Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ mod giải quyết về đấu giá sim!

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi rayonkhanh, 4/1/18.

ID Topic : 9048139
Ngày đăng:
4/1/18 lúc 22:14
  1. hoa168 Thành Viên Kim Cương

Hiện mình còn 1 sim chưa phá trinh và 1 sim phá rồi cho anh em tiện nhận sim xài ngay cho nhanh, nhưng winner không chịu nhận sim chưa phá trinh, mà bắt mình nộp 20k

2. Đặng Văn Tuyên Thành Viên Cấp 4

Có nghĩa là bác kia muốn dc sim còn zin và bắt bạn nạp 20k free cho bác ấy nữa phải ko?

3. kingofmerit Thành Viên Bạch Kim

Mình đã đọc các nội dung trao đổi của winner và chủ topic đấu giá.
    Ở đây chủ topic có phần lỗi từ đầu khi trong bài đấu giá ghi chưa rõ ràng

Bạn nên ghi: khi nhận sim, nếu muốn nhờ kích hoạt phải trả phí 20k và 20k này sẽ được cộng vào tài khoản. Nếu winner tự kích hoạt thì không tốn phí.

Do bạn nói còn 2 sim, 1 đã kích hoạt và 1 chưa kích hoạt nên phương án giải quyết mà BQT đưa ra là winner nên nhận sim chưa kích hoạt.

Mỗi bên nên nhường nhau một chút để dĩ hòa vi quý.
    Bạn @rayonkhanh chấp nhận phương án BQT đưa ra không thì cho ý kiến nhé!

4. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

Lúc đầu giao cái sim đã kích hoạt và bắt mình fai bỏ thêm 20k tiền bác ấy đã kích hoạt. Mình ko chịu thì bác ấy nói là: ko thix thì lấy sim chưa kích hoạt về tự làm sẽ hướng dẫn.

Nghe như muốn đá hết trách nhiệm về mình do mình ko chịu bỏ 20k đó.
    Mình ko rành về sim sao mà chịu dc. Thế sao ko nói là để kích hoạt cái sim mới cho. Thử nói z coi 20k đó mình chấp nhận. Còn này ko lấy dc 20k cái sim đac kích hoạt nên nói cái giọng bán hết trách nhiệm cho mình

5. anhdh Thành Viên Kim Cương

Bác win về tự kích hoạt cũng phải tốn 20k đây là điều kiện bắc buộc loại sim này lần đầu phải nạp ít nhất 20k. Bác win thì tiếc 20k đó muốn bác bán sim chịu luôn, mà trên đời có chuyện vậy "muốn xe chạy thì phải đổ xăng".

6. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

B có não ko vậy. Đọc ko hiểu thì im lun cái mồm giúp.

7. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

Thôi mod close lun topic. Mất công chủ thớt lấy thêm 1 đống nick vào đã kích mệt thêm.
    Ko nghi rõ ràng giờ còn nói này nói nọ. Làm ăn z tôi cũng ko cần lấy sim của chủ thớt làm j.

8. hoa168 Thành Viên Kim Cương

Mod đã xử lý rồi, nếu bạn nói vậy không rành về sim thì: bạn chỉ cần mua thẻ cào 20k vina qua bên mình tự nạp tiền vào sim mới lấy cùa mình, rồi phần còn lại, mình làm thay bạn kích hoạt sử dụng lần đầu tại chổ, nếu cảm thấy không hài lòng nữa, thì bạn cho ý kiến muốn mình làm thế nào để bạn vừa ý

9. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tại sao bạn ko giao cho @rayonkhanh cái sim bạn rao ĐẤU GIÁ Đã kích 1/11 ,mà cứ bắt thêm 20k để kích cái sim mới chi cho phiền vậy . Bạn đấu cái nào thì giao cái đó đi nhe .

