Tìm kiếm bài viết theo id

Niềm đam mê Honda Future (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác ủng hộ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi khongluibuoc, 8/8/12.

ID Topic : 5503465
Ngày đăng:
8/8/12 lúc 13:56
  1. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    Xin chào gia đình 5 giây, hiện vì niềm đam mê Honda Future (đời đầu) quá lớn nên mình xin phép lập Topic này, mong các bác tham gia và cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm sử dụng, chăm sóc xe, và tổ chức những chuyến du lịch cùng Honda Future một thời là niềm ao ước của nhiều người trong những năm đầu 2000.

Hiện nay một số dòng xe được các cá nhân thành lập hội để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm sử dụng, chăm sóc xe,ta thấy PCX cũng có hội, FX cũng có hội, SYM Shark cũng có hội, và nhiều xe khác cũng có hội. Vậy tại sao chúng ta không thành lập một hội Honda Future một chiếc xe rất phong nhã và lịch lãm trong những năm đầu 2000. Có thể nó Honda Future sẽ là một chiếc xe quá lỗi thời trong thời điểm này khi một chiếc xe Honda tầm trung được trang bị rất nhiều tính năng hiện đại.

Nhưng một lần bạn cầm lái Honda Future thì cảm giác đó sẽ mãi động lại trong tâm trí bạn mà không một chiếc xe nào mang lại cho bạn cảm giác đó. Tay ga nhẹ, độ tăng tốc tốt, cảm giác đầm khi đi tốc độ cao, cảm giác đầm khi giảm tốc bất ngờ, và tiếng máy rất yêm khi xe chạy càng nhanh, và trên hết Honda Future mang lại cho người lái một cảm giác không còn muốn lái xe nào nữa một khi bạn đã từng một lần cầm lái thử em nó.

Mình đi ngoài đường thấy nhiều bác chạy Honda Future, nhưng xe các bác ấy không được chăm sóc một cách tốt nhất nên mỗi khi nhìn thấy những xe đó mình rất buồn cho em nó, và ước gì các bác chăm sóc em nó một cách tốt hơn, vì em nó từng là một thời kiêu hãnh của những ai đã từng sở hữu em nó.

Mong các bác ủng hộ Topic này.

Mình tên: Huỳnh Thanh
    Xe đang sử dụng: Honda Future 2000 - Ghi xám.
    Địa chỉ: Quận 6, Tp.HCM

Hy vọng nhận được sự phản hồi của các bác.
    Mong các bác để lại thông tin để mình liên lạc và gắn kết các thành viên lại với nhau.

Đây là người yêu của mình. Người yêu này không biết đòi hỏi : Nhà - Tiền - Chức vụ, Em nó yêu mình một cách ngoan ngoãn và vân lời. chụp bằng điện thoại nên hình không đẹp lắm.

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 1
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 2
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 3

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 4
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 5
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 6
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 7
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 8
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 9
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 10
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 11
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 12

Đây là xe của papa mình đây. các bạn xem thử xe và cho ý kiến nhé, xe zin 100% luôn, chưa thay gì ngoài vỏ xe thôi.
    Xe papa chuyển qua 5 số vì mất cavet xe mà làm lại thì phải lấy 5 số. xe này giờ bao nhiêu tiền papa mình cũng không bán, hôm trước có bạn của papa nói đổi ngang với AB thái mới mua nhưng papa nở nụ cười đầy nguy hiểm hii

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 13

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 14

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 15
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 16
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 17
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 18
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 19
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 20
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 21
    Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 22

ngocchj90 thích bài này.
  2. sim_090 Thành Viên Vàng

đời đầu đi rất đầm êm bốc

3. nhox m2 Thành Viên Cấp 4

đang có 1 em future neo Fi hehe chạy cực đã đi cực êm .ích hao xăng (vì gắn dĩa trớn )^^

4. khoaphuong Thành Viên Chưa Kích Hoạt

se ru re bac cf trong nay mai,cung dang di con fu mau xanh. ^^
    p/s: sr mod may hu unikey

5. nhoc_quay Thành Viên Vàng

mới đẩy 1 em 12tr, hic. cũng tiếc

6. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

hii mình làm việc tại Quận 4, có gì alo mình nhé. xe bác đời mấy.

7. camry96 Thành Viên Cấp 2

là riêng 1 cái web site về fu1 luôn, như vậy nó mới som tụ, giống diễn đàn của pcxvietnam.

8. Airbrush_Miracle CHUYÊN GIA SƠN XE (^.^)

Một con Future đời đầu hiếm hoi mình có dịp mod

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 1

Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ - 2

9. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

xe cool quá bạn ơi. xe mình thì thích về Zin hơn, còn zin tới 99% lận hiiiii

10. nopower Thành Viên Cấp 2

Mình vừa cho con Future của mình nghỉ hưu sau 12 năm cày bừa cùng mình, ngoài các ưu điểm trên thì dàn nhựa xe future tuy dày như kết nối lỏng lẻo, kêu rất to. Xe mình đi hơn 300k rồi, làm máy lại vài lần thì không như zin, chán thật. có chổ nào dọn con này như zin không nhỉ?

