Tìm kiếm bài viết theo id

*** Điều Kiện Tham Gia Đấu Giá:
+ Điều kiện mở topic đấu giá : Có thời gian tham gia 5giay >= 06 tháng và số bài viết 500 .
+ Điều kiện tham gia đấu giá : có số bài viết >= 500

Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

Thảo luận trong 'Xử lý box đấu giá' bắt đầu bởi - Authentic -, 8/12/15.

ID Topic : 8281602
Ngày đăng:
8/12/15 lúc 13:33
  1. GALAXYNOTE Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Không biết hai người nói chuyện với nhau thế nào nhưng bị cry không nên nói những lời khó nghe như vậy. Dù nói bất cứ chuyện gì thì lỗi đầu tiên vẫn là o bạn.
    Bạn nhập về 100 hay 1000 cái áo đó là chuyện riêng của bạn đâu phải của người bin.
    Họ bin là bin giá cái áo bạn đưa nên chứ đâu có bin cái áo bị thủng lỗ bằng tăm nhang ( như bạn nói)
    Bạn là dân kinh doanh nhưng cách nói chuyện của bạn người ngoài đọc thấy gai mắt lắm, bạn để cảm xúc át hết cả ý chí mà quên một điều thực tế là mình có lỗi.
    Lý do to hơn mục đích, ai cũng có lý do của mình bạn nên cần nghĩ đến điều mà khi mọi việc càng kéo dài, càng nhiều người cm thì bất lợi cho bạn càng nhiều.
    Buôn bán thắng thì bạn hưởng thua thì bạn phải chịu, đó là quy luật nên đừng mang lý do ra để biện hộ ,dù bạn có bán cái áo đó lỗ thì cũng còn 99 cái kia bạn lời vậy tại sao bạn phải làm bung bét ra mà cuối cùng bất lợi vẫn thuộc về bạn.
    Làm ăn ai cũng sai sót đó là điều không chánh khỏi, quan trọng là mình xử lý khủng hoảng thôi.
    Dù bất luận kết quả thế nào cũng mong anh em buôn bán và cư xử vui vẻ với nhau ,cái gì bỏ qua được thì nên bỏ qua .
    Chúc anh em mua may bán đắtNhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

7800II, PHUCIDP and pttn2508 like this.
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    mình ko có ý can thiệp hay nói có ý kiến gì đối với quyết định của các mod, nhưng nếu đưa bóng đá vào so sánh thì cũng có nhiều trường hợp bị thẻ đỏ nhưng sau khi kết thúc trận đấu xem lại video thì BTC có thể miễn treo giò hoặc hạ mức phạt

PhongTran_5s thích bài này.
  3. monoshock2033 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    11
    Làm ăn buôn bán thì nên thông cảm cho nhau, nhường nhịn 1 chút cũng chẳng thiệt về ai.
    Theo mình nếu Ban nick thì ban cả 2, hoặc thả thì thả cả 2 và nhắc nhở.
    Vì rõ ràng, 2 bên đều có lỗi, ko riêng Bị Cry

Bị Cry thì lỗi ko kiểm soát được chất lượng hàng hóa, sau khi có sự cố thái độ giải quyết ko thỏa đáng, hợp lý.
    Tuy nhiên,
    bên Cry cũng nói chuyện 1 cách thách thức, "Em có muốn buôn bán..."
    và đưa thông tin cry sai sự thật "lỗ to bằng đầy ngón tay..."

Chúc các bạn buôn may bán đắt, cùng xây dựng 5giay ngày 1 văn minh.

