Tìm kiếm bài viết theo id

nhờ mod kiếm hộ nhà tên chuyên lừa đảo 16 tuổi sdt 01203437965

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi sawamura, 3/5/13.

ID Topic : 6637031
Ngày đăng:
3/5/13 lúc 23:43
  1. HuyHoàngMobile Thành Viên Cấp 5

bạn tha nó là hại người khác
    nó thoát lần này lần sau nó cũng lại tiếp tục....
    thứ này cần giáo dục lại

2. Sell_5giay89 Thành Viên Cấp 3

3. sawamura Thành Viên Cấp 2

jnh moi chj bi lua 1 ngay.ma da mat dj 1tr. ba no lam rat ki cuc va benh con. g doi lay lu6200 ko bu tien. sau khj doi lai dc tien.mjnh se thong bao het sdt va hjnh anh cong so nha cho cac ban la nan nhan.mjh uc wa roi aj xu dc thj xu.

4. antimu4ever Thành Viên Cấp 1

16 tuổi mà lừa đảo thành công nhiều vụ dữ !!

5. co_long Thành Viên Cấp 4

Lỡ kêu người rồi thì làm gỏi luôn đi. Lừa đảo đáng bị thế.

6. Cái này lớn hơn 2tr VNĐ rồi bồ. Và đây là tội Lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Đủ cấu thành tội phạm.
    Bạn cứ ra CAP nơi bạn ở hoặc 359 Trần Hưng Đạo (CSĐT) để làm theo đúng trình tự thủ tục. Và đặc biệt là phải làm Đơn xin yêu cầu khởi tố đối tượng ABC gì đó. Chịu khó lên vài bữa nhưng sẽ đc việc.
    Tùy nhu cầu bạn muốn là gì, đòi tiền hay cho nó đi tù. Nó <18t nên tội ít nghiệm trọng như trên sẽ ko đc, nhưng sẽ có vết lý lịch và phải đi học cải tạo.

Bản thân mình trước đây năm 2009 bị lừa 2tr500k (mua cây súng hơi). Mình đã cho nó cơ hội trả lại tiền và nó đã từ chối. Mình làm tới cùng dù gia đình nó đưa 100tr kêu mình rút đơn Khởi tố, ba mẹ nó van xin quỳ lạy và mình rất ngại nhưng vẫn kiên quyết làm. Kết quả là nó đi tù 24 tháng, và cũng lấy lại dc 2tr500k. Tuy hơi cực và nghỉ vài buổi làm nhưng đáng nhờ mod kiếm hộ nhà tên chuyên lừa đảo 16 tuổi sdt 01203437965

7. sawamura Thành Viên Cấp 2

Nhung ma e ko co bang chung la da gjao dich may.chj co bang chung tn la no lua dao e thoi.giai quyet sao day bac. G hu no bat no oi them tien ha

8. Bác gặp nó nói chuyện, ghi âm lại, hỏi làm sao để gạ ra số tiền mà nó đã lấy.
    VD như: Cái htc bữa a mua của e 6tr giờ a mệt mỏi rồi a lấy lại 1000k thôi đc ko, đc thì e trả a liền nhé?
    Hoặc là: Cái htc bữa a mua của e 6tr giờ e tính sao với a đây nè, a cũng ko muốn làm phiền nữa đâu, mệt mỏi rồi.

9. sawamura Thành Viên Cấp 2

Ah hjc that ra la e doi htc cua e mua 4tr (gio cho bet lam 3tr5)(e mua hoi tet 4tr) cho no va bu them 1tr.no dua e htc one x dom gja chac <2tr. G e gju tong cong la lg 6200 no mua 3tr4 + 200k. Tuc la so voi tai san 4tr5 cua e chj con 3tr6 tuc la thieu 900k moi cong bang.gjo sao ha bac

10. vua_acquy Thành Viên Cấp 2

hix anh em cry hay quá >.< bữa em bị gạt mất con HTC vivid lấy IP4S bị luộc sạch sẽ. test này nọ thấy ok, nhưng khi đưa thằng bạn bung ra thì hỡi ôi toàn hàng ... lô >.< mà ko bik kêu gào với aiiiiiiiiii :|

11. sawamura Thành Viên Cấp 2

e đa ghi âm cuộc nói chuyện, em co nt nói chuyện đàng hoàng với ba nó, nhưng ba no thái độ rất hống hách, thách thức e trong tin nhắn, và chế thêm chuyện là
    e qua lấy điện thoại và mẹ no đưa e 2trieu. e kiu là chú nhầm rồi chi đưa thêm 200k thôi,
    xong ổng nt là :" nếu m không đờng ý nhận 2trieu tao đưa kèm theo dien thoai lg thi cái điện thoại con tao đưa m đâu rồi ,mất luôn, m thưa kiện nhanh lên t đang muốn gặp m đo"
    ý ổng là cái đt one X TQ e chưa đưa trả lại cho ổng. e nt là " con đa trả lại cho chú rồi ,.con chi nhận thêm 200k, con không tống tiền lừa gạt ai, con còn co tn chú kiu con mang hộp qua để đổi đt nè"
    cái ổng im luôn
    biết tình hình có thể bị lật lọng nên e chặn trước ,gọi điện cho nó và ghi âm + tường thuật lại từ đầu đến cuối" no đa xác minh e co trả dt va e chi nhận thêm 200k chứ ko phải 2trieu.
    no hứa sẽ đưa em 600k trong cn tuần này. em đa đồng ý nếu cn tuần này no không đưa đủ thì giai quyết sao ??

