Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ mod phân xử: đấu giá hàng xịn nhưng rao hàng fake

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Mr.anhbb, 20/2/17.

ID Topic : 8752868
Ngày đăng:
20/2/17 lúc 13:01
  1. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

mình ở ngoài bắc. nếu cần mình gửi vào cả 4 bộ 2 của mình theo máy mình mua. còn 2 của bác kia. mod kiểm tra xong gửi lại mình mình chịu tiền ship đi về

2. YingShop92 Thành Viên Cấp 4

Theo ý kiến khách quan của mình thì nếu để nói fake hay ko fake mà chỉ dựa vào độ co dãn thì rất khó xác định 100%, theo 1 ít kinh nghiệm của mình thì bạn nên check 1 số điểm sau, nếu check rồi thì bỏ qua nhé!
    1/ khi cắm cáp vào cục sạc có khoảng hở lên rất ít, tương đương cáp theo máy thì ok
    2/ cắm cáp vào máy nhưng ko cắm điện, sau khoảng 10s sẽ báo phụ kiện ko tương thích (có thể 1 số ít loại ko báo, trừ zin)
    3/ xem chất lượng hoàn thiện ở 1 số điểm nối
    4/ có số serial trong đầu cáp

QuiHoang thích bài này.
  3. dommobile Thành Viên Cấp 3

Tốt nhất mua cáp muốn zin theo máy thì tìm người quen xài iphone mà bị mất may mà mua, chứ mua kiểu như bác chủ cry thì thua rồi, zin hay không thì không biết được nổi đâu, loại super fake ko báo lỗi thiết bị không tương thích luôn đó chứ, phải chừng 6 tháng sau nó mới báo, đã từng bị.

4. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Mình mang ra các cửa hàng ở gần. Đều check fake. Còn mỗi fptshop thôi. Chắc để m cầm ra fpt check rồi quay clip là ok

5. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Fpt toàn gà mà ra check!Cry cũng pro thật!!

livex thích bài này.
  6. hieufpt VIP Đấu Giá

Cám ơn các Mod đã hỗ trợ.
    Bác cry nếu không ý kiến gì thêm thì nhờ Mod close topic.
    Bên mình cũng không muốn kiện tụng gì thêm mất thời gian.
    2 ngày nay không thấy thêm bất cứ Winner nào vào complain về chất lượng sản phẩm bên shop mình .. thì đó là câu trả lời thỏa đáng nhất rồi.

7. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Chắc gì cáp bên ấy gửi và cáp mình nhận là 1 loại bạn. Fpt trading và ae thợ ngoài này chẳng nhẽ ko check ko đáng tin

8. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Mình cũng đến chịu vs cách xử của bên mod thôi. Cáp họ đưa mình mới là cái cần check ko thấy nói. Họ đưa cáp check lại bảo ko chuẩn đi.

tientientien thích bài này.
  9. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Bác chụp hình sợi cáp bên kia mang tới. Chỉ ra những điểm cần check để biết nó chính hãng. M chụp những điểm tương tự trên cáp m đang cầm để so sánh.

10. highskyx Thành Viên Cấp 3

Theo mình nghĩ thì : việc bị cry mang cap tới văn phòng 5s check thì ko ý nghĩa gì vì cap giao và cap check sao trùng nhau được.
    Minh nghĩ bạn cry cũng cần cap xài chứ ko có phá phách gì và bạn ấy muốn có cap zin thôi. Nên mới nhờ nhiều chỗ check - mang ra FPT mà mấy bác bảo không ai biết gì thi thua rồi, đưa cho kỹ thuật viên check chứ đưa cho nhân viên bán hàng làm gì.
    Giờ trước mắt bạn cry cứ gửi cho mod và nhớ dán tem kèm ký tên vào để xác định đó là cáp mà bạn đã gửi. Sau khi check xong mod se hồi đáp.
    Hoặc thớt có quen ai ở tp hcm hoặc ban bè người thân cứ gửi cáp cho họ mang trực tiếp đến 5s. Trường hợp ko xem dc cứ ra mang ra các trung tâm uy tín test trực tiếp là ra ngô ra khoai.
    -
    Còn bác FPT nếu chac chan ko có lỗi thì bác chủ topic làm đến đâu theo đến đó thôi. Bác bảo close topic thì ko hợp lý vì việc đã xong đâu mà close. Bác bận thì nào rãnh vào check cung dc. Bác bán hang online mà chac se có time online.
    Mình cũng win 2 sợi bên bác kiyomi gì đó bảo 7zin mà mới xài thi ngon bữa h bị lỗi ko tương thích phụ kiện, mấy bữa nay thi lại ko bị....hàng zin mà lên đều đều hay thật.