Thân,

4. - Authentic - Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    4
    Nhà e có việc h đang trong bv nên ko thể đem áo lên vp 5s hy vọng mod để em vài ngày thư thả giải quyết xong việc nhà sẽ đem áo lên để giải quyết cho xong vụ việc này

5. pttn2508

Thu mua ĐT,MTB secondhand

Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    5
    Ai cũng nói theo lí của họ, phải có bằng chứng thì mới biết ai đúng ai sai,ví dụ như đoạn ghi âm cuộc nc của 2 bên chẳng hạn...,việc này lỗi đầu tiên là do bị cry ko kiểm tra sp ko kĩ nên mod band là đúng,còn việc bi cry có tình tiết giảm nhẹ thì chờ gửi áo lên vp 5s để mod test rồi quyết định giảm án cho bị cry chứ bạn có chứng cứ cụ thể gì đâu mà đòi band cả 2

nguyenxx and PhongTran_5s like this.
  6. LpaLone Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    8
    1 vote cho mod unban bạn Authetic vì lỗi cũng k quá to mà lại bị hăm he các kiểu . Nói chung ae nhịn qua nhịn lại thôi chứ nhiều khi mình canh bid win mà qua món hàng ko như miêu tả hay bị lỗi cũng vui vẻ chấp nhận đc thì lấy ko đc thì thôi chứ k có gì phải nặng nhẹ công việc làm ăn người khác nv

7. cvchanh Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    10
    Tôi nghĩ là do cách nói chuyện của bị cry làm cho mọi việc trở nên khó xử.
    Vấn đề có nhiều bạn nói theo hướng hàng đem đ/g ko thể kiểm tra hết thì tôi ko đồng ý.Vì nếu như thế thì lỡ hàng win giá thấp người đấu sẽ lấy 1 món hàng lổi đưa ra và nói mình sơ ý ko giao hàng được,thế là mọi chuyện huề tiền à?
    Luật 5s đã có,chủ thớt là người sai thì phải nói sao cho cry vui lòng,đâu phải phang ngang như thế thì coi là g/q được.

pttn2508 thích bài này.
  8. NghiaRua Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    4
    Vời mình thì riêng câu nói " Đính chính một chút , tôi ko coi thường Hoàng đâu , mà tôi khinh bỉ Hoàng vì Hoàng thậm chí thua cả đàn bà..." thì mình chẳng thể nào mà có thể thương lượng, riêng cái lỗi xúc phạm và xỉ nhục winner cũng đủ Ban 12 tháng rồi. Mod Ngọc Diep xử lý quá chính xác đối với 1 người nói chuyện kênh kiệu như vậy. Nên tôn trọng quyết định của Mod thì hay hơn.

9. datnn Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    10
    Sơ xuất thì ai cũng có nhưng cmt như vầy thì mình ủng hộ không xét lại

*LT* thích bài này.
  10. Bui.M.Hùng

Chữ Tâm Làm Đầu

Thành Viên Kim Cương Thành Viên Vip

Tuổi tham gia:
    13
    - Ủng hộ cách xử lý của Smod NgocDiep,bị cry đã sai khg biết khắc phục hoặc dàn xếp hợp lý mà còn có những lời lẽ xúc phạm người khác!Chuyện gì cũng có thể thương lượng được nếu biết tôn trọng nhau,con người hơn nhau ở cách sống!Thiết nghĩ BQT nên giữ nguyên hình thức xử lý làm gương cho những trường hợp sau này..

nhan1991 and djkool like this.
  11. *LT*

UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    Những comment kiểu vậy thì ko xứng đáng tồn tại trên sàn 5giay.
    Thứ nhất mình là người sai phải đền bù, chứ không phải chửi đổng lên như vậy.
    Thứ hai bác bị cry là người đấu giá rất nhiều, cho dù có đóng 5k một bài post, nhưng cũng là dựa vào 5giay. bây giờ lại nói cái kiểu ko cần 5giay vẫn sống đc.
    Vâng bác vẫn sống đc, nhưng bác đừng vào 5giay.... tại sao khi bị ban bác lại quay lại năn nỉ xin tha?

deicide thích bài này.
  12. *LT*

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    mod nè, mình phát biểu thiếu căn cứ chỗ nào bác cứ quote lại và giải thích rõ, mình sẵn sàng bị ban nếu nói sai. Sao lại delete bài mình?

