Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi - Authentic -, 8/12/15.

ID Topic : 8281602
Ngày đăng:
8/12/15 lúc 13:33
  1. - Authentic - Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    https://www.5giay.vn/threads/nho-mod-xu-ly-chu-topic.8277328/

Nhờ Smod phong trần vào xem topic này và cho ý kiến dùm

Đúng là lỗi do mình nhưng mình thấy theo luật thì mình ko đáng bị band 12 tháng , vì trong lúc đấu giá có thể áo bị cạ va quẹt vào đâu và lủng 1 lỗ và cá nhân mình ko thể biết được

2. - Authentic - Thành Viên Mới

Đó là chuyện của tôi ko phải của bạn . Tôi có bằng chứng và biết được luật 5giay trong trường hợp như vậy , ko cần bạn phải lên tiếng về thái độ và cách ứng xử của tôi , bạn ko phải người trong cuộc thì bạn sẽ ko hiểu sự việc chính xác nó như thế nào đâu bạn nhé !!! Tôi chỉ cần Smod phong trần vào xem xét topic ko cần nhưng cm ngoài lề

3. Có Phong đây, đã coi qua topic "id 8277328" và có chút ý kiến như vầy.

Khi coi ở #1 theo lời binhthuongthoi12 nói thì mình thấy bạn này nói bạn Authentic U.S thách thức, thái độ không thiện chí, áo rách lỗ to bằng ngón tay. Nếu Authentic U.S có những thái độ như vậy thì thật đáng trách,

Coi tiếp ở #5 theo lời -Authentic U.S nói thì thấy ăn nói rất đàng hoàng biết xin lỗi ("E xin lỗi hàng hóa nhìu quá em ko kiểm tra được , a thông cảm dùm , nếu a vẫn muốn lấy em bớt 50k 100k coi như lời xin lỗi"), ngược lại bạn kia thì có lời lẽ thách thức, do cuộc trao đổi chỉ có 2 bạn nên Phong cũng không biết ai đúng ai sai,

Nếu là sự cố thì cũng nên thông cảm vì điều này không ai muốn, và chuyện bạn binhthuongthoi12 bức xúc là lẽ đương nhiên vì thức cả đêm canh món hàng mà sáng sớm đi lấy không được như ý muốn.
    Nếu là Phong thì Phong sẽ xin lỗi và gửi tiền công đi lại cho bạn binhthuongthoi12, thiết nghĩ bạn ấy chắc cũng không nóng giận như vầy.

Quay lại vấn đề trên bạn thì nói như ngón tay, bạn thì nói hơn đầu tăm nhang 1 chút, vì vậy Phong sẽ dựa theo lời nói của 2 bạn mà giải quyết vấn đề này. Bạn -Authentic U.S vui lòng gửi áo lên VP 5giay, Phong sẽ chụp hình lại và đưa ra hướng giải quyết xem có thể giảm nhẹ hình phạt cho bạn không, chứ một khi chủ topic đã cry đấu giá không giống miêu tả thì khó tránh khỏi bị ban nick.

Chỉnh sửa cuối: 8/12/15
    LpaLone thích bài này.
  4. - Authentic - Thành Viên Mới

Xin cám ơn a Phong đã cho ý kiến rất khách quan , sẵn tiện xin cho em nói thêm là áo em lúc đấu ko hề rách chỉ sau khi đấu xong đưa cho bà chị bả ko cẩn thận mới làm lủng 1 lỗ như tăm nhang , a phong trần có thể xem topic đấu giá của em tấm hình lúc em chụp ko hề có lỗ lủng , xin cám ơn ngày mai em sẽ gửi chiếc áo lên văn phòng 5giay

5. djkool Thành Viên Kim Cương

Đọc sơ quá topic kia, qua topic này, vẫn cách nc bất cần như vậy, người khác góp ý, thay vì tiếp thu thì ông quay lại đốp chat, hèn gì ông binhthuongthoi12 quyết tâm cho ông ra đảo bằng được

6. kb1991 Thành Viên Bạch Kim

thành viên binhthuongthoi vịn vào lỗi đó ép ng bán phải fix từ 300 xuống 100k, không ép dc thì thách thức " có muốn làm ăn ở 5s nữa k"
    Nói thật tôi nghe tôi còn ứa gan nói chi ng trực tiếp nghe? Sau đó còn lên cry 1 cách k trung thực" lỗ to bằng ngón tay" . Tôi nghĩ nên loại thành viên binhthuongthoi ra khỏi sân chơi của ae 5s nói chung và sàn đấu giá nói riêng là 1 nơi mua bán xòng phẳng nhưng sau đó là nơi giao lưu , sống có tình nghĩa và trung thực. Những thành phần cơ hội và thiếu trung thực cần bị loại khỏi 5s.

QuiHoang thích bài này.
  7. Xem thêm bình luận
  8. nhỏ AUTHENTIC Hàng Hiệu Chính Hãng

Chuyện lớn hoá nhỏ, chuyện nhỏ hoá không.