12. Đầu tiên bạn xác định dùm thằng con nó có đủ tròn 16t chưa ha. Nếu chưa đủ thì ko làm gì đc. Bỏ qua phần dưới và chỉ có thể đi đòi tiền bằng miệng thôi.
    Còn nếu đủ 16t rồi thì có khả năng nó sẽ bị đi giáo dưỡng, và ba nó sẽ là đồng phạm. Có người nào hướng dẫn tội "ko tố giác Tội phạm" thì bỏ qua đi nhé. Mình đã từng làm rồi và cái này chỉ áp dụng tội đặc biệt nghiêm trọng thôi.

Giờ bạn ra CAP hoặc CQ CSĐT là đc rồi đó nhờ mod kiếm hộ nhà tên chuyên lừa đảo 16 tuổi sdt 01203437965
    Loại này thường ko có ý định trả khi chưa bị CA triệu tập đâu

Khi ra thì nhất quyết phải đòi làm cho bằng đc cái Đơn yêu cầu khởi tố nhé, mẫu bạn tự kiếm trên mạng cũng đc. Đánh máy in sẵn ra đưa khỏi viết tay mất công. Thường thì bên người ta chỉ chịu lập biên bản xác nhận vụ việc thôi.

Nội dung chủ yếu phần quan trọng như sau: Dẫn chiếu BLHS Đ139 Lừa đảo CĐTS; Tội đồng phạm (Đ20) - ba nó
    Chi tiết vụ án bạn nhấn mạnh các phần sau đây: Khi bạn đổi ĐT bạn ko biết là bị nó lừa, sau khi về nhà tìm hiểu, đem ra tiệm thử máy thì mới phát hiện bị lừa. Bạn có đòi lại tiền và nó ko chịu trả. Mục đích của nó là nhằm chiếm đoạt tài sản. Trị giá tổng tiền >2tr.
    Ngoài chi tiết vụ án, bạn còn phải nêu rõ các hành vi như: lừa bán đt trung quốc, tổng số tiền đã bị lừa, đã lấy lại đc bao nhiêu, còn bao nhiêu

In ra 4 bản. Bạn có thể chọn gửi cho các nơi sau: CAP (Phường mà nó thực hiện hành vi), CAQ (Quận mà nó thực hiện hành vi), Viện Kiểm Sát ND Quận (nơi nó thực hiện hv). Theo mình nhớ thì sau khi gửi đơn, đợi tầm 3-4 tháng sẽ có triệu tập lên CAP nói chuyện và cam kết. Sau đó 1 tháng sẽ đc triệu tập lần nữa bổ sung hoàn tất hồ sơ. 5-6 tháng sau có phiên tòa nhỏ. Ko cần thiết phải lên tòa án gì đâu nên bạn khỏi lo, vắng mặt cũng đc, nhưng hồi đó mình có lên để biết đc chắc chắn tòa có xử nó và nó phải đi tù nhờ mod kiếm hộ nhà tên chuyên lừa đảo 16 tuổi sdt 01203437965 - 1.

13. sawamura Thành Viên Cấp 2

sau khi coi facebook cua no e bjet no sinh ngay 20/3/1996 tuc la tinh den ngay no lua e da du 16 tuoi.luc e goi dt cho no.no noi ba no wen luat su(ko bjt dung hay sai) keu la da thoa thuan xong.e da lay dt voi 200k va dj ve nen kien cung ko dc.nhu vay co dung ko ?

14. final_legend Thành Viên Cấp 4

15. sawamura Thành Viên Cấp 2

ah a fake moonlight cho em mau don khoi kien duoc khong ?

16. HuyHoàngMobile Thành Viên Cấp 5

làm 1 phát cho đáng bạn ah`,vụ này mà thành công rồi đem ra công bố thì lừa đảo sẽ giảm đáng kể đó :X

17. kojirole93 Thành Viên Cấp 4

tố cáo cho nó bóc lịch chơi đi bạn

18. sawamura Thành Viên Cấp 2

hjc e ko to cao nua.e nha lai cua no 700k voi cai lu6200 roi.nhung tong cong e lo 500k thui chju vay.taj get ong gja no.e se up hinh va dja chj nha cho a e nao da bj noa xu tip

19. thjensuvaacquy. Thành Viên Bạch Kim

thôi bào CÂ luôn đi ban ...nó lừa nhiều nguời vậy chăc lừâ cũng lâu rôi,vaf chắc cũng cỏ âi trong số đó như bạn thuơng luợng vs no...suy chứng nào tật ho vô trại gíâo đuỡng di bạn...thâ nó nó cũng ko tâ e khác dâu

20. sawamura Thành Viên Cấp 2

no lừa nhiều mà ko thương luong dc đâu ,ông già no bênh nó nữa.e up dia chi no cho a e biết thui