình cũng xin góp ý thêm về luật đâu giá có thể thêm vào luật là chủ topic có quyên ko công nhận win vì nhưng trường hợp khách hàng cà chớn hay phá topic. Đó là góp ý của mình mong ban quản trị xem xét

13. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Nói như đùa và vô lý. Thứ nhất tôi chẳng biết a từ đâu về,hơn 21h a ở ngoài đg a có nói lời nhắn thoại qua zalo giờ a về chứ ko phải hơn 23h đâu. Khi về tôi có nhắc anh rằng cái áo trắng tôi win và cái áo Uni màu hồng nữa a gửi thiếu thì a nói a bù tôi cái khác. Tôi ko vui và có nói để mai tính a nhé,nhờ a xem giùm lại chứ tôi ko bảo tôi ở lại nói chuyện với anh hay thế nào đi nữa. Còn nếu mod ko giải quyết dc tôi thật buồn vì thiếu sự công bằng, đừng quên mình tôi kêu ca hay đăng lên đây nhờ mod giải quyết chuyện với anh

14. chaibia Thành Viên Cấp 4

" cach đây 4 tháng bạn nhờ mình chụp hình gửi mấy chiếc áo để bạn lựa, lúc đo mình ko ở nhà mà đang ở rất xa nhà, nhưng vì chiều ý bạn mình phải chạy từ chỗ nhà ngoại mình đến nhà chung cư cách nhau hơn 10km, lúc đo gan 23h khuya rồi, mình cũng cố gắng chụp hơn 12 chiếc áo để bạn xem, nhưng ko hiểu sao bạn xem rồi ko thèm trả lời mình một lời nào cả, cuối cùng mình hỏi bạn có lấy hay ko bạn cũng xem ko thèm trả lời đến gần 1h sáng mình đành phải ở chỗ chung cư ko về nhà ngoại dc nữa vìtrời quá tối, lúc đó mình có nt cho bạnrằng mình sẽ ko bán áo cho bạn nữa. "

Ngta bỏ công ra cho bạn xem sản phẩm bạn ko mua thì nói liền đi bạn xem đã rồi ậm ừ gần 1h sáng rồi phán 1 câu " tôi không vui để mai tính. ... " hay đấy bạn ạ. Cách cư xử hay đấy.

15. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

- Bi giờ cũng khó phân sử lắm mình biết bạn cũng rất bức súc @phanboi9000 nhưng đây là SÀN ĐẤU GIÁ chứ ko phải BOX mua bán ,nếu bạn ấy WIN mà bạn ko giao hàng thì theo luật Of NICK 12th thì mình thấy như vậy bạn có đồng ý ko " tiền WIN 2 món kia chả bao nhiêu thì thôi giao hàng cho văn phòng 5s bạn ấy lên lấy hàng còn tiền hàng ủng hộ quỹ từ thiện 5s ( coi như mới đi CHÙA công quả ) mà cho vui vẽ 2 bên , coi như đi TỪ THIỆN chứ ko bán gì cho bạn ấy cả , để khỏi bứt sút vào đây nói qua nói lại .

- Còn riêng bạn @phanboi9000 nhận đợt hàng này xong nếu thấy topic bạn @chaibia có lên ĐẤU thì đừng vào bid nữa làm gì ,vì bạn @chaibia cũng ko thích bán hàng (đấu giá ) cho bạn rồi lại sinh ra ko hay .

- 2 bạn có đồng ý ko .

16. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Mod giải quyết vậy cũng ko phải. Thứ nhất đây là mục đấu giá tôi có quyền đấu mặt hàng tôi thích khi tôi đúng luật(trừ khi tôi ko thích sản phẩm hay người chủ sản phẩm đó,gì gì tương tự). Nếu tôi win thì tôi được quyền mua sản phẩm đó.
    Thứ hai là như các mặt hàng trước có thể lần này mấy món đồ tôi win cũng ko còn (còn tôi nói để mai tính vì khi đó anh ấy đang gửi sản phẩm khác bù vào sản phẩm tôi win mà a ý ko tìm thấy hay đã bán đi rồi dù mới cách hơn 24h.)
    Nếu mod ko giải quyết được đồ tôi đã win kia, số tiền anh ta đang giữ tôi xin ủng hộ vào quỹ 5giay.(nhưng nói thật tôi không phục,tôi chơi 5giay cũng lâu rồi... cũng ko phải thiếu sản phẩm tôi win sẽ có gì mất mát quá lớn cho tôi mà tôi muốn sân chơi có công bằng mà thôi)