10. hoa168 Thành Viên Kim Cương

thì giao đúng sim kích data ngày 1/11/17 trong bài viết và chưa kích hoạt sử dụng lần đầu tiên, ai win thì mới kíck hoạt sử dụng lần đầu tiên, nếu không nạp tiền và không phát sinh cuộc gọi duy trì hàng tháng, thì sim sẽ bị cắt 8Gb data hàng tháng, nên bài viết mới ghi là nộp 20k trong tk sim, 20k đó vẫn nằm trong sim mà

11. anhdh Thành Viên Kim Cương

Mình ko có não đọc hiểu chủ topic ghi cái gì, uổng công cho bác có não mà đọc ko hiểu thì phí cái não wa. Chứng tỏ còn tệ hơn người ko có não, tội thật.

12. Tori0977 Thành Viên Vàng

Cái vấn đề ở đây là muốn kích hoạt sim này phải nạp 20k vào tài khoản thì sim mới sử dụng được. Còn bạn rayonkhanh cứ tưởng nó như những sim rác hay sim 4g rác là chỉ cần đấu win là mang về xài, ko quan tâm chuyện khác.
    Mình cũng win bác này con sim 290k và bác ấy kêu đưa 10k để lấy sim (không lẽ chạy từ GV qua Q11 vì 10k lại quay về) nên cũng thắc mắc sao lại phải thêm 10k. Qua toppic này thì mới hiểu, sim bác ấy đấu là sim chưa sử dụng được nhưng đã đăng ký ngày 1/11/2017 mà bác ấy gọi là " đã kích hoạt". Còn người sử dụng họ hiểu kích hoạt là chỉ việc xài và không phải làm gì thêm.

===> Khi sử dụng kích hoạt lần đầu tiên là 20k, 20k này sẽ có trong tk của sim. Chính câu này là câu gây hiểu lầm ( lúc đầu mình cũng nghĩ tự có 20k trong TKC cho winer xài, chứ ko nghĩ cần có 20k để kích hoạt)

13. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Thôi bi giờ nói đi nói lại cũng vì thêm 20k ko đáng này ,nên bạn @rayonkhanh có đồng ý lấy sim hay ko lấy để bạn @hoa168 lên sàn lại nhe .

14. anhdh Thành Viên Kim Cương

Người ta cũng win như vậy mà bác @hoa168 lấy có 10k còn bác lấy 20k. Bác nên xem lại cách ăn ở như thế nào Mod còn nói "Thôi bi giờ nói đi nói lại cũng vì thêm 20k ko đáng này"

15. sakura1703 Thành Viên Cấp 5

Đọc sơ sơ thì thấy hình như bác chủ có sự nhầm trong câu nói sim kích hoạt. Khả năng cao ở đây là sim được đăng kí vào ngày 01/11/2017, còn gói thì chưa kích. Ai mua sim và muốn kích gói thì nạp thêm tiền để kích gói. Trước cũng lấy bác chủ 1 sim, cũng phí kích 10k gì đó. Nói chung là hài lòng vì cũng chẳng mất gì cả. Nhờ mod giải quyết về đấu giá sim!

16. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

Có bạn này mới hiểu dc ý tôi thôi.
    20k có trong tk. Mà đấu giá sim đã kích hoạt thì tôi chỉ cần biết đấu win 300k và lấy sim về. Còn phí 20k j đó muốn rõ thì ghi 20k này winner phải trả thì tôi chấp nhận còn ghi kiểu đó ai mà ko nghĩ vậy. 20k ko đáng bao nhiêu nhưng đừng làm khác ức chế kiểu đó.

Còn mấy thằng ko não mà còn nhiều chiện hiểu sai vấn đề thì chịu.

Mod close topic này lại, mình sẽ ko lấy sim và làm ăn z những ng như vậy.
    Kết thúc câu chiện.

17. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Ok đóng topic , do bạn @hoa168 đấu giá sim mà ko nói rõ ( kích rồi hay chưa kích thì win phải nạp 20k để kích gói data hay cuộc gọi gì đó v...v )