Bạn chủ thớt cứ đem áo lên VP 5 giây đe mod Phong Trần xem xét!

Còn ko thì chủ thớt nt cái card 50k vào inbox của bạn kia xem như công đi lại, đó cũng là lời xin lổi kín tiếng nhất!

Sau đó! Chủ thớt nhơ chị mod Ngoc Diep thả nick ra, luôn tiện cám ơn chị ấy!

Giáng Sinh đến rồi, mọi người cứ phải gây thêm buồn bực làm gì... Cùng đón Noel trong vui vẻ...

9. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Mình thấy Bị cry cũng có thành ý khắc phục lỗi sơ suất,SMOD nên làm rõ chuyện người cry có nói câu "có muốn mua bán trên 5s nữa ko?"cớ sự cũng từ câu này mà ra.Còn mấy bạn comment theo hướng chỉ trích bị cry thì các bạn có đọc kĩ và đứng ở vị trí bị cry khi nghe câu đó ko?Hay chỉ hùa?Cái áo đấu được thì vui còn ko đấu được cũng ko đáng phải nói khó nghe như vậy!Nói thật nếu mình ko đồng ý lấy cái áo rách thì cho dù còn 100k mình cũng ko lấy ở đó mà kì kèo như đàn bà!!

7800II thích bài này.
  10. 7800II Thành Viên Kim Cương

chả biết 2 bên nói chuyện với nhau thế nào nhưng dù ở hoàn cảnh nào cũng nên đặt mình vào vị trí người khác để hiểu ngta 1 chút và thông cảm chia sẻ, bên này bị ban thì bên kia cũng chả đc lợi lộc gì, thỏa mãn cái tôi trong phút chốc rồi thôi.
    PS : nói thật là cái áo mà rách thì có cho thêm tiền mình cũng ko mặc nữa ấy chứ, mặc áo rách ra đường kỳ thấy mồ, vậy mà bác kia trả giá còn 100k thì em cũng chịu luôn

QuiHoang thích bài này.
  11. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Trên sàn này, người nắm đằng lưỡi bao giờ cũng là chủ sàn, người bid họ hùa nhau dập chủ sàn tơi bời là chuyện đương nhiên vì lòng tham cả thôi, mấy chủ sàn khác thấy bất bình cũng ko dám bênh vì sợ bị mấy bidder đó thù vặt để bụng cho nên họ im lặng mong yên ổn làm ăn. Chung quy do cách cư xử của nhau thôi, mình bị hoàn cảnh như bạn authentic rất nhiều, hàng về mấy trăm cái test ko kĩ bị dính lỗi, winner qua thông cảm dc thì mình gửi tiền xăng, ông nào càm ràm kể lể nào là thức khuya, nào là canh từng giay, nào là hồi hộp đau tim...thì mình tặng luôn cái máy đó luôn dù biết lỗ cả triệu. Bản thân nhờ sống dễ tính nên winner nào thắng xong lấy hàng xong đều thòng vô 1 câu "Mốt lên sàn lỗ quá nói mình nâng bi cho, hihi".

12. Kyogre Thành Viên Cấp 5

Vẫn giữ nguyên ý kiến bên topic kia! Hàng nào cũng có lỗi hết và ai cũng có lúc sai sót, trách nhau chi cho khổ! Mỗi người nhịn một chút cho êm!

Như mod Buon có câu "nhân vô thập toàn" là vậy! Nước trong quá thì không có cá, t inh trùng loãng quá thì đếch có con! Chả ai là hoàn hảo cả, vậy thôi!

LpaLone thích bài này.
  13. Ren Yên Banned

ít lang thang vô đây nhưng cho nói 1 lời.
    hôm trước có 1 topic win qua test hàng bị lỗi,đè giá mà kg được liền lên cry và chủ topic đó bị ban vì rao hàng k đúng,topic này cũng y chang.

chủ topic tạo topic mất 5k và... sơ xuất hay thậm chí là xui xẻo là phạm luật-dĩ nhiên trừ những trường hợp cố ý.Như trong TH này em k nghĩ chủ topic tự chọt lủng lổ áo để tránh giao hàng.
    cái lỗ bé tí nếu đúng lời thớt nói,người dễ tính vá lại dễ ẹt,còn nếu người cẩn thận hay tinh tế họ chắc chắn sẽ k mua.

14. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

ráng win sản phẩm đi rồi qua sẽ biết dc ai với ai thôi mà. Riêng bạn mà win mình giảm giá 50%, có a phong làm chứng. Ko thì pm trực tiếp a phong xem mình có phải 2 mém bạn nói ko

15. hoangthao81 Thành Viên Kim Cương

Dĩ hòa di quý các bạn ạ! mình cũng hay đi lãnh hàng bên mỹ gửi về thì chuyện quần áo lỗi ko thể nào tránh khỏi có cái lỗi bên đó, có cái lỗi do qua cửa khẩu phải khui và lôi hết đồ trong thùng ra ko thể nào nói trước được. Như mình đến và gặp hàng lỗi thì cũng chỉ cho chủ biết rồi về mà thôi ko cần phải kỳ kèo bớt chi cả, đời còn dài sống còn lâu và gặp nhiều sư cố lắm nên mình đừng làm khó nhau chi. Chủ yếu đấu giá như suy nghĩ mình là vui và giao lưu là 10 xã hàng là 7,6 thôi.

