Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi - Authentic -, 8/12/15.

ID Topic : 8281602
Ngày đăng:
8/12/15 lúc 13:33
  1. Bằng chứng nào bạn nói P xóa bài bạn.

Bằng chứng nào bạn nói mod muốn unban cho bị cry, bạn có phải là người thứ 3 tham gia cuộc nói chuyện giữa 2 bạn trên mà biết ai sỉ nhục ai hay không, hay cố tình xuyên tạc chia rẽ các member trong 5giay.
    Hành động này của bạn P off nick 1 tuần cảnh cáo nhé.

QuiHoang thích bài này.
  2. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Ủng hộ hành động này của smod!Mình đọc thấy mem đó rất hung hăng giống như việc của bạn ấy vậy!Nguòi thứ 3 mà chưa gì đã qui chụp.

7800II thích bài này.
  3. datnn Thành Viên Cấp 4

Bạn nào tinh mắt soi giúp mình xem có phải đấu cái này giao cái kia không! Mắt mình kém khi zoom ảnh lên thấy chưa rõ lắm:
    -Vị trí tag không đúng
    -Kiểu chữ Levis khác nhau
    -Nét đầu và nét đáy chữ [E] trong chữ Crafted có mức độ đậm nhạt khác nhau
    -Chữ [C] trong chữ Co. có mức độ đậm nhạt khác nhau
    -Viền trắng lượn đến đầu chữ ngay chữ Union khác nhau, cái áo bị lủng viền lượn đến gần chữ U hơn

binhthuongthoi12 thích bài này.
  4. stdniitpn Thành Viên Mới

Mượn nick vào trả lời...

Mình hung hăng chỗ nào bạn?
    Phần đầu bác ấy có xin lỗi, winner => ok đúng. nhưng sau đó bác ấy:
    1. Nói k cần 5giay. ok smod bỏ qua đc.
    2. Kêu ng ta đàn bà. => smod muốn bỏ ban có hỏi ý kiến ng bị bác ấy sỉ nhục chưa.

Bác nên đọc từ đầu đến cuối trước khi comment nhé.

cvchanh thích bài này.
  5. stdniitpn Thành Viên Mới

Bác chỉ đưa ra dẫn chứng có lợi, mà ko đưa ra các lời nói bất lợi phía sau.
    => làm mình nghĩ bác thiên vị bị cry. OK?
    Vấn đề ai delete bài mình mình ko biết, nhưng bài mình bị delete sau khi mình quote bài bạn=> làm mình nghĩ là bạn. Sau mới biết mod khác. Nhưng kq vẫn là bài bị delete thôi

6. stdniitpn Thành Viên Mới

Nói như trong hình ( mình có tô đỏ) mà ko phải sỉ nhục thì là gì?

cvchanh thích bài này.
  7. Johnny Depp Enthusiastic Support

Tạm thời mình gọi hình chụp trong topic đấu giá là hình 1, sau khi đấu giá ( lúc WINNER nhận hàng ) là hình 2 nhé. Do hình chụp trong điều kiện thiếu sáng, nền chụp khác nhau ( nền simili và nền gạch ), sử dụng 2 máy chụp hình khác nhau... hoặc có thể tác động vật lý của người chụp vào áo ( nếu có ) nên khi so sánh chi tiết nhỏ của áo sẽ có khác nhau tí xíu. Như màu áo, độ sẫm của màu áo khác nhau,...

1/ Vị trí tag không đúng là do hình 1 được chụp lúc bạn ấy úp tag lại, hình 2 được chụp lúc ngửa tag ra ( phần dây cước của tag khúc trên ở cổ áo trong hỉnh 2 có phần rút, xoắn lại do ngửa tag ).

2/ Kiểu chữ Levis có khác là do lúc chụp áo ở hình 2, phần cổ áo có hơi bị nhăn một chút nên chữ Levis cũng bị méo mó một tí. Nên khi hình 2 lên hình, nhìn lầm tưởng chữ Levis khác nhau chăng ?

3/ Như mình đã giải thích bên trên, chữ C trong chữ Co.chữ E trong CRAFTED, lượn trắng đầu chữ Union mình thấy vẫn vậy, không có gì khác biệt.