11. chiahuahua1989 Thành Viên Cấp 4

mjh fu xanh ngoc,2001,zjn..rat haj long.mjh o tan bjnh

12. ryan_300 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

có ai mún bán em future đời đầu mà còn zin 100% hok ? đg tìm mà chưa thấy nè, pm cái nha

13. camry96 Thành Viên Cấp 2

đúng là dòng này, nếu chỉ thay sên cam và để vậy chạy hoài thì được hoài , tuy không bốc như xưa, nhưng nếu làm lại thì xe mau xuống, khoảng 20k km, có thể là sau này chất lượng phụ tùng là dỏm, không phải chất như xưa -> xe này chỉ có giá khi còn zin, còn làm lại nồi hay đầu thì càng mất cái giá của chiếc xe.

không tiếc tiền cho em nó phục hồi sức mạnh, chỉ tiếc là mất zin mà còn tệ hơn lúc chưa làm gì-> mình cũng quan tâm chổ uy tính nào dám bảo đảm chất lượng khoảng 50k km thôi.

14. hensynki Thành Viên Cấp 2

Mình cũng đang chạu Fu-1 đời 2001, máy móc dàn áo.....zin hết.
    có mấy cái cũng đang băn khoăn:
    1- Đèn tối quá. xe 2 đèn mà ko hiểu sao tối om. Tíh chuyển nó cho chạy điện bình, mà sợ làm như thế sau dễ sinh bịnh này nọ nữa. có cách nào khác tối ưu hơn ko ta ?
    2 -Máy xe giờ yếu rồi Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ, đề pa phải về số 1 mới ko thấy xót. làm lại thì lại sợ kém bền. hay-za...

15. are u sure Thành Viên Bạch Kim

hèn chi dạo này Future đời đầu lên giá quá trời, dân U40-50t SG và các tỉnh săn lùng xe này dữ lắm, xe càng cứng càng giá trị cao, chính xác thiệt.

16. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

Bạn nói đúng, dàn áo Future nhìn ngầu và có vẻ rất cứng nhưng thật sư chạy bị kêu nhiều lắm, mình vừa mới khắc phục bằng cách chít Silicon và toàn bộ dàn áo luôn, và như vậy sẽ không bao giờ còn kêu nữa. mà Silicon sau này mình cũng dễ lấy ra nữa không bám hoài trên dàn áo được.

mình có 2 xe Future, một là ba mình đang đi, em nó là dòng 2003 dòng Việt Nam lắp ráp chứ hok phải nhập từ thái đi 45.000 km thôi, ba mình giữ xe rất mới hầu như mới 98% còn về d8ộ Zin thì 100% chưa lai 1 con ốc. Nhưng dòng này máy hok yêm như dòng nhập từ thái, còn xe hiện tại mình đang đi là Future 2000, xe mình chạy 42.000 km,mà mấy vẫn rất ok, máy rất mạnh.

Nếu các bạn có dịp muốn dọn xe về Zin thì mình tập hợp lại về quê mình chơi (quê mình ở Cần Thơ từ Tp.HCM về đến nhà mình là 160km) và ở quê mình có một người chuyên mua hàng từ nguồn hàng từ Cam - Thái lan - chợ trời Long Xuyên An Giang. 3 nơi đó các bạn muốn tìm cái gì cũng có hết ấy mà giá lại phải chăng nữa vì hok có qua "chim - cò" gì hết, mua về họ lắp vào và tính tiền công thôi. (mình xin đính chính nha người bạn mà mình nói không phải là người thân của mình chỉ là bạn bè thôi nên mọi người đừng nghĩ mình đang có mục đích kinh doanh gì từ đây nha)

17. camry96 Thành Viên Cấp 2

có ship hàng được không bạn, vì 4 năm rùi chưa đi lại con Fu1 2xx k km, bây giờ là fu1 trùm mềm rùi,
    Thời xưa thì Fu1 đi cày, con Shi 2008 thì trùm mềm, bây giờ PCX đi cày , Fu1 trùm mềm.Niềm đam mê Honda Future  (đời đầu) nên thành lập topic này. Mong các bác  ủng hộ

18. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

hok có Ship hàng bạn ơi vì mình hok có thời gian rãnh. ở Sài Gòn mà mua đồ zin theo xe khó lắm, có 2 loại một là hàng ăn cắp, cái này mình rất ghét, hai là hàng zin nhưng loại 2 loại 3 gì đó, bỡi vậy tìm được nơi bán hàng uy tín là rất khó. mà bạn cần mua gì cho xe

19. camry96 Thành Viên Cấp 2

hàng Fu1 ở sàigon là hàng cùi thôi, đồ ăn cắp rã ra, thì độ chất cũng như xe mình thôi cũng là hàng 10 năm khg ah, còn hàng trong head là hàng tư china hay Vĩnh phúc thôi.

trước mắt thì Fu1 thì cần làm lại nồi, bố -> chuông mới và chất gần 100%.
    còn bộ đầu lòng hơi không biết mới có không.

hàng Fu1 bên campuchia là hàng gì vậy bạn, cũng là hàng củ ah ?

20. khongluibuoc Thành Viên Cấp 3

Ở quê mình (Cần Thơ) còn 1 xe, zin 95%, đang bán 25 triệu. màu xanh Tiger, xe keng lắm bạn