Mod là ng đứng ra xử cho ng khác, nhưng chỉ quote lại chứng cứ có lợi ở #5 mà ko quote các chứng cứ khác thì mình có quyền nghi ngờ chứ Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

13. NGỌC DIỆP Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    6
    Trước hết xin lỗi bạn vì mình là người delete bài bác.
    Tuy nhiên mình nghĩ đúng mọi người đều có quyền nghi ngờ nhưng đó là suy nghĩ cá nhân và nó dẫn đến những phán đoán tiêu cực khi vào diễn đàn nên mình xoá.. Xét góc độ 1 thành viên bình thường thì sau bài cuối cùng của bạn Authentic mình cũng nghĩ bạn đó đã biết sai, nhưng chỉ tiếc là trễ quá nên chủ topic không chấp nhận, do đó mình phải làm theo luật. Topic này cũng có thể là cơ hội cho 2 bên hoà giải vui vẻ hơn. Do đó mình ủng hộ cách xử lý của Admin PhongTran_5s.

14. PHUCIDP Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    Nói tóm lại, với thành phần nói chuyện xấc xược như bị cry. Không đáng nhận được khoan hồng.

PhongTran làm như vậy mình không nói từ quen biết ở đây nhưng chắc chắn không công bằng với các AE khác, cũng là tạo tiền lệ xấu.

Chính xác trong topic trước mình cũng đã vào nhận xét 1 lời khách quan. Đáp lại ko phải sự tiếp nhận mà đốp chát như ai cướp chén cơm.

Đề nghị BQT xử lý nghiêm minh.

15. *LT*

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11

Mình xin nhắc lại. Mod phongtran chỉ trích bài ở #5 mà k trích các bài tiếp theo là ko công bằng
    Bác bị cry này sỉ nhục ng win và coi thường 5s. Sau khi bị ban bác này mới hối lỗi... nhưng ng bị bác ấy sỉ nhục có chịu tha thứ cho bác ấy không. Các mod là ng quản lý 5s có thể bỏ qua lỗi coi thường 5s nhưng lỗi sỉ nhục ng khác thì sao? Mod mún unban nên hỏi ý kiến ng đó mới hợp tình hợp lý.

16. Grenade Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    8
    mình hoàn toàn ko ủng hộ việc mở topic xem xét lại cho bị cry. Bị cry có thái độ và cách nói chuyện khó nghe và tỏ vẻ thách thức 5s, giọng điệu trịnh thượng nghe có vẻ như rất tử tế nhưng thực ra lại rất coi thường và sỉ nhục người khác. Trước đây đã từng xảy ra nhiều trường hợp như bị cry và vẫn bị ban thẳng tay, cớ sao trường hợp này lại dc Ad mở xét xử lại, như vậy là ko hợp lý. Mình thấy, nếu Mod tự động giảm hình phạt cho bị cry thì điều đó chứng tỏ Mod dưới cơ bị cry thôi.

17. tưkhoailang Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    7
    Bài viê´t của mình cu˜ng bị del vì phát biểu thiê´u căn cư´, thôi lót de´p.hóng xem sao, cư´ hỏi mod là nhạy cảm cả làvùngcâ´m hay sao â´y

18. tưkhoailang Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    7
    I liked I liked, bis bis bis

*LT* thích bài này.
  19. tưkhoailang Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    7
    Đang lươ´t tinhte sực nhơ´ cái topic siêu hot gâˋn 2tr comemt, nhơ´ mang mámg là ca´c bác bên â´y truyêˋn tai cho nhau bí kíp chụp màn hình trươ´c đọc sau, đem vêˋ záp dụng ngay, kaka nê´u lơ˜

20. deicide Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    Đơn giản 1 điều: có người tuyên bố cuộc sống ko fải ở forum 5giay,bị ban nick 12 tháng cũng chả ảnh hưởng gì đến cuộc sống gia đình,vậy mà giờ mở topic xin unban,mắc cười .Minh nghĩ mod cứ làm theo cái ý nguyện sống đời thực ko dựa vào 5giay đi, đúng với cái ý nguyện đó quá roi còn gì Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này