Nếu để ý kỹ thì sẽ thấy phần nhàu chữ, mất màu trắng của lượn cong góc dưới bên phải, chữ D ( DRY )chữ G ( GOOD ), phần vệt trắng bên phải dưới chữ STRAUSS đều giống nhau.

Vì thế theo quan điểm của cá nhân mình nhận xét thì 2 hình này được chụp chung 1 cái áo Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này

8. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

Hok biết mà bô lô ba la, lớn rùi sao mà hồ đồ dữ vậy.

9. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Thứ nhất : bạn chỉ là người hóng hớt chứ ko phải việc của bạn thì bạn làm gì mà đòi ban hay xử lý bị cry?Như vậy có gọi là hung hăng ko?Bạn là người trong cuộc à?hay bạn là người liên quan nên phải bênh chủ cry?Bị cry bi banned có lợi gì cho bạn ko?Vậy câu hăm doạ " có muốn mua bán trên 5s nữa không?" Sao bạn ko nhắc tới,nếu bạn nghe câu đó bạn có phản ứng mạnh ko?chủ cry ko là gì mà mở miệng nói câu đó nhé!!Chưa kể cái áo lủng 1 lỗ bằng đầu tăm mà dám nói bằng ngón tay cái là cũng hiểu trình thêm thắt của chủ cry như thế nào!
    Thứ 2 : kêu người ta đàn bà.hằng ngày trong diễn đàn này cả chục lần cái từ "thằng đàn bà" được nhắc tới nhắc lui thì sao gọi là sỉ nhục?Từ đó ám chỉ những thằng đàn ông nhỏ mọn,bụng dạ hẹp hòi ko đúng sao mà gọi là sỉ nhục?Ở đây chỉ vì cái áo bị lủng mà cò kè thêm bớt như chị em đi chợ thì gọi là gì?Nói thật ai mà gọi mình là "thằng đàn bà" thì mình cũng xem lại vì sao họ nói mình như vậy chứ ko có gì mà sỉ nhục mình.

10. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

2 ông này thách thức qua lại với nhau, ông kia thì muốn diệt đường bán trên 5s của ông này, ông này tức quá lói ông kia đàn bà, hok biết tin ông nào hết, chờ mod xử coi sao. Mà chuyện của ông kia sao ông lăn tăn thế, ghét ông này lâu lắm nay có cơ hội vô trả thù hả.

11. datnn Thành Viên Cấp 4

Thank Mod.
    cũng có thể do điều kiện chụp chứ mình zoom toàn màn hình thì hình 1 phần sơn nét hơn nhiều lắn, hình 2 mất sơn nhiều chỗ

Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này - 1

12. stdniitpn Thành Viên Mới

Tớ vào comment = hóng hớt ===> bác cũng đang là hóng hớt đó thằng đàn bà à ( tại bác ấy nói nói người khác là thằng đàn bà ko phải là sỉ nhục, nên tớ dùng từ này với bác ấy) Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này
    @ Coi hình kĩ lại nha, lỗ đó bằng cây tăm, thì chắc bác răng bác = răng bò mới xỉa bằng cây tăm bự như thế Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này - 1

13. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

Xin lỗi phát biểu bậy chút. Chó gặm lủng lỗ phải hok chủ top, nếu chó gặm phải thì vết in trên áo mờ đi cũg phải

14. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

Nhìn mấy cái mũi tên xanh giống hok.

15. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

À!Mình chỉ xem chứ ko hóng,mình cũng ko ý kiến đòi ban ai ai xử lý ai hết "bạn đàn bà" à?Nhìn kĩ lại nếu cái lỗ bằng ngón tay thì chắc tay của bác bị tật nên mới bé như thế!!