11. 1155 Thành Viên Cấp 3

chuan ko can chinh Nhờ mod phân xử: đấu giá hàng xịn nhưng rao hàng fake

12. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Mìn có ý ra check tại trung tâm bh ft trading ở ngoài này. Mà các bác ấy bảo ko đc.
    Còn vì sợi cáp mà nhờ người nhà thì ko đáng công.
    Còn thợ làm đt ngoài này mình mang check thì kêu fake hết rồi.

13. highskyx Thành Viên Cấp 3

Thi theo ý bác thôi.
    1. Bác làm ra ngô ra khoai, tuy có mấy cọng cáp thôi nhưng nó ko phải ảnh hưởng cá nhân bác. Còn những người sau họ đấu giá nữa. Bác thấy muốn làm thì làm.
    2. Bác cho qua và thôi ko ủng hộ nữa.

Ăn thua bác thôi à.

14. THỨC ĂN BỔ DƯỠNG Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Mình thì ko có ý kiến gì , nhưng trước tết có win của bạn fpt này mấy cọng cáp REMAX nhưng về sạc tất cả các máy ở nhà : iPhone 5s , Ipad air 1 & air 2 tất cả các cọng đều báo ( ĐANG KHÔNG SẠC ) mình cũng bực mình vì ko bao nhiêu tiền nên bỏ cho rồi .

15. banlien_30 Thành Viên Cấp 4

Lại thêm 1 nạn nhân của bác hieufpt, bác cứ đấu giá ko full box như sạc dự phòng, sạc không dây ko hộp mọc dấu của SS mà cứ phán hàng chính hãng. Xem ra lần này đúng sai gì bác cũng ảnh hưởng rồi.

16. highskyx Thành Viên Cấp 3

Quan điểm của minh thì ko tin có nhiều cap zin đến vậy.
    1 máy ai khi mua cũng xài cọng cáp đó tới nát để mua cọng mới huống chi người ta ko xài lại mang đi bán. Hông lẽ giờ khui box để xoắn cáp zin lên đấu giá mấy chục k...

Nếu check ra cap fake mà chỉ đổi lại cap zin. Vậy sau này ai giao cũng đưa hàng lỗi , check ra lỗi thi đổi coi như xong mà ai check ra ra thì coi như ngu ráng chịu à ??? Thế sau nay anh em cứ giao hàng co vấn đề thôi mà người bid ko xem dc thì ráng mà chịu , biết thi mang đổi ko thi thôi phẽ.

Thôi cho qua chuyện đi vậy, có những sự thật mà ánh sáng không bao giờ soi tới Nhờ mod phân xử: đấu giá hàng xịn nhưng rao hàng fake. Thôi kệ ko zin chắc xài cung dc mà. Khùng khùng chút thôi. Close topic dc rồi....nói gì nữa h.

duchoavn and livex like this.
  17. tientientien Thành Viên Cấp 5

Mình cũng muốn coi vụ này cuối cùng kết thúc ra sao! Cáp iphone giờ mấy người bỏ mối cũng nói có thánh mới phân biệt đâu là hàng zin theo máy hay hàng linh kiện, trừ khi tự tay mua bóc hộp lấy cap ra xài thì mới tin được, hihi cáp zin bóc máy mà cứ đều đều thì cũng siêu!

18. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Mình chơi tất luôn ấy. Giờ cho bên bác ấy chỉ chỗ check ở Hn. Mình mang qua check nếu fake mình viết bài xin lỗi và chịu ban.

19. Mr.anhbb Thành Viên Cấp 3

Bạn biết ngoài Hn này ở đâu tin tưởng check real fake ko. Cho m địa chỉ. Mình mang qua. Check cáp kia là xịn mình sẽ viết bài xin lỗi và chịu ban.

20. nguyentuan280487 Thành Viên Vàng

hàng zin tháo máy mà mấy bác thắc mắc, thật ra là vầy:
    đều sản xuất ở 1 chỗ, chia ra làm 2, 1 mớ qua box, đóng vào hộp theo máy, 1 mớ box bán lên store của apple. 1 mớ còn lại là không vô hộp gì hết, hàng này tuồng ra ngoài, bán tùm lum, đóng cái mác là hàng bóc máy. Bóc máy đâu mà ra
    chính mấy bác cò lái, shop gì gì đó, lấy hàng này về, kêu là hàng bóc máy
    thật ra hàng bóc máy, hàng này đều là 1 thôi
    còn 1 loại nữa là hàng lấy mẫu để kiểm tra, mới đây là tai nghe ip7 có cái đuôi lightning, cũng bị tuồng ra ngoài, bán kêu là tai nghe bóc máy luôn
    ...................
    hàng của bác kia thì sao em không biết, hiện tại giả thật rất nhiều, chỉ có chụp hình lên, chơi liều bóc cái đầu cắm vào đt ra, nếu là inox bấm hàng kín mít, 100% zin
    còn phân biệt trên mạng, hay bằng mắt này kia nọ, em chịu thua ạ

QuiHoang, duchoavn and highskyx like this.