16. tưkhoailang Thành Viên Cấp 4

Phongtran bẻ còi ngocdiep ah, các mod ko đôˋng nhâ´t quan điểm rôˋi

17. Việc này chỉ là xem xét lại cho member thôi, bạn nên tránh dùng những từ ngữ mà người khác nhìn vào cảm thấy khó chịu bạn nhé.

obamabinladen thích bài này.
  18. Haquantung Thành Viên Cấp 2

Nói chung là mỗi người sẽ có quan điểm khác nhau. Nhưng cũng nên dĩ hòa vi quý. Vì đã lên 5s chơi thì sẽ còn đụng mặt nhau dài dài. Vì chút khúc mắc nhỏ như cái đầu tăm (hay cái đầu đũa nhỉ) mà dẫn đến mất hết tình cảm, kẻ bị ghét người bị ban nick thì không có lợi cho bên nào cả. Mình nghĩ mỗi bên nên nhẹ nhàng hơn. Mình đấu giá cũng nhiều. Khá nhiều lần đến nhận hàng phát hiện ra lỗi thì cũng nói cho chủ hàng biết và gửi lại hàng, xí xóa thôi. Vì chuyện nhỏ mà cry nhau để chủ hàng bị phạt thì cũng chẳng vui vẻ gì. Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

19. lamcuong12 Banned

Mình co xem qua topic đó rồi.
    Cái sai của chu top là kon xem hàng kỹ khi đưa.( chuyện này có hay ko thì mình ko bít)
    Winer giá 300k.kiểm tra thấy lỗi.thật sự mình xem hình chụp đó cái lỗ ko to như winer miêu tả...chỉ là 1 cái áo.có thêm cũng kon sao .mà it đi 1 cái cũng ko mất gi.
    Nếu chu top nói la do sơ suất.đã nói bot thêm 50_100k rồi.Mình thấy cũng hợp lý...còn win thi mún lấy cái ao đo 100k.hăm he các kiểu.
    Mình nghĩ winer nên nhường 1 chút.chu topic thì xuống 1 chút thì sẽ dễ nc hòa bình hơn.ai cũng cái tôi qúa .
    1 cái áo ko đáng ae bực nhau như thế.vì lỗi ko ai mún...cũng vài ngày rồi nếu winêr bỏ đc thi nên bo qua...chủ topic đền cho win cái card dt là đẹp.

.....

20. GALAXYNOTE Thành Viên Cấp 4

Không biết hai người nói chuyện với nhau thế nào nhưng bị cry không nên nói những lời khó nghe như vậy. Dù nói bất cứ chuyện gì thì lỗi đầu tiên vẫn là o bạn.
    Bạn nhập về 100 hay 1000 cái áo đó là chuyện riêng của bạn đâu phải của người bin.
    Họ bin là bin giá cái áo bạn đưa nên chứ đâu có bin cái áo bị thủng lỗ bằng tăm nhang ( như bạn nói)
    Bạn là dân kinh doanh nhưng cách nói chuyện của bạn người ngoài đọc thấy gai mắt lắm, bạn để cảm xúc át hết cả ý chí mà quên một điều thực tế là mình có lỗi.
    Lý do to hơn mục đích, ai cũng có lý do của mình bạn nên cần nghĩ đến điều mà khi mọi việc càng kéo dài, càng nhiều người cm thì bất lợi cho bạn càng nhiều.
    Buôn bán thắng thì bạn hưởng thua thì bạn phải chịu, đó là quy luật nên đừng mang lý do ra để biện hộ ,dù bạn có bán cái áo đó lỗ thì cũng còn 99 cái kia bạn lời vậy tại sao bạn phải làm bung bét ra mà cuối cùng bất lợi vẫn thuộc về bạn.
    Làm ăn ai cũng sai sót đó là điều không chánh khỏi, quan trọng là mình xử lý khủng hoảng thôi.
    Dù bất luận kết quả thế nào cũng mong anh em buôn bán và cư xử vui vẻ với nhau ,cái gì bỏ qua được thì nên bỏ qua .
    Chúc anh em mua may bán đắtNhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

7800II, PHUCIDP and pttn2508 like this.
  21. 7800II Thành Viên Kim Cương

mình ko có ý can thiệp hay nói có ý kiến gì đối với quyết định của các mod, nhưng nếu đưa bóng đá vào so sánh thì cũng có nhiều trường hợp bị thẻ đỏ nhưng sau khi kết thúc trận đấu xem lại video thì BTC có thể miễn treo giò hoặc hạ mức phạt

PhongTran_5s thích bài này.