17. chaibia Thành Viên Cấp 4

xem lại nội dung đi bạn à, sao cứ nói lẽ phải về phần bạn ko vậy? nếu cách cư xử ban đầu của bạn coi thường sự nhiệt tình của mình thì mình chẳng phải ko muốn bán hàng cho bạn đâu, chuyện này ko to đem cry để luật bảo vệ bạn à? mình nói rồi có thể luật bảo vệ bạn đó nhưng về lý thì bạn ko xứng đáng để mình bán hàng cho bạn, nếu các shop có ghé vào xem topic cry thì mình nghĩ các chủ shop chắc ko ít gặp nhưng khách hàng hành kiểu như thế này, bỏ tiền ra mua 1 sản phẩm ko đồng nghĩa có thể muốn làm gi làm, luật bảo vệ những khách chẳng coi chủ shop ko ra giì thì mình cũng mong có một luật bảo vệ chủ shop như mình.
    Note đừng có mở miệng ra là nói công bằng này công bằng nọ bạn ạ, mình đã quá nhiêt tình, nếu vậy ai công bằng cho mình? giờ đem topic đi Cry để mod ban nick mình rồi gọi là công bằng à, bó tay cách cư xử một con người.

18. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

A Huy ạ đối với sản phẩm a đưa đấu a có trách nhiệm thế nào a là người hiểu rõ nhất,tôi chắc chắn rằng ko phải mình tôi nhờ mod tìm a đâu,cũng có thể ko phải mình tôi mất đồ win như thế đâu.
    Trước ngày hôm qua tôi từng rất tôn trọng a vì từng thường xuyên lấy đồ của a nhưng giờ thì ko.
    A đòi luật bảo vệ chủ đấu giá có quyền không bán sản phẩm cho người win nghe thật vô lý.trừ khi anh đăng vào mục bán hàng còn ở đấu giá hay đấu giá ở đâu cũng vậy thôi có thể là kẻ thù khi người ta đấu giá thắng anh cũng phải bán.
    Tôi nhờ mod đòi lại những gì tôi win, tôi chưa hề nói nặng nhẹ hay động đến nhân phẩm này kia như anh nhé. Đầu năm chúc anh mua may bán đắt.

19. chaibia Thành Viên Cấp 4

chuyện gì cũng có nguyên cớ của nó bạn à bạn nói chuyện phải có đầu có đuôi chứ đừng nói ngang là chỉ muốn đòi hàng đấu giá, mình ko bán hàng cho bạn vì lý do bạn thiếu sự tôn trọng người khác

mình nói rất rõ bạn là người hiệu nhất bạn à, đừng có đụng ra thì nói luật bảo vệ sự công bằng cho bạn, bạn ko xứng đáng đâu, nt stk của bạn đi mình sẽ ck 150k vào tk của bạn, còn bạn muốn từ thiện cho ai đó là chuyện của bạn.
    nếu các chủ shop lâm vào tình cảnh có một khách thế này thì chắc cũng ít nhiều ko vui đâu, thấy một điều thắc mắc rằng sao bạn cứ càm ràm mãi thế nhỉ?

20. phanboi9000 Thành Viên Cấp 4

Vâng tôi xin lỗi anh nếu a coi khi tôi đi đòi đồ tôi thắng là càm ràm. Vậy số tiền coi như tôi và a ko nợ nhau(tôi không phải đi đôi co để đòi tiền), Tôi cũng ko nói chuyện với a nữa.
    Nhờ mod hỏi xem đồ tôi win còn không là rõ ngay thôi.

21. chaibia Thành Viên Cấp 4

bạn có đọc cái ly do nêu ra ko vậy? bạn đừng tỏ ra bất chấp bạn à, mình thiếu bạn 150k thì trả la lẻ phải roi đừng nói kiểu đó, hàng của bạn mìh vẫn giữ đấy đừng lo lắng