Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ mod sử lí giúp

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Tpmy143, 4/9/17.

ID Topic : 8941707
Ngày đăng:
4/9/17 lúc 16:26
  1. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Tuổi tham gia:
    10
    mình có thắng đấu giá ở đây https://www.5giay.vn/threads/camera...m-et-23h59-31-8-2017.8938670/#post-1057562925
    Người nhận nói gửi tiền sẽ chuyển hàng vì đã chuyển nhà xuống đồng nai. Mình đã ck và nhận hàng nhưng hàng ko đúng mô tả và thiếu hàng như đã rao. Mình phone muốn trả hàng thì người đó ko chìu nhận ạ! Mong mod xem xét có giải quyết dùm m được ko ạ!
    Nhờ mod sử lí giúp
    Ghi fullbox nhưg trong hộp thiếu 2 món! Mình hỏi thì nói chỉ có micro thôi, còn cái đen đen là tặng thêm!!!
    Trong bài có ghi có cuc livetream nhưng nhận hàng không có! Gọi hỏi thì đổ thừa nhà xe.
    Nhờ mod sử lí giúp - 1
    Xin mod cho ý kiến và phương án giải quyết trong trường hợp này mình có quyền trả lại hàng và nhân lại tiền hay không?

2. Theo Mình bạn đc trả lại nếu chất lượng ko đúng như đã nêu. còn nhận hàng thiếu thì yêu cầu bên đấu giá giao đủ như bài đăng. Còn ko đủ thì b đc quyền trả lại hàng

maylanhvtp and Tpmy143 like this.
  3. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Chất lượng thì chưa biết được bạn! Vì giao hàng cho mình có đủ dây cáp đâu mà mình thử!

4. bài đăng có những gì.bạn nhận đc những gì ko đúng với bài đăng thì yêu cầu đc nhận đầy đủ như đã nêu.nếu bên đấu giá vẫn ko giao đủ.bạn đc quyền trả lại hàng. Bạn nên đọc kĩ bài trước khi bid. Mình có đọc bài thấy đâu có dây cáp gì như bạn nói đâu. Theo mình bên đấu giá cũng trình bày lý do vì sao thiếu món kia rồi.và đã tặng bạn món khác giá trị hơn cái còn thiếu. A e đấu giá vui vẻ là chính bạn à.nếu bạn vẫn chưa hài lòng thì nhờ mod vào giải quyết cho thoả mãn yêu cầu của bạn và bên đấu giá[/QUOTE]

Tpmy143 thích bài này.
  5. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

[/QUOTE]
    Vậy là b vẫn chưa hiểu ý m muốn nói! Thứ 1 trong bõ của micro có 4 món: mic,màng bọc mic,cáp,và cái kẹp mà bạn ấy nói tặng mình(nghĩa là món đó vẫn là món trong box chứ chẳng phải tặng gì)! Thứ 2 ngoài món đã thiếu thì còn thiếu 1 món đã đăng trong bài là cái livetream! Đấu giá ai chẳng muốn vui vẻ, ai lại bỏ tiền ra mua sự bực bội vào người bạn ơi!

6. kingofmerit Thành Viên Bạch Kim

Đây là thông tin sản phẩm mà chủ topic ghi trong bài đấu giá.

Bạn @buonbannho00 vào giải thích cho winner nhé!

7. Xem thêm bình luận
  8. Vậy là b vẫn chưa hiểu ý m muốn nói! Thứ 1 trong bõ của micro có 4 món: mic,màng bọc mic,cáp,và cái kẹp mà bạn ấy nói tặng mình(nghĩa là món đó vẫn là món trong box chứ chẳng phải tặng gì)! Thứ 2 ngoài món đã thiếu thì còn thiếu 1 món đã đăng trong bài là cái livetream! Đấu giá ai chẳng muốn vui vẻ, ai lại bỏ tiền ra mua sự bực bội vào người bạn ơi![/QUOTE]
    Quan trọng là trong topic bên đấu giá đưa ra là những món nào bạn à. Và hình ảnh chứng minh.mã số ấy có những gì. Và nội dung ms ấy có đề cập đến những thứ bạn muốn nhận ko. Chứ đâu phải trong hộp có những gì là bạn đc nhận vậy đâu. M thấy trong topic có đề cập đến cục livestream. Và bạn phải đc nhận cục livestream theo tiêu đề. Và trong topic ko có nói có cục kẹp mic. Và theo lời bên đấu giá. Là tặng bạn. Để bù cho cục live bị thất lạc. Và cũng kêu ship lại bạn cục livestream mà. M thấy vấn đề ở đây đâu có phức tạp lắm đâu.

9. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Khi b mua 1 món đồ gì đã để fullbox thì trong box phải đầy đủ!

10. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Thấy chủ topic vẫn đưa hàng lên đấu giá ầm ầm mà ko thấy vào đây trả lời nhỉ?

maylanhvtp thích bài này.
  11. biken21710 Thành Viên Cấp 3

nick cmt với bạn là của chủ topic luôn đó bạn!

12. InThienTien Thành Viên Cấp 3

Rao full box là phải đầy đủ kể cả cái hộp giấy . Thiếu 1 món thì không thể gọi là full box đc .

Tpmy143 thích bài này.
  13. buonbannho00 Banned

Ak pro ơi nhờ mod nhắc mình mới thấy topic bị cry, giờ pro cảm thây ko ưng ý món hàng thì mình sẽ trả lại tiền cho pro và pro gủi lại hàng cho mình nha

14. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Ok mình không ưng ý món số 4 mình thắng giá 700k b ck lại tiền cho mình rồi mình gửi lại hàng cho b!
    Số tk vietinbank:
    109001737037
    Nguyễn trọng thành
    Nếu lúc đầu b có tư tưởng giải quyết mọi chuyện theo hướng như vậy thì đâu có bài viết này!

15. buonbannho00 Banned

Oki pro, pro yen tam nhe

16. buonbannho00 Banned

Pro gửi món pro ko ưng ý về cho mình nhé mình nhận đc hàng mình kiểm tra rồi mình sẽ ck đúng số tiền pro bid trên topic. Có mod làm chứng ở đây nên pro cứ yên tâm nhé.

17. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Lại giở trò! Ở trên kêu chuyển tuền cho mình rồi mình gửi hàng! Giờ lại nói ngược lại! Nhưng yên tâm! Mình chiều bạn hết! B muốn nhận hàng theo đường nào? Cho m địa chỉ chính xác đàng hoàng đi!

18. buonbannho00 Banned

Bạn dùng từ cho cẩn thận nhé, ko thì vạ mồm nhé bạn.
    Bạn gủi đúng địa chỉ dưới đây và trả cả ship
    Nhận được hàng mình sẽ ck đầy đủ tiền như ban đầu bạn đã ck.

Tên người nhận: Mai Đức Thiện
    Điện thoại liên lạc: 093 3823205
    37/5 khu phố 6 phường Tân Biên - Biên Hoà - Đồng Nai.

Có mod và anh em trên đây làm chứng nên bạn ko cân phải lăn tăn nữa.

19. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

B nên coi lại những gì b viết ở trên đi! Vào đây để giải quyết vấn đề vướng mắc của 2 bên chứ ko phải vào chiến tranh nhé! Tôi nói chẳng có 1 câu 1 chữ nào sai cả nên toi chẳng có gì phải ngại ngùng mà vạ mồm nhé b! OK địa chỉ đã rõ ràng là ko có tên đường thì mình sẽ gửi theo đúng địa chỉ b đưa! Nếu có chỉnh sửa gì địa chỉ b nhớ thông báo nhé!

20. buonbannho00 Banned

Mình nhắc cho bạn nhớ rằng trên đây trao đổi thẳng thắn, rõ ràng văn minh và vẫn còn các Mod để giải quyết những trục trặc trong giao dịch giữa hai bên nên đừng dùng từ '' giở trò '' ở đây không đúng trong trường hợp này bạn nên cân nhắc trong từ ngữ. Mình đã ghi đầy đủ thông tin rồi bạn cứ gửi đúng như mình đã cung cấp.

21. Tpmy143 Bút mài Hoàng Ngọc

Nếu b thấy từ đó ko đúng với việc làm của bạn thì cho mfinh gửi lời xin lỗi chân thành đeesn b nhé! Cái gì ra cái đó thôi