16. stdniitpn Thành Viên Mới

Mình đâu nói nó bằng ngón tay Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này))) Coi kĩ lại nha
    Bạn kêu bằng que tăm mình mới chọc bạn thôi Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này - 1)

17. stdniitpn Thành Viên Mới

Mod cũng hiểu như bác thì đỡ quá... tớ đỡ bị ban nick 1 tuần Nhờ SMOD phong tran vào xem dùm topic này. Thanks bạn nha

18. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

lỗi thì ông kia có lỗi là đúg, nhưg nếu chủ top mà hù ng ta còn muốn buôn bán trên 5s nữa hay hok rồi ép giá ông kia, ổng tức quá ổng hok chịu cái bị ban 12th thì cũng ép ổng quá (tui mà bị chơi zậy chắc tìm ông kia xử rùi), tui thấy cảnh cáo tầm 6th để ổng mau chóng đc vào sàn thì vừa. Sẵn đây thấy mod nên thêm cái luật hàng rao bị lỗi sau khi đấu giá bị ban 3th hay 6th gì đó, chứ đánh đồng như hok giao hàng hay từ chối nhận hàng mà bị ban 12th thì nặng quá, vì lỗi hok do họ muốn mà và trừ trường hợp cố tình mang hàng dõm đấu.

19. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

tại ông hồ đồ quá đổ thừa mod xóa bài, kích động ng khác nữa, túm lại là cũng là 1 câu nói mà tại sao ng khác hok bị j, coi lại cách ăn ở thử coi.

20. binhthuongthoi12 Thành Viên Bạch Kim

Cám ơn các Mod và ae đã quan tâm,

Tôi nghĩ đã đến lúc cần phải lên tiếng, ko chỉ bảo vệ danh dự bản thân và tránh những member khác bị banned nick. Tôi có vài ý kiến thế này:
    1. Như đã nói ở topic trước, "với một cái áo rách như thế, bỏ 100k để có thêm trải nghiệm, sao mặc được!". Trải nghiệm với những lời quảng cáo có cánh của chủ topic:
    - tất cả đều là hàng authetic 100% nhập usa, hàng new 100% with tag,
    - ae win đấu giá mà check ra hàng fake, vnxk, nhái đem lại mình đền gấp 10 lần tiền win + tặng áo về làm giẻ lau nhà - (like).
    2. Trước khi đến địa chỉ trên nhận hàng, tôi đã điện thoại trước cho chủ topic 30'. Khi đến nơi, chủ topic không phải là người trực tiếp giao hàng, nhưng là một phụ nữ trung niên. Áo được gói gém rất chỉnh chu. Tôi đề nghị kiểm tra áo trước khi nhận và phát hiện sự việc trên. Mọi trao đổi giữa tôi và chủ topic diễn ra nhanh chóng qua điện thoại với nội dung như đã trình bày ở topic trước. Nếu chủ topic khẳng định tôi hăm doạ thì cứ trưng bằng chứng ra. Tôi sẽ công khai đăng đàn xin lỗi, và đồng ý bị banned nick vĩnh viễn. Ngược lại, nếu chủ topic không chứng minh được thì cũng nên đồng ý cách xử lý như tôi đề xuất trên.
    Việc winner nhận hàng không đúng với mô tả với sản phẩm đấu giá, và nói rõ sẽ đưa sự việc lên 5s xứ lý là hăm doạ??? Đó là quyền lợi cơ bản của mỗi member!!!
    3. tôi chưa biết tuổi đời, trình độ và sự giàu có của bạn đến đâu nhưng qua những lời lẽ của bạn, hẳn tôi và nhiều member khác cũng đã có những cảm nhận riêng cho mình. Nếu bạn đủ tỉnh táo và khôn ngoan, bạn đã điện thoại cho tôi, mời một ly cf với lời xin lỗi chân thành thay vì đề xuất tôi phải chọn 5 trong số những cái áo còn lại trong topic kia. Tôi nghĩ, tôi đủ bao dung và rộng lượng để chấp nhận lời xin lỗi chân thành đó của bạn. Đó là cách ứng xử văn mình nhất nhưng đơn giản nhất. Thay vì lên diễn đàn này để dùng mọi cách (do, bởi, tại, vì...) và có những lời lẽ khiếm nhã để biện minh cho mình...
    - do hàng nhiều bạn không kiểm tra kỹ;
    - do bạn bị cận nên không thấy;
    - do người giao hàng làm rách;
    Đó là việc của bạn! Hàng không đúng với thông tin đấu giá thì tôi từ chối nhận.
    4. Cuối cùng, tôi không đồng ý thương lượng với bất cứ hình thức nào. Tôi tin tưởng vào sự công tâm, khách quan của BQT và các Mod để kết thúc vấn đề này sớm nhất (có thể).

Trân trọng,
    BTT

stdniitpn, tini2092005 and pttn2508 like this.